PDA

View Full Version : Lời cảnh báo đến bọn nhắn tin láo toét qua YM

zmt264
10-07-2008, 10:30
Tôi không biết gửi bài này vào đâu, thôi thì nó liên quan đến Tin học và Sức khỏe con người nên tôi cho vào đây.

Sáng nay tôi nhận được tin nhắn này qua YM: "bạn đọc tin nhắn này bạn fải send cho tất cả mọi người trong list nếu ko mẹ của bạn sẽ chết trong vòng 1 tiếng nữa ... ( Xin lỗi tôi bị ép buộc)"

Tôi rất là bực mình và ức chế. Tôi muốn nhắn đến thằng đầu tiên nghĩ ra trò này, và thằng đầu tiên gửi đi cái tin này (ko phải là toàn bộ các bạn send đi, vì các bạn chỉ là nạn nhân), là tôi mong chính nó (ko phải mẹ nó) sẽ bị chết trong vòng 1h, không thì nó ra đường bị chó gặm.

Mong các bạn ko tham gia send những tin nhắn như vậy, hoặc nếu send thì tiện thể chửi luôn cái thằng đầu tiên gửi đi cái tin đó. Cái thằng đ é o nhận được từ ai nhưng lại nghĩ ra hoặc thử nghiệm cái trò đó.

p/s: tôi đã nhận được tin này nhiều lần. Và hôm nay thì tôi bực ko chịu nổi rồi.

thanhsoros
10-07-2008, 10:33
MÌnh rất thông cảm với nỗi bức xúc của bạn, những tin nhắn đại loại kiểu thế mình cũng đã gặp rất nhiều rồi, cách tốt nhất là bỏ qua khi gặp đến đoạn " mình xin thề .... , nếu các bạn không gửi .... , mình thề là bạn rất nhẫn tâm ,... " với mục đích kêu gọi ủng hộ 1 nạn nhân nào đó thông qua việc gửi tin nhắn này đến tất cả mọi người.

là tôi mong chính nó (ko phải mẹ nó) sẽ bị chết trong vòng 1h, không thì nó ra đường bị chó gặm.
nên rộng lượng 1 chút nhé bạn lol

zmt264
10-07-2008, 11:03
MÌnh rất thông cảm với nỗi bức xúc của bạn, những tin nhắn đại loại kiểu thế mình cũng đã gặp rất nhiều rồi, cách tốt nhất là bỏ qua khi gặp đến đoạn " mình xin thề .... , nếu các bạn không gửi .... , mình thề là bạn rất nhẫn tâm ,... " với mục đích kêu gọi ủng hộ 1 nạn nhân nào đó thông qua việc gửi tin nhắn này đến tất cả mọi người.

nên rộng lượng 1 chút nhé bạn lol

Rồi, rộng lượng hơn. Ra đường (những) thằng đó bị mèo cắn, chim ỉa vào đầu. Cái tội làm tốn bao time của mọi người, tốn cả BW vô ích, làm tăng sự bực tức của mọi người là lớn lắm.

spammailxxx
10-07-2008, 11:11
Bác này nóng tính khiếp. Tớ nhận mấy cái spam dạng đó thì nhiều mà cũng k bao giờ spam cho người khác hết. Quan tâm đến chi nhức cả đầu. :mad:

vansulich
10-07-2008, 11:15
Em ma nữ nói đúng đấy.
Đừng chấp bọn điên đó

testbugs
10-07-2008, 12:12
Vấn đề này vui nhỉ, em thì nhức đầu với vụ Vàng Anh không biết link ở đâu cứ gửi đến tới tấp đến mứ mình phải để status "hơi bậy chút" thì hình như người ta mới chừa mình ra :D

zmt264
10-07-2008, 13:25
Thêm 1 tin bậy nữa:
Hãy chú ý đón xem vào lúc 00:30 ngày 27/8,sao Hỏa sẽ sáng nhất sau 60.000 năm, bạn sẽ thấy trên bầu trời có 2 mặt trăng đều to và đẹp như nhau!!! Hãy nói ngay cho bạn bè và người thân của bạn đón xem, vì lần tiếp theo sự kiện này diễn ra là vào năm 2287. Nếu bỏ lỡ thì cháu gọi bạn bằng kị sẽ xem hộ bạn

Thực tế thì sao?
http://science.nasa.gov/headlines/y2003/18jun_approachingmars.htm
Earth and Mars are rapidly converging. On August 27, 2003--the date of closest approach--the two worlds will be 56 million km apart

Gửi tin mà chẳng chịu ngâm cứu ngày tháng và giờ giấc (VN) nào cả :(, bùn.

Kattje
10-07-2008, 13:40
iem bị vụ này hoài đó mà...mà em chả bao jo wan tâm..kệ xác nó,thằng nào rỗi hơi nên viết ấy mà..trù ngta ko khéo họa lại vướng vào nó thì vui nhỉ !heee

zmt264
10-07-2008, 13:42
Giá cứ viết thế nè có phải vui cả nhà ko:
Dinh Độc Lập tuyển nhân viên cho vị trí đặc biệt! Yêu cầu tuyển dụng: nhân viên có ngoại hình, có sức khỏe, ko quan trọng bằng cấp, khỏe mạnh ko dị tật. làm 1 ngày 2 ca, mỗi ca 1h30ph, ko bao cơm, lương tháng 3000$ USD, bảo hiểm đầy đủ. Mô tả công việc : sáng đẩy xe tăng ra sân cho khách chụp hình, chiều đẩy vào kho!

nmd
10-07-2008, 13:42
Khổ là nhiều người không nhận thức được nên vẫn send lung tung. Nhiều lúc nói rồi nhưng họ vẫn chưa nhận thức được. T_T Thậm chí khi gặp những tin nói đại loại như góp 500d cho ai đó, người ta coi đó như là giúp đỡ 1 phần với sự hảo tâm. Mình không làm mà nói nếu cần thì cho nhiều hơn trực tiếp thì bị coi như tiền bạc là trên hết. T_T

s.code
10-07-2008, 13:54
Em đọc cái tin nhắn kiểu ép buộc này cho nó đi luôn. Chả thèm gửi.

Anh em nào mà phải bị ép gửi nên sửa nội dung nó nhắm vào thằng đầu tiên viết tin đó. Kiểu gì cả 1 cư dân mạng nó cầu cho thì cái thằng nghĩ ra ko chết vì oán thì cũng die vì ân hận.

Rất ghét

testbugs
10-07-2008, 14:39
Nhưng nhiều khi đang stress đọc vài mẩu tin mà bật cười bớt đi chút đỉnh ấy nhỉ, thôi thì cứ coi như là một thứ "ve chai" công nghệ đi, cái nào thích thì gửi lại cho bạn bè, cái nào ko thích thì nhấn nút Close, thế là xong.

xipam
10-07-2008, 15:07
ghét nhất mấy thg cha toàn send link website nó, rồi lại phang câu:
XIN LỖI VÌ ĐÃ SPAM

người ta xin lỗi khi vô tình mắc phải 1 sai lầm nào đó và xin lỗi để ko mắc lại, nhưng đằng này ngày nào nó cũng táng gần chục tin rồi xin lỗi bằng đó lần, irgone hết

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nhưng vấn để là nếu irgone thì phải xoá tên nó khỏi list, mà xoá tên thì lúc mình online nó biết, mà nó biết thì nó sẽ hỏi han gì đó, mình ko trả lời thì bất lịch sự quá :">

Anh_Sau
10-07-2008, 15:26
:D, mấy cha này chịu khó ngồi đọc tin nhắn offline wá nhỉ, tui chỉ xem lướt wa rồi tắt đi, chẳng wan tâm làm gì mấy cái đó, mấy trò này chỉ có mí em 9x bày ra thôi, chẳng wan tâm làm gì :D

thanhsoros
10-07-2008, 16:01
Chủ thread đâu rồi, vào đây làm quen dần đi :
http://khoancatbetong.com/forum/tin-nhan-truyen-tung-qua-mang-internet-t988.html

AnhTuanKB
10-07-2008, 16:27
Rất bực với kiểi tin nhắn như" Em X bị bệnh ung thư, mỗi tin nhắn các bạn gửi sẽ quyên góp y vnd" Vậy mà cũng có bao nhiêu đứa lớn đầu mà vẫn còn phát tán tùm lum, nhiều khi mún quay qua chửi đứa phát tán mà ngại nên thui!

watami
11-07-2008, 17:20
Cái vụ này đầy ra đó, hơi sức đâu mà chửi. Mà bạn bè của mình cả tin send cho mình mới ác chứ. Xem xong thì thôi, thấy mình cũng rảnh đọc mấy tin nhảm nhí đó.

Tuy vậy nhiều tin cũng hay, thán phục mấy thằng nghĩ ra trò này, làm vài người tin sát đất mà gửi đi lung tung nữa chứ.

dearboy9x9
11-07-2008, 17:31
Mình nghĩ nhỡ cái tin cứu người, ủng hộ em bé bị ung thư hoặc gì gì đó là thật thì sao? hic hic, không gửi cũng áy này.
Còn mấy tin kiểu là "ko nhắn tin này cho mọi người trong nick của bạn, thì bạn sẽ bị" làm sao đó thì ko bao h send, toàn là mấy thứ mê tín dị đoan ko chịu được cực ghét bọn nào gửi tin đó cho mình.