PDA

View Full Version : Hoi: Lay lai thu gui di khong thanh cong

z27
13-09-2002, 09:07
Khi soạn thư trong Yahoo Mail xong nhấp nút Send để gởi thư đi thì thấy thông báo "Your login session has expire. Please ... relogin" hoặc "This page cannot display" và thế là bao nhiêu công đã soạn thư bị mất hết phải gõ lại.

Có cách nào để lấy lại nội dung bức thư đã nhập vào truớc khi send đó không? Ngoài cách phải chọn và copy nội dung thư trước khi send.

Bạn nào biết xin vui lòng hướng dẫn dùm vì cứ bị mất thư hoài cũng bực. Cám ơn nhiều.

bdkhoi296
13-09-2002, 10:02
Không có cách nào khác ngoại trừ cách bạn đã nói... Bạn cũng có thể dùng nút back, nhưng nhiều khi không thành công....

artnet
13-09-2002, 10:05
Cách xưa nhất là gì???
Trước khi click send, z27 nhấn Ctrl + A và Ctrl + C copy hết toàn bộ bức thư của mình lại... sau đó send đi, nếu có mất thì Ctrl + V mà paste ra... chắc được được đó.

Còn nếu attachment file thì chắc là mất rồi.

--=[artnet]=--

z27
13-09-2002, 10:11
Các cách của các bạn mình đã thử hết rồi mà. Còn cách nào khác nữa không?

sex_men
13-09-2002, 10:30
chào z27 !
trường hợp của bạn nghiều người cũng gặp rồi , trước khi send bạn hãy chọn check box có tên "Save as a Draft " , và mail đó sẽ lưu vào folder Draft , và bạn chỉ việc vào Draft lấy lại là xong !
are you ok ?

z27
13-09-2002, 11:17
Vào "Save as a Draft " có lúc nó cũng bị báo lỗi "This page cannot display" là cũng có thể mất thư nhưng trường hợp này có thể dùng back để trở lại trang trước được.

xitrum82
14-09-2002, 11:49
Bạn xem lại đường truyền có vấn đề gì không? cũng không loại trừ hộp thư của bạn bị lỗi (do nhà cung cấp dịch vụ). Khi đòi relogin thì tốt nhất bạn đừng ấn vào đó mà nên ra ngoài làm lại từ đầu. Thông qua relogin người ta có thể ăn cắp pass của bạn đấy, cảnh giác vẫn tốt hơn.

Diskeditnu
15-09-2002, 16:53
Có phải bạn đang xài IE6 trên nền ME hay 98SE không? Nếu đúng thì bạn thử vào Tools-> Internet Options-> Security rồi chọn Default cho tất cả các mục. Việc này sẽ giúp bạn tránh khỏi bảng thông báo phải Re-login. Cái này có người chỉ và tui cũng thử rồi. Hình như có hiệu quả.

z27
16-09-2002, 14:41
Không mình đang xài IE 5.0 và sử dụng Webmail trong yahoo mà.

z27
16-09-2002, 14:56
Mình đã chọn hết về default level rồi nhưng cũng không được.

trangxaranghe
18-09-2002, 18:41
Đường truyền là một vấn đề rất quan trọng . Ngoài ra bạn thử cách này xem ,trước khi Sing In vào mail Yahoo, bạn login vào Yahoo! Messeger bằng chính ID đó . Làm cách này chậm hơn một chút , nhưng bạn đỡ công phải lấy lại thư gửi đi không thành công. Đúng là "Save as a Draft" đôi khi vẫn không tránh khỏi "Relogin" . Cũng may là ở phiên bản mới này, bây giờ dù có Relogin chỉ cần Back là lấy lại được thư . Chứ trước kia thì đành ...bo' tay .

Thu Trang