PDA

View Full Version : Cho hỏi

trumlauca
26-06-2003, 22:25
Xin hỏi chổ nào có thể download phần mềm dùng để record cd , như là record now chẳng hạn , hay mình phải mua nó về cài đặt vào máy .

Yến Trang
27-06-2003, 02:40
bán thiếu gì ở ngoài tiệm software đó. bạn ra đó nhờ họ bán cho đĩa Ghi cd collection

Nis
28-06-2003, 01:26
Nếu chỉ copy đĩa trực tiếp thì bạn hãy dùng Clone CD: http://www.elby.ch/en/products/clone_cd/
******: http://www.elby.ch/en/products/clone_cd/
Còn ghi các loại đĩa như data, vcd, cd... thì nên dùng nero (cái này nặng nên bạn ra tiệm mua đĩa nhé). Các bài viết liên wan đến nero có rất nhiều, bạn tự tìm trong diễn đàn nhé!

Lord_of_monsters
28-06-2003, 13:07
héc hay nero ấy hay ra trò dễ dùng hơn clone nhiều, giao diện dễ nhìn mà có chức năng test lại đĩa sau khi ghi ấy

Nis
28-06-2003, 13:27
Bác nói thì cũng fải suy nghĩ 1 chút nhé, clone chỉ dùng để chép dĩa trực tiếp (như là nhân bản vô tính ấy) hoặc chụp image vào hdd để ghi sau, nó đơn giản và chỉ có mỗi 4 nút (1 là chụp image vào hdd, 2 là ghi từ image, 3 là copy đĩa trực tiếp, 4 là xóa đĩa CD-RW). Còn Nero thì các chức năng của nó rất nhiều -> bác nói là dễ dùng hơn clone thì bác suy nghĩ lại nhé (2 thằng này chức năng khác nhau, 1 thằng thì chỉ để copy dĩa sơ sơ, còn thằng kia thì ghi khá là đa chức năng nên ko thể so sánh với nhau được, nếu có so sánh thì vd như so sánh nero với easy cd creator..., nếu bác mới chỉ xài nero rồi dựa theo cảm tính mà trả lời chứ chưa dùng wa thằng khác thì đừng trả lời bừa).

Lord_of_monsters
28-06-2003, 13:42
thật là không ngơ bác Nis rành đời thiệt tui chuyên dùng Nero thui héc còn cái kia tui dung hai lần thấy chuối không dùng nữa bỏ đấy lên tui mới chê mà, vi kể cả phần tạo vỏ đĩa nero cũng có, tui làm mấy cái vỏ in sẵn lên không dùng photoshop hic. thật múa rùu qua mắt thợ
:o

tinhta
05-07-2003, 10:27
đừng cải nhau ở đây chứ, :P

vanlang
05-07-2003, 10:38
uh .. ai dùng quen cái nào thì sài cái ấy chứ cái nhau làm chi ..tui thì sài thằng NERO thôi .. mấy cái khác thì mù tịt nhé

tinhta
05-07-2003, 15:37
uhm,mỗi người có mỗi qua niệm khác nhau mà,chương trình làm ra cho mình sai,thấy cái náo phù hợp với mình thì mình dùng,tinhta cũng dzạy.hihi

vanlang
05-07-2003, 15:39
nhưng tui nghe cái WinonCD mạnh lắm mà chưa sài nên hổng bít thế nào cả

tinhta
05-07-2003, 16:17
uhm,nếu muốn sài thi đi mua về khám phá,thấy tốt thì post lên cho mọi người biết mà sử dụng cho hiêu quả.Thân :)