PDA

View Full Version : Hỏi về downgrade -> window XP

coder1412
10-07-2008, 02:09
Chào các bạn, tớ mới mua chú laptop mới dòng HP dv6700t (brandnew). Mọi thứ đều hoàn hảo ngoài... cái hệ điều hánh củ chuối quá - vista home. Dù là dân CNTT nhưng cũng kô thể nào nuốt nổi, tớ quyết định downgrade về XP. Nhưng là lần đầu nên còn gặp nhiều khó khăn quá.

Vấn đề 1. Tớ cần tìm các Drivers cho XP, phần mềm HP Quickplay cho XP (tớ rất thích phần mềm này)
Vấn đề 2. Khi cho đĩa cài win XP vào thì bị báo kô nhận ổ đĩa.
Vấn đề 3. Sau khi cài XP liệu có sử dụng đc các phím fn, phím xanh multimedia và remote kô?
Vấn đề 4. Không biết sau này mà thèm dùng vista (khoe hàng chả hạn) thì có cài lại đc vista như ban đầu không nhỉ?

Ai có thể giúp mình chi tiết một chút nhé. Cám ơn rất nhiều và mong có dịp hậu tạ!

huyusalaptop
10-07-2008, 09:45
Chào các bạn, tớ mới mua chú laptop mới dòng HP dv6700t (brandnew). Mọi thứ đều hoàn hảo ngoài... cái hệ điều hánh củ chuối quá - vista home. Dù là dân CNTT nhưng cũng kô thể nào nuốt nổi, tớ quyết định downgrade về XP. Nhưng là lần đầu nên còn gặp nhiều khó khăn quá.

Vấn đề 1. Tớ cần tìm các Drivers cho XP, phần mềm HP Quickplay cho XP (tớ rất thích phần mềm này)
Vấn đề 2. Khi cho đĩa cài win XP vào thì bị báo kô nhận ổ đĩa.
Vấn đề 3. Sau khi cài XP liệu có sử dụng đc các phím fn, phím xanh multimedia và remote kô?
Vấn đề 4. Không biết sau này mà thèm dùng vista (khoe hàng chả hạn) thì có cài lại đc vista như ban đầu không nhỉ?

Ai có thể giúp mình chi tiết một chút nhé. Cám ơn rất nhiều và mong có dịp hậu tạ!

Thường các dòng HP khi xuống XP thì ko có chương trình dành cho Quickplay

Trước khi cài Xp bạn nên ghi ra các đĩa recovery (thường thì 3 đĩa DVD)bằng chương trình Hp Recovery để sau này muốn dùng Vista thì Recovery lại .

Bạn cài bằng đĩa XP có tích hợp driver SATA (các laptop bây giờ thường dùng ổ cứng SATA).

Bạn tải toàn các bộ driver này về dùng :

http://forums11.itrc.hp.com/service/forums/bizsupport/questionanswer.do?threadId=1216463

http://forums11.itrc.hp.com/service/forums/bizsupport/questionanswer.do?admit=109447626+1215656074004+28 353475&threadId=1208284

Good Luck!

coder1412
10-07-2008, 19:46
hôm nay mình đã cài lại xp và cài lại đầy đủ các driver như bạn post ở trên.
Các driver khác thì ổn nhưng audio, quick launch kô hoạt động :(

huyusalaptop
10-07-2008, 20:59

Trước khi cài audio bạn cài Micosoft UAA vào.

Sau đó cài audio bằng cách thủ công .

Còn quick launch thì hơi khó phải đúng driver mới đc.Bạn lên mạng tìm vài

cái driver khác thử xem (trên HP.com có support driver này).

Nếu bạn ở TPHCM thì đem qua cty mình xem cho!

MyVietLapTops.Vn
10-07-2008, 21:21

@coder1412: http://ddth.com/showthread.php?t=197488 hope this helps :)

coder1412
10-07-2008, 21:37
Cám ơn bạn nhưng mình lại ở Hà Nội, chán quá :((

MyVietLapTops.Vn
10-07-2008, 21:43
Bạn ở HN thì mang ra FPT[IN] đi, kể cả bạn không mua hàng của họ nhưng họ sẽ cài cho bạn rất nhiệt tình miễn phí. Hoặc mang đến hanoilab kìa www.hanoilab.com

huyusalaptop
10-07-2008, 22:43

Nếu bạn ở Hà Nội thì đem qua cty Quốc Tuấn địa chỉ 83 Hồ Đắc Di để họ xem thử !

laptopbox
10-07-2008, 23:23
Bạn ở HN thì mang ra FPT[IN] đi, kể cả bạn không mua hàng của họ nhưng họ sẽ cài cho bạn rất nhiệt tình miễn phí. Hoặc mang đến hanoilab kìa www.hanoilab.com

bác nên chú tâm vào câu hỏi nha, đừng có trả lời lang bang như thế loãng chủ để của chủ topic này.

tuan129vnn
11-07-2008, 02:06
bác nên chú tâm vào câu hỏi nha, đừng có trả lời lang bang như thế loãng chủ để của chủ topic này.

Hô hô hô đến là lạ, tôi thấy cậu ấy cần tìm driver thì tôi biết 2 chỗ đó có thì tôi nói đến đó họ cài miễn phí.

Mắt ông bạn có vấn đề hay sao không đọc được dòng này?

Tính tôi có sao nói vậy, biết fptin và hanoilab có thì giới thiệu có gì là xấu. Còn nói mang đến chỗ bác thì siêu rồi, không chừng cài xong driver mà Pentium Dual Core lên Core Duo thì bái phục. AE lại chả được nhờ.

hoangtutinhyeu81
12-07-2008, 18:13
Bác tuấn thật là thú vị.Nhờ bác em lại được học thêm 1 bài học.
Sr vì đã spam lạc đề...