PDA

View Full Version : :)

Vinnie
27-06-2003, 20:03
Mình dùng card bắt hình AVer Media để capture từ máy quay sang
Hiện giờ mình không biết dùng soft gì để capture có chất lượng tốt nhất. Bi giờ mình đang dùng Ulead Media Pro 6.5 để Capture và thấy tương đối tốt. Mình có nghe các bạn nói wa Vegas và các soft khác vậy giúp mình với nhé

Định dạng nào giúp cho việc chuyển tải Movie trên mạng tốt nhất vậy ? Có fải là WMV của Windows Media không ? bởi vì kích thước của nó khá nhỏ

Cấu hình máy mình là Celeron 2 Ghz 128mb 64mb card màn hình như vậy có thể xài chương trình biên tập nào hợp lý nhất

Mình có card bắt hình rùi như vậy có cần mua thêm các card màn hình có ngõ Video,S Video In không ? để sang từ fim sang đĩa hông ???

Mong các bạn chỉ giúp :)
Thanks

Izzy
01-07-2003, 19:04
Hi Vinnie.
Nếu card bắt hình của bạn đã thu đc hình từ đầu video bình thường rồi thì bạn ko cần phải mua thêm gì nữa. Tuy nhiên để biên tập đc video một cách thoải mái và nhanh, bạn nên tăng thêm RAM, tối thiểu là 256MB, tốt hơn nữa thì 512MB.
Chuyển tải video trên mạng cần nhất là kích thước nhỏ, ko chiếm nhiều dung lượng. Format wmv chưa phải là tốt nhất, bạn có thể thử dùng các format khác như RM9, DivX, ...
Lần sau bạn nhớ viết thêm tiêu đề của câu hỏi cho tiện theo dõi, chứ "cười tươi" như vậy ai biết đc bạn cần hỏi gì. Thân.

Vinnie
05-07-2003, 08:10
Thanks Izzy nhen :D
tiện thể cho mình hỏi khi mình capture Video và Audio thành file mpeg hoặc là file wmv và save vào đĩa cứng khi xem lại thì thấy bình thừơng, hình ảnh và tiếng đều tốt nhưng khi dùng Nero hoặc Easy Creator để burn sang dĩa dạng VCD thì có tình trạng trễ tiếng hoặc tiếng chạy sớm hơn hình nguyên nhân là sao vậy xin giúp giùm VInnie với :D

romanc
05-07-2003, 23:38
Tôi cũng hay dùng Nero và EC6 burn đĩa nhưng đâu thấy tiếng hoặc hình trễ. Định dạng file video khi capture, render và khi burn của bạn ra sao (Bạn xem lại các tutor ở phần đầu của box này, bạn làm có đúng không?). Chào.

Izzy
06-07-2003, 08:18
Hi Vinnie.
Lỗi đấy do multiplex ko chính xác, có thể do chương trình bạn dùng để capture, hoặc do chương trình ghi đĩa gây ra. Ngoài ra, cũng có thể do IDE Channel của bạn ko set ở dạng "DMA", bạn thử vào Divice Manager kiểm tra xem.
Cấu hình PC của bạn ko phải là mạnh, nếu capture card ko phải loại chuyên nghiệp thì ko nên capture thẳng sang Mpeg, Mpeg là định dạng cuối cùng khi bạn lưu video file ra đĩa. Bạn nên capture thành AVI DV trước, sau đó mới convert sang Mpeg thì đảm bảo chất lượng đẹp hơn và ko gặp trục trặc gì.

Vinnie
06-07-2003, 10:08
cam ơn mọi 2 người nhen mình sẽ check lại hén :D thanks

romanc
08-07-2003, 00:40
Bạn nào có key của TMPGEnc-2.513.53.162-Plus-EN key cho tôi xin nhờ.
Slash mến, TE25-PKNB-NPKI-405Q-8TA8 không xài được cho version trên.
Hoặc chỉ chổ search giùm. Tks.
TB: Sorry mod nha vì topic TMPGE bị khóa nên tôi phải post nhờ ở thread này

Slash
08-07-2003, 02:41
Hi.
day nhe. name : Romanc
****** : TE25-PKNB-NPUJ-KQDA-P4TD

romanc
09-07-2003, 23:47
OK, thank slash, good key. Tôi đã làm được rồi