PDA

View Full Version : Hoc TOEFL o dau thi tot ?

flamboyant
13-09-2002, 02:02
Chao cac ban,
Minh dang song o Ha Noi.
Minh muon hoc tieng Anh truoc tien de phuc vu cho viec nghien cuu (doc tai lieu) va nghe giang bang tieng Anh, sau de thi de di du hoc o nuoc ngoai. Cac ban co biet hoc TOEFL o dau thi tot va chat luong khong ? (neu gia phai chang thi cang tot ):D
Minh nghi nen hoc lop < 10 nguoi la vua.
Cac ban cho minh loi khuyen nen hoc o dau nhe !
Thank you very much !

phuong
14-09-2002, 16:05
Tới các Trung tâm du học của các trường ĐH thử xem .Ở đó giá "tương đối "so với các trung tâm của nước ngoài nhưng theo mình thì " tiền nào của nấy " thôi bạn ạ !

flamboyant
16-09-2002, 23:24
Bài viết được gửi bởi phuong
Tới các Trung tâm du học của các trường ĐH thử xem .Ở đó giá "tương đối "so với các trung tâm của nước ngoài nhưng theo mình thì " tiền nào của nấy " thôi bạn ạ !

Chào bạn,
Cảm ơn bạn đã quan tâm đến câu hỏi và đã gợi ý giúp mình nhé.
Mình sẽ thử làm theo bạn nói.
Thanks nha !

phuong
20-09-2002, 15:08
Đừng lo lắng quá bạn ạ ! Tin vào bản thân mình là tốt nhất .Tự ôn là hay hơn hết (đỡ tốn tiền :)).
Bạn đang định đi nước nào ?

andretina
25-09-2002, 10:09
Luyện toefl thì học ở....nhà là okie nhất á. Người Việt nam mình còn hay có vấn đề ở phần listening nên bạn nên mua nhiều cds về luyện phần này. Ngoài ra cách để đạt được điểm toefl cao là làm bài tập mẫu nhiều. Hiện bây giờ thấy trênt hị trường bán nhiều cds luyện toefl á, bạn mua về và làm mỗi ngày. Good luck!

Liwh
25-09-2002, 11:35
Nhung em buon ngu khi cam cuon grammar cua TOEFL len. Hoc o nha khong co hung thu ti nao ca. Phai chi no la cuon ve tin hoc.

Hoang Thanh
26-09-2002, 17:38
Ban lo se buon ngu khi cam vuon Grammar a! Phai co gang len chu! Neu khong ban co the dang ki hoc o TT Le Hong Phong chang han hay o AUSP o Vo Thi Sau do. Neu co dieu kien ban co the hoc o VATC cho nay thi bao dam cuc tot. Chuc thanh cong

Liwh
26-09-2002, 20:49
Vậy VATC ở đâu vậy chị Thanh ? Chị thấy Simeo (phải viết vậy không ?) dạy có tốt không ạ? Đi học mà không hay thì uổng tiền buồn lắm. Tiền đó còn mua được nhiều thứ, như đĩa game chẳng hạn :)

phuong
01-10-2002, 08:32
Grammar theo mình thì chỉ ôn chương trình ở bậc phổ thông ( thêm 1 hay 2 cuốn như : The heinle & heinle , grammar in use...) là được..:)
Theo mình : khó nhất là listenining , nói thật thì mình 0 nghe được gì hết từ T cliff đến Cambridge . Hic hic . Mình dở Listening lắm . Bạn nào biết cách " mở mang khả năng nghe T " xin chỉ giùm !!!
Còn viết TWE nữa ! Cũng khó luôn . Có chủ đề mà tiếng việt mình 0 biết viết thế nào nói chi tiếng Anh .Mình viết toàn câu đơn thôi . ) biết có cách nào dễ dàng lấy 5 điểm TWe 0 ???

puppyBK
09-10-2002, 01:16
o TPHCM, nơi học TF rẻ và chất lượng là trung tam anh ngữ Quốc Tế( trụ sở chính o nguyễn văn cừ, CS2 ở Diện biên phủ..) Ở đây có thầy Dũng dạy grammar tuyệt vời(writing nữa) , thầy Phong dạy reading cũng good le'm.

No Mercy
24-10-2002, 23:06
SEAMEO dạy khá tốt mà giá cả lại rẻ hơn các trung tâm chất lượng tương đương.

slazengervn
25-10-2002, 15:29
hoc English o apllo hay lam day,,,,len do thu coi,nhung ma gia mac lam day,,,,,,,,,,,,hoac la anh ngu london ay,co len ban nhe

IRIS
30-10-2002, 00:57
Không biết Flamboyant đã tìm được lớp luyên TF chưa ? Tớ vừa kết thúc một khoá học rất hay ở lớp thầy Dũng _ thầy dạy thêm thôi ,nhưng có nhiều lớp như TF 1+2+3, viết , dịch . Lớp TF thì khá là đông , ban đầu thì thế nhưng tât nhiên theo thời gian thì có nhiếu người không theo được . Nhưng chất lượng thì khỏi phải chê ! Thầy nhiệt tình , v ui tính , luôn luôn up date thông t in , tài liệu thì vô cùng nhiều và giá chỉ là 450.000d/30 buổi ( nhưng bao giờ học hết chương trình thầy soạn thì mới thôi ) và theo tớ , viẹc học tiếng nước ngoài không chỉ đơn giản là đi học va sẽ được , ma nếu bạn co một vốn am hiểu văn hoá , thơ ca , nhạc nhẽo.....thì học sẽ thấy thú vị hơn nhiều ....... Học thầy ,không chỉ đơn giản là học luyện TF để đi thi , mà thầy sẽ cho bạn thấy vốn sống và am hiểu rất lớn của thầy .
Tớ luôn luôn ủng hộ việc tự học . Nhưng để học ở nhà cho ra ngô ra khoai thì mất rất nhiều thời gian , mà thời gian thì chẳng thể đợi ai bao giờ . Nếu FBA đã định đi du học thì nên đi luyên ngay ở những nơi có uy tín đi . Cái chính là bạn xác định rằng , đi học là thầy hướng dẫn cách học đúng đắn cho bạn , sau đó bạn tự học thi kết quả tăng lên rất nhiều .
Thầy Dũng thưong thuê địa điểm ở trường tiểu học Nguyễn Du ( cổng sau trường Trưng Vương ) , nằm trên đường Lý Thường Kiệt . Bạn đến đó vào những buổi chiều thì hỏi bảo vệ họ cũng biết !
Ở Hà Nội còn có thầy Mạnh và cô Vân luyện TF & IL rất được nhiều bạn yêu mến . ! Bạn thử tham khảo xem ! Chúc vui !

babycalf
01-11-2002, 00:05
;) Uhmm, theo tui học tiếng Anh nên học một nhóm khoảng 3,4 người là hiệu quả nhất , học 1 người thì sẽ dễ bùn ngủ, nhất là khi phải đối diện với 1 cuốn sách ngữ pháp dày cộp :rolleyes: . Tui thấy nhìu người ở HN khen thầy Dũng , thầy Mạnh, thầy Nghiêm và cô Vân lắm , nhưng hình như thầy Mạnh là khó xin học nhất, muốn học thầy phải có giấy gửi từ bên kia về cơ :(

Xgirls
07-11-2002, 22:43
chị em ta ơi ,
nói tên trường thì phải kèm theo địa chỉ nữa chứ, nói tên không ai mà biết được chứ hỉ

sonicxpx
14-11-2002, 15:53
SEOMEO 35 Lê Thánh Tôn Q.1 HCM

Vô đó thi xếp lớp rồi mới chọn lớp phù hợp với sức của mình.
3 tiết /tuần : structure + reading comprehension : người Viẹt dạy
listenning + idioms : người Mỹ hoặc Canada dạy

keepsmiling
15-11-2002, 23:19
theo tui la hoc o SEAMEO la tot nhat ,muc hoc phi duoc ben Singapore ho tro het 30% . Neu cac ban muon hoc TOEFL thi khoang 1,400,000/ 15 tuan . Chat luong giang day thi khoi che ,may thay ben SEAMEO toan co master ,co bnag giang day anh van cho nguoi nuoc ngoai ,...Ngoai ra con co thu vien mien phi nua chu , phong lai ma'y lanh .
Tui dang hoc lop TOEFL 500 ben do ,thay rat duoc , thay co rat tan tinh hihi.
Thi xep lop vao cung hoi kho day . Tot nhat la nen hoc tu TOEFL 300 .

Dinku
31-12-2002, 13:40
SEAMEO có lớp học ban ngày không vậy keepsmiling ?
Nếu không có thi giới thiệu mình chổ nào có lớp ban ngày (ở TPHCM) nhưng giá "khiêm tốn" một tí...hì hì
Cảm ơn nhiều nhé.

suongmai
12-01-2003, 21:27
Bài viết được gửi bởi Liwh
Nhung em buon ngu khi cam cuon grammar cua TOEFL len. Hoc o nha khong co hung thu ti nao ca. Phai chi no la cuon ve tin hoc.

Buon ngu cung phai co ma hoc chu, nhoc. Hoc o nha kho ma tap trung va tu giac duoc lam, tot nhat la di hoc o lop thi day can ban hon, con co giao vien huong dan va co ban be nua chu.
Gioi IT ma khong gioi tieng Anh thi kho ma di du hoc lam.

truongnhtac
19-01-2003, 15:46
Totally agree with keepsmiling.

Theo mi`nh thi` học TOEFL o SEAMEO chất lượng tốt mà giá lại kha' rẻ nữa.Như mi`nh nè, chi? cần luyện 1 khóa TOEFL 500 ở đó thôi mà khả năng làm đã tăng lên rõ rệt rồi nè (cụ thể là 597 điểm TOEFL).
Nhưng bạn phải xét xem mình thi TOEFL nhằm mục đích gì nữa, vì thư.c sự nếu muốn đi du ho.c nước ngòai , hoc TOEFL không vẫn là chưa đủ. Cần phải luyện thêm nhiều ca'i, nhất la khả năng speaking của bạn nữa.Còn về kỹ năng nghe, bạn nên nghe nhiều vào, đừng co' chỉ nghe mỗi TOEFL thôi.
Có câu "mưa dầm thấm lâu" mà bạn. Chúc bạn thành công.

pt2012
19-01-2003, 23:54
Học ở AUSP cũng được lắm, có lớp IELTS cũng như TOEFL, hoc phí lớp TOELF hình như là 2triệu, nhưng học ban ngày được giảm tới 30%, bạn tới hỏi thêm đi, tại vì mình học IELTS ở đó nên cũng ko rành lớp TOEFL cho lắm

heavyrain2408
04-07-2003, 22:10
Hic em muốn hỏi các bác xem các bác có bít ở Hn có chỗ nào học hay hay ko? Mấy năm nay em ko đi học tiếng anh rùi,... em thấy học ở nhà cũng được phết, chỉ tội 1 cái là cái kĩ năng writting thì ko bít làm sao muh cải thiện được, terrible khủng khiếp... Muh đi học thì, he mấy lớp tiếng anh hồi xưa em học toàn em xinh lắm, cả buổi tâm hồn treo cành cây, chẳng học được cái gì cả.. Hic :mad:

rosebud
12-07-2003, 23:47
cho em hoi khong bit la nen hoc Toefl o ILA , SEAMEO ,hay la cho nao thi tot 1 !! tien the ai bit cho nao cho test toefl , neu mien fi cang tot !!! ( gia su la nhu vay ) . COn bac nao bit thay nao co so 1 chut thi chi giup ,em nho !
da ta

SWAT
23-07-2003, 22:58
chao !!!
Em đang hoc TOFLE o Dai hoc nong lam
hoc phi chi 340.000 hoc 3 thang moi tuan 3 buoi ,buoi 3 tiet .Tuy lop co hoi dong nhung cung co nguoi nuoc ngoai va giao vien cung hay
con theo kinh nghiem listening cua em thi do hay nghe nhac ,coi phim nuoc ngoai nen cung do

F2S
31-08-2003, 16:00
Hình như mấy trung tâm toàn là triệu trở lên ko à . Nhưng mà mấy bạn có nghe SIMI ở wận 10 ko? học buổi sáng thì chỉ có 2002000/năm à .

ZeNTo
31-08-2003, 20:03
Mình cũng đang tính học ở SEAMEO .Có bạn nào có kinh nghiệm về thi xếp lớp ko?

crazynick
31-08-2003, 23:03
www.elearning.com.vn

qlnp209
23-07-2004, 07:25
mình cũng phân vân không biết học thi toefl ở đâu sẽ có kết quả tốt.có bạn nào cho mình lời khuyên nên học ở đâu không?mình đang ở thành phố.thi toefl voi mình rất quan trọng vì mình muốn đi du học.bạn IRIS ơi thầy Dũng bạn nói là o TP hay HN vậy?một lớp dạy có đông không?mong các bạn giúp mình.thanks.

C++
23-07-2004, 12:33
C++ thấy học ở nhà là tốt nhất đó hì hì, anh họ của C++ toàn là học ở nhà cả

black_starfish
28-07-2004, 02:12
Cho em hỏi muốn du học Anh thì cần có những bằng gì,các anh chị có thể cho địa chỉ luyện thi cụ thể của các thầy cô trên hoặc những lớp có uy tín đã từng học cùng với học phí được không???

tautuong
10-08-2004, 03:05
có ai đang ở hà nội thì đến hội đồng anh ( bristish council) học ở đó rất tốt, nhung giá của nó cũng chẳng dễ chịu đâu.address: 40 phố cát linh- hà nội (tại ks hanoi horison).

traiHanoi
11-12-2004, 09:41
có ai đang ở hà nội thì đến hội đồng anh ( bristish council) học ở đó rất tốt, nhung giá của nó cũng chẳng dễ chịu đâu.address: 40 phố cát linh- hà nội (tại ks hanoi horison).
<--
Không dễ chịu , bạn có thể nói cụ thể không? :D

miaka
11-12-2004, 15:31
tức là rất mắc đó, cụ thể học phí thì mình không biết nhưng mà lệ phí thư viện một năm là 180.000, không biết sang năm có tăng lên ko nữa.

Kijuto Riddle
14-12-2004, 14:17
C++ thấy học ở nhà là tốt nhất đó hì hì, anh họ của C++ toàn là học ở nhà cả
Tui cũng định học ở nhà để di du học. Anh của C++ (chắc tên là 'C' hả) có kinh nghiệm gì truyền lại không???

fireball
23-12-2004, 17:57
;) Uhmm, theo tui học tiếng Anh nên học một nhóm khoảng 3,4 người là hiệu quả nhất , học 1 người thì sẽ dễ bùn ngủ, nhất là khi phải đối diện với 1 cuốn sách ngữ pháp dày cộp :rolleyes: . Tui thấy nhìu người ở HN khen thầy Dũng , thầy Mạnh, thầy Nghiêm và cô Vân lắm , nhưng hình như thầy Mạnh là khó xin học nhất, muốn học thầy phải có giấy gửi từ bên kia về cơ :(

Lâu wá ko vào, trả lời bạn nha:
fireball nghĩ có những người học nhóm hiệu quả, nhưng với một số người khác lại ko - ví dụ đi học, đi làm ko có thời gian dễ ngại, lười ko học T.A nữa :helpsmili ----> cho nên fải tìm nơi đi học cho đỡ ngại :yes:
Ở HN, thầy Mạnh và thầy Nghiêm được nhiều người biết tiếng nhưng mà hai thầy này có cách dạy lại rất khác nhau.
- Mr. Strong :D thì quả thật rất..oái oăm, oái oăm có tiếng :D. Muốn học thầy thì phải có Application Form từ các trường ĐH ở Mỹ, Úc hoặc Canada. Application Form này để chứng minh bạn có ý định thực sự đi du học - vì thông thường để có Form đó bạn fải mất một khoản lệ phí ~$50 (tùy trường). Đơn giản, thầy Mạnh chỉ dạy TOEFL cho những ai có nhu cầu du học (cao học or ĐH). Sau khi có form thì sẽ fải tham gia một bài test listening (ko khó, chỉ là part A), sau đó vào học. Thành thực mà nói, thầy dạy rất hay nhưng học sinh fải chịu tính tình...như dở hơi của thầy (hihi, cái này nói thật 100%).
- Mr. Strict :D thì hoàn toàn dễ tính trong cách xin học và thoải mái khi dạy, nhưng mà những bài Mistakes-Finding của thầy thì thật là..kinh dị - khó!

Dù sao cứ nên thử, chẳng mất gì lol .
Dù sao nếu ai có ý định thi TOEFL (dù có du học hay ko) thì nên cố học để thi trước tháng 9 năm 2005, vì sau đó bài TOEFL sẽ thay đổi, khó hơn nhiều.

abcd123
24-12-2004, 14:41
Tôi có 1 chút kinh nghiệm về học TOEFL va IELTS ở HN, hy vọng giúp được các bạn phần nào.Tôi học cách đây 3 năm rồi, thông tin có thể cũng hơi cũ nhưng cách dậy của các thầy thì chắc ko thay đổi nhiều nên có lẽ vẫn còn có ích:
-Thầy Mạnh:Tôi phải khẳng định là thầy rất giỏi, bạn nào có thể học được lâu lâu thì rất nên học thầy, bởi vì thầy dậy từ đầu, 1 cach rất có hệ thống, từ ngữ pháp, đến nghe, rất chât lượng, học phí thì thuộc loại cực rẻ luôn:15000-20000/buổi khỏang khoảng đó, ko nhớ rõ, lâu quá rồi, lớp học thì chỉ 25-30 người gì đó. Học thầy Mạnh thì đầu tiên là phải có application form, bạn ko cần phải bỏ 50$ mua của trường đâu, lên 104 Trần Hưng Đạo, thư viện gì đó của hội Việt Mỹ ấy, mang chưng minh thư vào đọc, tìm ở trong các quyển giơi thiệu của các trường nó có application form thì lấy trộm (hihi, vì mấy đứa bạn tôi mang ra chỗ thủ thư xin thì lúc được lúc ko nên ăn trôm cho chắc). Khi xin học thì gọi điênh cho thầy trước, thầy sẽ hẹn buổi đến, khi nói ĐT thì phải biểu lộ được ý chí quyêt tâm đi du học bằng được, và nhớ la chỉ đi MỸ, CANADA, ko được nói đi Úc gì jết (ko rõ đi Anh thi thế nào, vì thầy chỉ khoái Mỹ thôi mà. thầy còn bảo Úc la Úc "lợn" gì gì đó, tôi sẽ nói sau). Và cũng phải nói với thầy là phải khoảng 1-2 năm nữa mới có ý định đi để chuẩn bị tiêng Anh cho thật tôt, chứ nếu bảo là học cấp tốc là thầy ko nhân đâu đấy. Thường nếu may thì được thầy bảo đến trong tuần sau, tức là thầy đang có lớp trống, còn nếu ko phải đợi có khi cả tháng ấy. Rồi đến thì phải cực ky lễ phép, nhớ là phải bỏ giày dép ngoài cửa (hihi, vì tôi đã chứng kiến thầy đuổi 1 chị đi giày cao gót đến ko chịu bỏ giày ra cứ thể đi vào, nghe khủng khiếp luôn), sau đó sẽ qua 1 phần kiểm tra nghe, part A của TOEFL thôi, bạn phải nhắc lại, phải bật ngay ra chứ đừng ấp úng ko la knock-out ngay đó. Nếu chẳng may ko đạt yêu cầu thì thầy hẹn khoảng 1 tháng quay lại. Còn nếu may thi sẽ đựoc vào học. Nói chung là hơi bị gian khổ nhưng rất worthy, các bạn đừng nản. Vào học thầy có điểm danh, rồi bài tập về nh, rồi thi kiểm tra, rất quy củ và hệ thống nên lên khá nhanh, tuy nhiên theo thầy thi phải học rất nghiêm túc ko la bị đuổi về và đuổi khỏi lớp luôn, nếu lớp 2-3 người kiểm tra ko nghe được bài tập vê nhà thì cả lớp cũng bị đuổi hôm đó. Tôi rất khoái kiểu học này vì tôi lười mà, ko ép thể thì tôi chẳng học được. Còn về tính của thầy thì hihiiiiiii, phải chấp nhận thôi, người có tài mà, nói chung la ngay nào cũng phải nghe chuyện vê Dại học Ngại Nghĩ (ngoại ngữ), rồi chuyện thầy gặp thái tử Charles, rồi Úc"lợn gà" gì đó, nhiều lắm...Tôi học thầy ko lâu nhưng rồi cũng thấy quen vì thấy những cái học đựoc so với những cái phải nghe thi giá trị hơn nên tôi rất khuyên mọi người học thầy. À mà tôi phải đính chính tại sao ko học thầy lâu nhé, ko mọi người lại nghĩ tôi bị đuổi, hihi, nhiều người bị đuổi lắm đấy. Tôi học được khoảng 6 tháng thì phải thôi vì tôi chuyển qua đi Úc nên phải học IELTS, hình thức ôn khác hẳn nên tôi buộc phải bỏ, tiếc lắm, khó khăn lắm mới xin được học mà, nhưng vừa đi làm, vừa gia đình, vừa học cả 2 thứ thì ko kham được, nhất là học thầy Mạnh mà ko chiu làm bài tập thì cũng bị đuổi sớm thôi mà.
-Tôi quay sang học IELTS, ko co tiền để theo các lớp IDP hoặc British Council nên tôi học cô Vân. Và lời khuyên của tôi cho các bạn là ko nên đi học 1 ti nào cả, lớp rất đông, rất lộn xộn, ai muốn vào học cũng được, tiền buổi nào trả buổi ấy ma, mặc dù rẻ (15000), rồi bài cô giao thi cũng chẳng khác gì trong sách, có lúc cô còn để con cô dậy thay nữa, chị này thì dạy cũng ko sao nhưng tôi ko thích kiểu như thế, tuy nhiên lớp của cô lớp nào cũng đông như kiến nên có lẽ tôi ko hợp với cô chăng, các bạn cứ thử đi cho biết vì cũng chẳng có ràng buộc gì, buổi nào tính tiền buổi ấy mà.
- Tôi học IELTS 1 số nơi nữa, ko thấy chỗ nào đựoc cả, nên thôi, tự học ở nhà, đến khi gần thi có người mách cho lớp cô ĐỨc ở đường Hoang Quôc Việt, đi học cô viết mấy hôm thấy cũng được, dù sao lớp cũng có quy củ, cô cũng chữa bài viết hộ cho.
- Tóm lại thì tôi nghĩ là tự học là chính, bạn nào ko thể tự học được thì cố sống cố chết mà xin học thầy Mạnh ấy, mấy nữa về nước có gì tôi lại xin đi học thầy lại, hy vong thầy quên mất mặt rồi thì mới có khả năng xin học lại được, tôi muốn học thầy để lấy được toàn bộ giáo trình TOEFL 1 cách có hệ thống, cho con cho cháu về sau, hihi, ma tôi thich cách dậy nghiêm khắc của thầy lắm, có thế mới nên người được.
Vài dòng cùng các bạn, hy vọng thông tin ko bi quá cũ co thể giúp các bạn.
Thân mến.

fireball
24-12-2004, 16:38
Uh cũng còn tùy từng người thôi. Mà cũng tùy vào thời điểm nữa, có lúc thì cảm thấy lười kinh khủng, có khi cần thì mới chăm nổi.
Còn thầy Mạnh thì theo fireball đúng là thầy dạy hay, bài bản nhưng tính thầy fireball ko thích lắm (nhiều người cũng vậy). Thầy như thế thì sẽ làm cho tình cảm thầy trò ko tốt đẹp lắm. Ngày trước fireball cũng học thầy khoảng 5 tháng, kỳ thực trước đó có nghe về thầy nhưng luôn nghĩ "sao phải xin học một người tính tình như vậy chứ, không thoải mái thì cũng chẳng phải gò ép theo làm gi`". Nhưng sau đó đứa bạn của fireball muốn học thầy mà nó lại ko muốn đi học 1 mình nên rủ fireball đi, App Form nó cũng đưa cho (chẳng biết nó mượn ở đâu nữa). Đến test thì nó bị hẹn 4 tuần sau đến còn fireball thì ngay mấy hôm sau vào học lớp mới. Còn nhớ hôm đến test, cái form của fireball & đứa bạn là của 1 trường ở Hawaii, chắc cũng kiểu lấy tại VN khi trường sang giới thiệu, nhưng chắc chắn đó ko fải Form "xịn" (Form trả fees). Vì lúc đó có 1 đứa trong lớp nó cũng có cái Form nhập học trường này, nhưng của trường gửi qua đường post, trông khác hẳn :D. Thầy có nghi ngờ 1 lát (vì 2 loại form khác nhau) nhưng chẳng hiểu sao lại đồng ý cho học (chắc tại nhìn mặt mình "ngây thơ vô số tội" wá).
Học 5 tháng thì lớp ít dần, thầy cho tạm nghỉ chờ xếp lớp mới. Sau đó fireball ko gọi điện lại cho thầy nữa.
5 tháng thấy trình độ mình cũng lên ít nhiều, nhưng mà cũng bị áp lực. Mặc dù Fireball chưa bị thầy mắng dù chỉ 1 lần, nhưng mà không khí học lúc nào cũng thấy căng thẳng.
Bây giờ mới thấy cần thì học thầy Nghiêm. Thoải mái, mà đúng thật, học gì học ai thì học nhưng không bằng ý thức tự giác của bản thân. :)

demsaoroi88
09-02-2011, 11:59
Học ở trung tâm là một phần nhưng khả năng tự thân vận động học là quan trọng hơn, có thế bạn mới có thể học và thi tốt nhất được. Thân

----------------------
Doc bao (http://www.thanhnien.com.vn)
Tin Giao duc (http://www.thanhnien.com.vn/Pages/Giao-duc.aspx)
Tin tuc (http://www.thanhnien.com.vn)

thaihungt
12-02-2011, 00:34
đúng vậy học trung tâm là chủ yếu mình lấy cách học và phương pháp học thôi còn quan trọng nhất là bản thân mình nỗ lực thôi, trung tâm ngày nay thì có nhiều kiểu và nhiều loại lắm phải khó khăn lắm thì chúng ta mới thực sự tìm được trung tâm tốt và vừa với tình hình tài chính của mình phải không các bạn. mình thì học tp HCM nên không biết thầy mạnh nhưng mà trong này mình thấy có VUS và EQuest TOEFL học tốt nhưng nó nằm ở tốp cao đó, còn lại các trung tâm khác như ILA. DHQG...thì cũng ok, nhưng các bạn tự học là chính thôi, mình thì mới chỉ học TOEIC thôi bảo vệ thạc sĩ mới cần TOEFL hj

mary3345698
25-02-2011, 20:55
mình biết 1 chỗ học rất ok.bạn có thể đến đó hỏi học thử xem sao.mình đang học ôn thi ielts ở đó bạn ah.lớp chỉ có 8 học viên,100% giáo viên nước ngoài mà chỉ với 1$/h thôi.bạn ko tin có thể đến đó kiểm tra xem.ok lắm đó. địa chỉ số 26/180 thái thịnh bạn ah.ko bạn liên lạc với chị liên 0932.231.066 or 04.6265.2222. SMART ENGLISH CENTRE.

phuonghong1990
07-03-2011, 23:01
Học ở đâu thì cuối cùng cũng nhằm đến mục đích là có thể giao tiếp tốt với người nước ngoài thôi
mình nghĩ học bằng gì cũng vậy thôi.quan trọng là kiến thức của mình mà thôi
các bạn nên tìm cho mình các cách học một cách hợp lý và khóa học hơn
ví dụ, các bạn có thể lên mạng tìm các phần mềm học anh văn miến phí
có thể xem phim giải trí nhưng cũng có thể học tốt
hoặc các bạn có thể nghe nhạc...
còn việc học ở đâu thì mình nghĩ các bạn có thể học ở các trung tâm uy tín như EQUEST, ELIET, Đông Âu....
cố lên các bạn nhe
người việt nam mà, không gì là không thể

hh_ss
11-04-2011, 10:34
"mình có một trường dạy tòel cực chuẩn hay mà học phí cũng rẻ nữa chia sẻ cùng các bạn nè đó là trường ngoại ngữ ILI ở ngay sau công viên Lê Thị Riêng đó bạn.bạn ghé thử tham quan trường nha"
Trường này giống tên của ILA vậy bạn có nhầm không vậy, mình mới nghe đó mà TOEFL cực chuẩn là sao cái này phải do bộ GD-ĐT đánh giá chứ, Hôm trước cũng nghe bên VUS, ILA và EQuest nữa dạy TOEFL hay lắm mà không biết sao nữa, học đâu cũng vậy thôi nếu chúng ta không tự nỗ lực thì tất cả công sức sẽ đổ xuống sông và biển.
Ngày trước còn đi học mình sợ nhất là anh văn nhưng khi đi làm rùi mới thấy ngày trước mình thật phí đời khi không chịu khó học anh văn, những người đi làm có anh văn họ thăng tiến và bắt nhịp công việc rất nhanh chóng.

kiutisuperking
11-04-2011, 10:51
Học ở đâu thì cuối cùng cũng nhằm đến mục đích là có thể giao tiếp tốt với người nước ngoài thôi
mình nghĩ học bằng gì cũng vậy thôi.quan trọng là kiến thức của mình mà thôi
các bạn nên tìm cho mình các cách học một cách hợp lý và khóa học hơn
ví dụ, các bạn có thể lên mạng tìm các phần mềm học anh văn miến phí
có thể xem phim giải trí nhưng cũng có thể học tốt
hoặc các bạn có thể nghe nhạc...
còn việc học ở đâu thì mình nghĩ các bạn có thể học ở các trung tâm uy tín như EQUEST, ELIET, Đông Âu....
cố lên các bạn nhe
người việt nam mà, không gì là không thể

Chuẩn đấy!
Mình học 2 khóa tiếng anh ở trung tâm, mỗi khóa 3tr, xót tiền nên cũng học tử tế, nhưng về nhà không luyện thêm, kết quả đâu lại vào đấy ^^!
Tóm lại là phải có kế hoạch hợp lý và quyết tâm học tiếng Anh mới được.

thaihungt
11-04-2011, 11:03
Có trung tâm ILI đó bạn tại bạn ít update thông tin ấy mà, hj ngày trước có ILA nay có ILi mình thấy ở Việt Nam mình hay có dịch vụ ăn theo lắm nha, nhưng trong kinh doanh đó cũng là một chiêu để tạo chỗ đứng đối với các trung tâm mới ra đời mà, bạn có để ý mấy hãng nước khoáng AQUAFINA không? có rất nhiều hãng nước lấy tên gần giống như vậy? Mình để ý mãi mới nhận ra những điều này? còn các trung tâm anh Văn thì cũng vậy nhưng có một số trung tâm nổi tiếng như VUS, ACet, EQuest, APOLO thì khó nhá hàng lắm!

sonC0609k
28-04-2011, 01:12
Có 1 cách luyện listening là lên youtube tìm các clip phỏng vấn người nổi tiếng mà nghe để luyện nghe đoạn dài. Còn đoạn nghe ngắn thì có 6 mẹo tóm keyword thì phải , mình quên mất rồi.

hasuong
29-04-2011, 09:59
uhm! theo mình nhé, mình rất khoái trung tâm Equest.
28 Tây Sơn, Quận Đống Đa, Hà Nội
38 Hàng Cháo hoặc 44 Hàng Cháo, Quận Đống Đa, Hà Nội.
Mình đang học TOEIC ở đây.
Nói thật lúc đầu mình cũng nghĩ Equest sẽ như các trung tâm khác.
PR nhiều chất lượng ko tốt.
Nhưg sao này mình đã thay đổi cách nghĩ.
Thực sự mình thấy giáo viên ở trung tâm rất nhiệt tình, giáo trình phù hợp với chương trình, trang thiết bị vật chất đầy đủ phục vụ công việc dạy và học. Bạn tìm hiểu thêm nhé: http://www.equest.edu.vn/
chúc bạn sớm tìm đc nơi thích hợp để học nha.

rose2010
16-06-2011, 10:45
Mọi người thử tham khảo lịch học của bên Summit ở số 31 ngõ 16 Hoàng Cầu xem. Trung tâm đó mới thành lập được khoảng 1 năm thôi nhung được các học viên khen lắm, có học sinh được 107,108 điểm, rồi 30/30 writing cơ đấy. Mỗi lớp giới hạn sĩ số 10 người, nên học chất lượng hơn hẳn. Bên đấy, ngoài lớp TOEFL luyện cả 4 kỹ năng: nghe, nói, đọc, viết dành cho các bạn có mục tiêu khoảng 70-80 điểm, còn có các lớp Advanced speaking + writing... nhằm cải thiện kỹ năng nói, viết cho các bạn có mục tiêu 90-100 điểm (học lớp TOEFL chuyên sâu này mới có chance dành học bổng du học được :P)

minhdang90
23-06-2011, 09:01
mình muốn học tiếng anh lắm nhưng mà do không học từ bé nên là không biết nhiều lắm có bác nào có cách nào học tiếng anh hay chỉ bảo vói mình vói hả các bạn