PDA

View Full Version : Bác nào Pro Eng giúp em với

vicz
11-07-2008, 23:46
Chả là em mới nhận dc 1 email lạ, ko hiểu gì hết, ai hiểu sơ sơ thhui cũng dc help em
From Mr.Mahevir Fadul,
Accounting and auditing department

Africa Development Bank (A.D.B).
Ouagadougou, Burkina-Faso.

Hello,

This mail might come to you as a surprise and the temptation to ignore it as unserious could come into your mind but please consider it a divine wish and accept it with a deep sense of humility.

I am Mr.Mahevir Fadul the manager in charge of Accounting and Auditing department of Africa Development Bank (A.D.B) Ouagadougou Burkina Faso, with due respect and Regard, I have decided to contact you on a business transaction that will be very beneficial to both of us at the end of the transaction.

During our investigation and auditing in this Bank, my department came across a very huge sum of money belonging to one of our deceased customer who died on Feb 29th 2002 of a ghastly motor accident and the fund has been dormant in his account with this bank without any claim of the fund in our Custody either from his family or relation before our discovery to this development. Although personally,

And keep this information secret to enable the whole plans and idea be Profitable and successful during the time of execution, the amount is thirteen million three hundred thousand United States dollars(US$13.3m), as it may interest you to know,

I contacted you to be my partner and person to be reliable and capable to champion a business of such magnitude without any problem. so we can commence all arrangements and I Will give you more information on how we would handle this project.

Please treat this business with utmost confidentiality and send me the
Following:
(1) Full names:
(2) Private phone number:
(3) Current residential address:
(4) Occupation:
(5) Age and ***:

Kind Regards,

Mr.Mahevir Fadul

kooltech
12-07-2008, 00:23
Bạn nên tạm biệt và quên những email kiểu này đi. Nếu địa chỉ email bạn public thì có nhận cả ngày.

fanglightning
12-07-2008, 00:39
http://www.onboom.com/Bai_viet/Noi_dung/186/41/
http://vnexpress.net/vietnam/kinh-doanh/2002/09/3b9c0325/
http://www.vnexpress.net/GL/Vi-tinh/Hacker-Virus/2005/08/3B9E10BF/

nothingtosays
12-07-2008, 01:07
hic hic em mù tịt, pro đâu hết roài

kimtuoc360
12-07-2008, 09:58
Cái thằng Mahevir Fadul nào đó, nó tự nhận là quản lý bộ phận kế toán, kiểm toán của Ngân hàng Châu phi. Nó bảo là trong quá trình điều tra ngân hàng này phát hiện, có 1 tài khoản 13.3M $ bỏ không, người chủ của nó đã mất năm 2002 mà o có ai đứng ra nhận tài khoản đó cả. Nó muốn bạn là partner để lấy tài khoản đó. Bạn fai gửi 1 số thông tin như dưới cùng của nó.
Đây chỉ là thư rác thôi, có lẽ nó muốn lấy thông tin cá nhân của mọi người thôi. Tốt nhất là bỏ qua nó đi cho đỡ mệt đầu.
Tớ cũng chả pro đâu, hỏi bạn tớ đấy.Hihi.

thanhsoros
12-07-2008, 10:22
Spam mail, lol .

TuanLaVft
12-07-2008, 10:59
Cái thằng Mahevir Fadul nào đó, nó tự nhận là quản lý bộ phận kế toán, kiểm toán của Ngân hàng Châu phi. Nó bảo là trong quá trình điều tra ngân hàng này phát hiện, có 1 tài khoản 13.3M $ bỏ không, người chủ của nó đã mất năm 2002 mà o có ai đứng ra nhận tài khoản đó cả. Nó muốn bạn là partner để lấy tài khoản đó. Bạn fai gửi 1 số thông tin như dưới cùng của nó.
Đây chỉ là thư rác thôi, có lẽ nó muốn lấy thông tin cá nhân của mọi người thôi. Tốt nhất là bỏ qua nó đi cho đỡ mệt đầu.

Không phải thư rác đâu. Nó muốn chia tiền (của bạn) đó :D.

thanhsoros
12-07-2008, 12:10
à, hay bạn thử điền đầy đủ thông tin " ảo " rồi gửi cho nó xem hồi âm nó ra sao ? lol

BeatOfAngle
12-07-2008, 12:26
cứ thâu tóm ý chính lại:
bank :ngân hàng
die: có người chết
money :có tiền
partner: chung chung nghĩa là bạn thân
--> rút cuộc là thằng bạn thân bác rủ cướp ngân hàng nơi nó làm việc,chắc để nó kiếm tiền bảo hiểm :D

TrucTuyen
12-07-2008, 22:57
à, hay bạn thử điền đầy đủ thông tin " ảo " rồi gửi cho nó xem hồi âm nó ra sao ? lol

Đừng có xúi bậy. Không giúp thì thôi sao lại như vậy được?

Email trên là scam đấy ông bạn. Đừng reply lại thông tin cá nhân (và đừng bao giờ đưa thông tin cá nhân cho bất cứ ai)

BeatOfAngle
12-07-2008, 23:43
bác thanhsoros nói là thông tin " ảo " mà :D lol

kimtuoc360
15-07-2008, 10:25
Hihi chắc chắn là bác Vicz đọc xong quay mòng mòng. Hơi bị nhìu ý tưởng gợi ý đấy. Mà em cũng o rõ cái vụ nó lấy thông tin cá nhân của mình làm j vậy nhỉ các bác nhỉ?

tuanenti
15-07-2008, 13:38
Quá dể hiểu! Nó hỏi bạn số tài khoản đó. Nếu bạn cung cấp chính xác thì số tiền trong tài khoản của bạn sẽ còn: "no money". Chiêu bài 2: Nếu bạn gửi cho nó 1.000USD thì bạn sẽ có 10 tỷ USD, và trước khi qua ngân hàng âm phủ Africa nhận tiền thì phải đến ngân hàng và hotel của "Tay Bán Nhà" để ký giấy "Mất Xác". Chuyện này "Xưa Rồi Diễm Ơi!".

2_lua_IT
15-07-2008, 13:53
bác thanhsoros nói là thông tin " ảo " mà :D lol

Ờ thông tin ảo. Xui cho thằng nào thông tin ảo trùng với thông tin thiệt. Chơi ném đá giấu tay kiểu này nguy hiểm cho chúng sanh lắm pác ơi. Biết đâu tui dính thì sao. Plz tha cho em... :no: :helpsmili

Túm lại 1 câu : trên đời này chẳng có thằng nào dại cho kô biếu kô.