PDA

View Full Version : File tự thêm đuôi exe

baccai
09-07-2008, 10:04
Gần đây máy mình xuất hiện file _desktop.ini, nội dung là ngày tháng hôm đó. Và 1 số file .exe khi ngày hôm sau mình dùng máy thì khi click vào nó thêm đuôi .exe nữa. Vd: có file abc.exe, thì mình click vào nó hiện ra 1 file abc.exe.exe, hoạt động bình thường, hôm sau thì tiếp tục abc.exe.exe.exe. Xin anh em bày mình cách giải quyết. Mình đã dùng BKAV quét nhưng chưa thấy j

thanhsoros
09-07-2008, 10:06
Chắc chắn bị virut rồi
Dùng Kaspersky newest update quét toàn bộ hệ thống đi lol

yuzi_lee
09-07-2008, 10:10
virus nặng. Sử dụng Kapersky hoặc Symantec để quét. Theo kinh nghiệm của mình, khả năng quét sạch là không cao. Tốt nhất là cài lại Win thôi.

Trường hợp này chắc chắn là bạn hay sử dụng USB đúng không ? Các file exe tự sinh ra khi bạn click vào 1 file hay folder nào đó.

wintec
09-07-2008, 14:09
tui cũng bị như vậy đó dùng vài ngày là ko khởi động được luôn, cài lại win mới dùng được. Có ai bị virus phimnguoilon hok tui buc mình vì nó mà potay ko bít làm cách nào ai bit chỉ giúp,Thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

phimnguoilon.exe. dùng chương trình BAKV nhưng cũng chịu thua giúp mình với.

vansulich
09-07-2008, 14:13
Nặng wa'cài lại win và lưu bản ghost đi các bạn!

tanphuong85
09-07-2008, 14:24
Format sạch C , cài win , xong cài liền AVG free 8.0, quét tất cả ổ đĩa . Chưa cài virus xong tuyệt đối ko mở , truy xuất các ổ đĩa còn lại .Quét xong rồi hãy cài tiếp driver và phàn mềm. Cài thêm autorun eater để nó xóa các file autorun đi , khỏi sợ virus autorun tự kích hoạt