PDA

View Full Version : Maxtor ơi sao nỡ ra đi...với MyDATA ???

bluanbt
26-06-2003, 22:10
Xin các hiệp sĩ PC gần xa cứu giúp. Tui mới mua ổ Maxtor Plus 60GB,chia thành 7 Par, bao nhiêu công sức tạo dữ liệu trong Par My DATA từ bao lâu nay, chỉ 30 giây sau khi ghost lai C:(bảo đảm không ghost nhầm) thì máy không đọc được Par nào cả (BIOS vẫn thấy nó). Cắm vào 1 PC khác thì windows chỉ còn nhận 5Par, mỗi Par có tí xíu MB, mà click vào thì nó bảo Format,chỉ có 1Par C lúc xưa là không kỵ chuột - nó không chứa file nào cả mà cũng báo 9GB(đã cho hiện files ẩn) vì vậy cầu ông trời...Maxtor cho MyDATA không biến mất, ra Dos Format thì nó không cho. Dùng PartitionMagic7 thì chỉ toàn màu trắng, không can thiệp được gì, Test thì PQ báo FAT không giá trị( hình như là FAT Invilla gì đó !!).Dùng Lost&F 1.06 để cố cứu thì nó cũng báo bảng FAT sai và cho ra rìa luôn,không chịu nhận HDD nữa làm sao mà cứu? thiệt khổ. ổ cứng có thể bảo hành cái rụp hoặc LowFormat nhưng DATA thì sao chứ, cứu với các bạn ơi,mình thử fdisk/mbr;DM run all test... vẫn không ăn thua gì,quan trọng nhất là công trình nghiên cứu bệnh đầy tâm huyết vậy mà....Cúi xin các bác ra tay hiệp sĩ cho một lời khuyên, vô cùng hậu tạ.!!

**** Từng giờ từng phút trông tin của bạn. ****

Lord_of_monsters
27-06-2003, 12:40
thuốc đến bệnh đi không có gò khó kănh đâu
đánh lệnh ndd/rebuild sau đó bạn cứu lại dữ liệu nhé