PDA

View Full Version : Bàn phím không hoat động được.

nhoxkave
12-07-2008, 10:28
Chào các huynh, máy tính của em đang gặp phải các vấn đề sau, mong mọi người giúp đỡ:
Sau khi cai lại toàn bộ win, máy của em vẫn hoạt động bình thường, sau đó em vệ sinh 2 cái quạt trong máy (có tháo ram ra để vệ sinh), lúc đầu mở máy thì máy kêu bizzzzz liẹn tục & rất lâu, em restart 2-3 lần thì máy ko kêu nữa, vào win bình thường, ngay khi vào dc win, em mới biết 1 chuyện đau lòng, đó là keyb ko sử dụng dc nữa. Mỗi khi mở máy, key nhá hết 3 đèn num-cáp-scroll, sau đó tắt hẳn, ko sáng nữa. Driver trong win cũng biến mất, không thấy tăm hơi đâu, hiện ko thể sài key trong win lẫn dos! Nhà em có 2 cái key, đã test, cả 2 đều ko sài dc.
Các bro làm ơn định bệnh dùm đệ với, có phải hư cổng ps2 ko? thằng bạn em bảo chắc ko phải, tại nếu hư cổng ps2, nó sẽ ko nhá đèn khi khởi động. Bro làm ơn giúp em với.

yeucine
12-07-2008, 14:50
Chắn chắn không cắm sai cổng chứ!

hoangnampt
12-07-2008, 19:05
cắm lại ram, xem lại đã cắm đúng chỗ chưa

anhmmoj
12-07-2008, 20:27
Bạn vệ sinh lại chân Ram và khe cắm Ram tên Main rồi cắm lại nhé.

Không lý gì mà bàn phí lại tự nhiên hư đc khi bạn tháo quạt ra vệ sinh cả. Hãy kiểm tra lại các chân trong chấu cắm của dây bàn phím đmả bảo không cong hay gãy nhé, chú ý thêm cả lỗ cắm nữa, có nhiều người hay nhầm giữa cổng chuột và cổng keyboard lắm đó, chúng đc phân biệt bằng màu, lỗ màu nào thì cắm chân màu đó.

Chúc bạn thành công