PDA

View Full Version : help help

chip22
11-07-2008, 16:56
hiện nay em đang cần nâng cấp máy tính mà không biết nên nâng cấp cái gi. em mong các pro chỉ giáo giup em.
Main / P5GZ-Mx .
CPU/ Inter(R) Pentium(R) D CPU 2.80GHz 2.80GHz
Ram 1gb .
Carhinh: Asus 6200LE
em chi biet thế này thôi ... không hiểu sao tư lúc mua vê đến h chơi game hok dc nuột lắm . đã tìm nhiều cách mà không sao hiểu đc.. choi Au ... Dotkich ... ThienLongBatBo .. vv .. em đi hỏi thì có người nói la do car .. nguoi thi nói do CPU .. bây h em muốn thay nhưng không biết thay cái gì để máy chơi game ngon .. các pro ai biết chỉ giùm em với ... khỏang từ 3 đến 4 triệu .. em xin cảm ơn trước

hoangnampt
12-07-2008, 10:13
Vói cái VGA đấy mà chơi game 3D thì hẻo là đúng rồi, nên thay đi thôi tốt nhất bạn mang máy ra các cửa hàng bán máy tính nhờ người ta support. Vì trường hợp như bạn nói chung chung quá ko biết cái gì hỏng. Theo mình là do con VGA CPU thì noproblem D 2.8 chơi game tốt. Có điều kiện mua thêm thanh ram 1GB nữa chạy cho khỏe, nhớ mua cùng loại với chiếc bạn đang sử dụng.

chip22
21-07-2008, 23:49
Vói cái VGA đấy mà chơi game 3D thì hẻo là đúng rồi, nên thay đi thôi tốt nhất bạn mang máy ra các cửa hàng bán máy tính nhờ người ta support. Vì trường hợp như bạn nói chung chung quá ko biết cái gì hỏng. Theo mình là do con VGA CPU thì noproblem D 2.8 chơi game tốt. Có điều kiện mua thêm thanh ram 1GB nữa chạy cho khỏe, nhớ mua cùng loại với chiếc bạn đang sử dụng.

em cảm ơn ... qua tim hiểu thì em biết con car 6200 này chơi game rất chán..nhưng nha bạn em cũng car nhưng khác CPU va main chơi nuột hơn nhiều... có nhiều người nói main P5GZ-Mx rất kén car .... ai biết có thể tư vấn giúp em không ... em đinh thay car 7600GT va chip dual nhưng không biết khi thay xong với cái main kia chạy co nuột không ....
ai biết xin tư vấn giúp em ... em xin cảm ơn