PDA

View Full Version : Vấn đề về Modem ???

BeatOfAngle
08-07-2008, 20:15
mình táy máy nghịch modem planet của vnn,thế là h ko vào mạng dc nữa,mặc dù có đủ 5 đèn,gõ 192.168.1.254 để vào modem cũng ko dc nữa,nó hiện ra alert "Internet Explorer could not open search page",còn biêu tượng mạng thì có thêm hình tam giác vàng có dấu chấm than bên trong.Khi mình cắm modem của thằng bạn,cũng planet như của mình ,thì lại như bình thường.Có ai biết cách khắc phục ko (mình ko nghĩ do hỏng phần cứng,vì mình táy máy nghịch mà).:((

truc2121992
08-07-2008, 20:32
BẠN nên đem đến các cửa hàng sữa chữa thì hơn vì càng để lâu bệnh càng nặng mà!

cu khoai
08-07-2008, 22:40
mình táy máy nghịch modem planet của vnn,thế là h ko vào mạng dc nữa,mặc dù có đủ 5 đèn,gõ 192.168.1.254 để vào modem cũng ko dc nữa,nó hiện ra alert "Internet Explorer could not open search page",còn biêu tượng mạng thì có thêm hình tam giác vàng có dấu chấm than bên trong.Khi mình cắm modem của thằng bạn,cũng planet như của mình ,thì lại như bình thường.Có ai biết cách khắc phục ko (mình ko nghĩ do hỏng phần cứng,vì mình táy máy nghịch mà).:((

tìm cái nút reset (thường ở phía sau cái modem) nhấn vô nó đè và để khoảng cỡ 5-10 giây, sau đó sẽ thấy các đèn của modem tắt rồi bật trở lại... modem trở về như lúc xuất xưởng, sau đó đăng nhập vào web của modem khai báo lại password và username của nhà cung cấp, nếu không hết, mua cái mới