PDA

View Full Version : Có bạn nào biết tháo laptop hp dv1000 không

chinhngon
10-07-2008, 23:54
Số là mình có một cái laptop hp dv1000, lần trước có 3 cổng usb, vì rút và cấm con mouse nên hư lần lượt hết 3 cổng đến nỗi cổng usb bay ra ngoài luôn, còn lại một khe cấm thẻ nhớ, thế nhưng bây giờ lại bay luôn, định tháo ra sữa thì còn một cái G dưới màn hình không tài nào gỡ được, dùng sức kéo xém gẫy mà vẫn không ra, Nếu đi sữa thì sợ luộc đồ, nên không biết chỗ nào sữa uy tín cả ở tpHCM, Nên có bạn nào biết tháo hay từng tháo rồi giúp mình tí, hoặc là chỗ sữa nào giá rẽ và lấy liền hay uy tín nào đó cho mình biết luôn. Cám ơn các bạn nhiều,

thieulamtu
11-07-2008, 09:46
Nếu ở sài gòn thì bạn có thể ghé qua mình nhé.

Il_VK
11-07-2008, 11:15
Laptop ngoài ốc vít còn có những ngàm rất chắc , phải biết " thế " thì mình mở mới được còn không dùng sức cạy mở sẻ làm hư máy . Nếu không rành ra các tiệm có uy tín ( mình đã đi sửa vài lần nhưng vì tế nhị nên không đưa tên tiệm ra đây , chỉ biết là nằm trên đường NCT , Q.1 )họ sẻ kiểm tra máy trước mặt bạn , nếu bệnh nặng họ sẻ rả máy trước mặt bạn và tự bạn ký tên lên các phần linh kiện , sau đó viết cho bạn giấy biên nhận . Thường là bảo hành 1 tháng cho căn bệnh đó . Lần đó mình có cái Compaq vừa hết bảo hành là bị hư , mang lên hảng họ đòi thay mainboard với giá 500USD trong khi cái máy vào thời điểm này chỉ khoảng 800USD . Tôi mang đi sửa hết 70 USD xài tới bây giờ cũng được 6 tháng rồi vẩn ổn định .
Một vài ý kiến chia sẻ có thể giúp bạn có quyết định đúng đắn .

nino
11-07-2008, 13:18
Số là mình có một cái laptop hp dv1000, lần trước có 3 cổng usb, vì rút và cấm con mouse nên hư lần lượt hết 3 cổng đến nỗi cổng usb bay ra ngoài luôn, còn lại một khe cấm thẻ nhớ, thế nhưng bây giờ lại bay luôn, định tháo ra sữa thì còn một cái G dưới màn hình không tài nào gỡ được, dùng sức kéo xém gẫy mà vẫn không ra, Nếu đi sữa thì sợ luộc đồ, nên không biết chỗ nào sữa uy tín cả ở tpHCM, Nên có bạn nào biết tháo hay từng tháo rồi giúp mình tí, hoặc là chỗ sữa nào giá rẽ và lấy liền hay uy tín nào đó cho mình biết luôn. Cám ơn các bạn nhiều,

Trời đất, bác xài đồ sao mà hao quá trời vậy :(

chinhngon
11-07-2008, 22:29
Trời đất, bác xài đồ sao mà hao quá trời vậy :(

Hình như máy đó sắp hết thời rồi anh ạh, hư tùm lum, chán đi được

cungmap
18-08-2008, 12:38
Mình cũng có con Hp dv1000 bị vỡ màn hình đang tìm màn hình thay này, nếu bạn cần tháo thì qua nhà mình, mình chỉ cho

qn070882
18-08-2008, 22:01
em biết hiện nay có quá nhiều chỗ làm ăn tào lao . tình trang luộc đồ làm ko ai giám mang lap đi sửa và không biết sửa ở chỗ nào . nói thật em gặp nhiều lắm . có những máy đời mới chỉ hở chip VGA thôi nhưng ko biết mang đi đâu fix mà nó luộc ko con gì hết từ main , LCD ... nói chung chỉ còn mỗi cái vỏ đến khi mang qua chỗ em bung máy ra mới bật ngửa . nói cho vui thui nếu bác nào ở Sai Gon thì mang qua em fix cho em bảo hành 3 tháng . rất mong được sư tin cậy của các bác .