PDA

View Full Version : Làm thế nào khi bật máy tính chỉ cần ấn trên bàn phím

trungestih
12-07-2008, 11:20
Xin hỏi có cách nào chỉ cần bật máy tính bằng cách ấn phím gì đó trên bàn phím là bật được máy tính dc ko?Xin mời mọi người cùng vào góp ý kiến.Cám ơn

pinochu
12-07-2008, 11:36
hình như trong CMOS có cho đặt pass để mở máy, nếu máy đang tắt mà chỉ cần gõ đúng pass là nó tự mở.

BeatOfAngle
12-07-2008, 11:52
hình như chỉnh trong bios chỗ power on keyboard !!!

thanhsoros
12-07-2008, 11:54
thao tác bật nút Power trên Case và trên bàn phím có gì khác nhau sao ?

kenyhuy
12-07-2008, 12:01
khi ko sử dung thì tắt máy ở chế độ stand by khi cần sử dụng lại thì chỉ cần nhấn phím space bar là xuất hiện ngay màn hình sử dụng ( tùy từng máy có máy thì phải bấm vào nút power là xuất hiện ngay màn hình destop).Rất nhanh phải ko bạn

thanhsoros
12-07-2008, 12:04
khi ko sử dung thì tắt máy ở chế độ stand by khi cần sử dụng lại thì chỉ cần nhấn phím space bar là xuất hiện ngay màn hình sử dụng ( tùy từng máy có máy thì phải bấm vào nút power là xuất hiện ngay màn hình destop).Rất nhanh phải ko bạn

Standby hay Hybernate thì cũng vây, topic đang nói về vấn đề khởi động máy tính = bàn phím :emlaugh:

BeatOfAngle
12-07-2008, 12:08
hình như chỉnh trong bios chỗ power on keyboard !!!

cái này mình đọc trên báo echip cách đây mấy năm,chưa thử bao h,ngoài ra còn power on my mouse nữa.Còn stand by thì CPU vẫn hoạt động,chỉ là ít tiêu thụ điện hơn thôi.

yeucine
12-07-2008, 14:42
Con người ta thường hay mâu thuẫn giữa điều mình muốn và cái mình cần.

Nếu đã có thể đặt ra 1 câu hỏi như vậy thì sao không phát triển thêm 1 bước là có thể bật tắt = remote hay cả bằng giọng nói ( mấy anh thợ điện tử dư sức làm cái này)

Có bật = nút trên case hay = bàn phím thì cũng là bấm 1 cái nút.

trungestih
12-07-2008, 17:14
Mình thấy có người khi bắt đầu mở máy họ không cần phải ấn Power mà mình thấy họ ấn Ctr+ Esc là có thể bật máy lên được nhưng khi hỏi người ta thì người ta không nhớ.Mong các bạn chỉ giúp mình.Cám ơn