PDA

View Full Version : Không cài được driver máy in HP LaserJet 1010

manutd0723
12-07-2008, 17:33
Khi em cài driver của máy in thì đến đoạn looking for new hardware thì lại không tìm được cổng USB nối máy tính với máy in ( em đã cắm dây USb nối PC với máy in và bật máy in nhưng vẫn không được). Cổng USB ở PC đã thử, vẫn hoạt động tốt. Mong mọi người giúp đỡ và chỉ cho em cách khắc phục. Cho em cám ơn trước

cuongtoji
12-07-2008, 18:31
bác thử nói rõ hơn xem nào ? Nếu bác cài Automatic theo đĩa đi kèm thì có thể bị lỗi , bác thử cài kiểu này xem sao :
1- Rút USB ra tắt máy in đi
2- Cắm USB vào sau đó bật máy in ( loa kêu tứng từng 1 cái là ok)
3- lúc này sẽ hiện ra bảng Found new HardWare - bọn chọn Install From A list ...(advance ) -> Next
4- chọn Dơn't Search , I will ....... --> Next
5- Chọn Have Disk --> từ cửa sổ này bạn tìm đến thư mực chứa Driver tương ứng của máy in ( nếu tương thích nó sẽ hiện ra 1 bảng driver cho bạn chọn )
6- Cuối cung chỉ việc Next , Ok và Finnish là xong

Chúc bạn thành công , nếu có lỗi gì thì banh post ảnh cụ thể lên nhé !

deculong
12-07-2008, 19:11
Bạn có thể qua Diễn đàn thủ thuật để xem các vấn đề về máy in
http://diendanthuthuat.com

http://i328.photobucket.com/albums/l345/deculong/ddtt-1.jpg (diendanthuthuat.com)
Diễn đàn thủ thuật (diendanthuthuat.com)

manutd0723
14-07-2008, 00:28
bác thử nói rõ hơn xem nào ? Nếu bác cài Automatic theo đĩa đi kèm thì có thể bị lỗi , bác thử cài kiểu này xem sao :
1- Rút USB ra tắt máy in đi
2- Cắm USB vào sau đó bật máy in ( loa kêu tứng từng 1 cái là ok)
3- lúc này sẽ hiện ra bảng Found new HardWare - bọn chọn Install From A list ...(advance ) -> Next
4- chọn Dơn't Search , I will ....... --> Next
5- Chọn Have Disk --> từ cửa sổ này bạn tìm đến thư mực chứa Driver tương ứng của máy in ( nếu tương thích nó sẽ hiện ra 1 bảng driver cho bạn chọn )
6- Cuối cung chỉ việc Next , Ok và Finnish là xong

Chúc bạn thành công , nếu có lỗi gì thì banh post ảnh cụ thể lên nhé !

Bước thứ 2 em làm thì lại có thông báo Unknown device... , trong khi em thử cắm lại 1 cái USB thì máy vẫn nhận, mong bác hướng dẫn em cách khác

mondaynmt
14-07-2008, 15:10
thay cai day úb di laduoc

Pigeonthuy
15-07-2008, 06:46
Hay HDH k tương thích nên k nhận được máy in???

The Old Man
15-07-2008, 09:05
Khi em cài driver của máy in thì đến đoạn looking for new hardware thì lại không tìm được cổng USB nối máy tính với máy in ( em đã cắm dây USb nối PC với máy in và bật máy in nhưng vẫn không được). Cổng USB ở PC đã thử, vẫn hoạt động tốt. Mong mọi người giúp đỡ và chỉ cho em cách khắc phục. Cho em cám ơn trước

Rút máy in ra khỏi USB.
Cài dỉa setup của printer.
Xong suôi rối hảy cắm Printer vào USB và turn ON máy in.
Windows-found-new-Hadware nhận thấy máy in ở USB hỏi bạn driver ở đâu, Bạn bảo Windows-Found-New-Hardware tự tìm trong máy.

xuanlanvu
15-07-2008, 12:57
bạn cứ kệ nó, tự cài bằng tay đi. hoặc ko được nữa thì cancel nó. sau đó mở explorer rồi nhấp đôi file chương trình để cài driver. cài xong thì máy in tự động nhận và copy các file còn lại. :D