PDA

View Full Version : Dumping Phisical memory

huutrung
12-07-2008, 10:56
may tính cua tôi bị lỗi "Dumping Phisical memory" không vào win được
mong các sư huynh giúp đỡ

ronin8668
12-07-2008, 11:18
Lỗi này thường do RAM gây ra hoặc xung đột phần mềm. Bạn tháo RAM ra vệ sinh sạch sẽ và remove các phần mềm vừa cài đặt xem.

mdang
12-07-2008, 11:25
Win không vào được lấy gì mà remove. Tháo Ram ra rồi ráp vào là đươc. KHông thì đổi RAM mới là đươc. OK ?

huutrung
12-07-2008, 11:28
may tinh tôi ko vào duoc win bạn à
dọc trên mấy trang khác có cách sửa nhưng phãi vào win duoc mới sửa
ở dưới dòng Dumping Phisical memory chạy 1 đến 100 rồi restart
rồi lai chạy lại cứ làm vậy haòi lun PO tay

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tháo ra lau chùi hết lun chưa duoc

pinochu
12-07-2008, 11:35
Cái này thì tui có 1 cách là đợi nó dump xong 100 rồi tắt đi, tháo ổ cứng đem qua máy khác gắn vô, chép file Memory.dmp trong c:\windows\ sang ổ cứng bên kia. Tiếp đó vô trang microsoft download ctr WinDbg về cài, rồi mở file Memory.dmp bằng Windbg để analyze coi lý do tại sao nó bị dump. Không trị tận gốc thì sau này có cài win lại thế nào cũng bị dump nữa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nhưng trước tiên thử đổi thanh RAM xem sao

hoangnampt
12-07-2008, 19:10
Đổi ram đi, vào win ko được thế có vào được CMOS ko? nếu vào được CMOS thì remove những phần mềm cài ra sau khi bi sinh lỗi đi, remove hết driver đi. Sau đó vào win sửa.

ttkgttkg
13-07-2008, 01:14
Vào CMOS remove đc phần mềm và driver à ??? nó(remove) nằm ở chỗ nào vậy ?

BeatOfAngle
13-07-2008, 01:30
Đổi ram đi, vào win ko được thế có vào được CMOS ko? nếu vào được CMOS thì remove những phần mềm cài ra sau khi bi sinh lỗi đi, remove hết driver đi. Sau đó vào win sửa.

chắc bạn nhầm CMOS và Safe Mode.Nhân tiện cho mình hỏi CMOS chứa BIOS thì nói là vào CMOS hay BIOS đều đúng ah???