PDA

View Full Version : Loa cứ báo lỗi hoài....mấy pro cứu em...

*yuri*
08-07-2008, 00:07
Mở máy lên được 1 chút thì lại xuất hiện bảng báo lỗi C++...khi em tắt bảng báo lỗi đi thì loa ko sử dụng được, restart máy lại thì xài được, nhưng được chút xíu lại như cũ. Em đã nhờ kĩ thuật viên tới 3 lần, lần nào cũng cài lại win nhưng vẫn không được....Tình trạng này đã wá 3 tháng zoi, mấy pro cứu em với, hem bít phải làm gì...

Có người lại nói do em xài mạng SCTV bị đụng chạm với loa, nhưng khi em rút dây cáp ra vẫn bị...

tanphuong85
08-07-2008, 08:00
Kiếm 1 kỹ thuật viên khác cài lại đi :D . Chắc là driver sound bị lỗi hoặc xung đột rồi

*yuri*
08-07-2008, 16:08
xung đột là sao zay? co kĩ thuật viên nào pro giới thiệu cho em đi...gọi 3 ông zo chả ông nào làm dc ...hixhix.Lam sao để bít nó có xung đột hay ko?

vuaancuop
08-07-2008, 17:56
Bạn nên cho mình biết cấu hình chi tiết phần cứng , nhất là model của main và sound card thì mới giúp bạn được.

tiensidien
08-07-2008, 18:33
nếu chưa tìm ra ai sửa thì tui giúp cho.
hi hi hi

*yuri*
08-07-2008, 22:24
Bạn giúp được tui tui bít ơn lắm lắm đấy,hìhì, cho xin cái nick yahoo đi tiensidien...

comifend
09-07-2008, 13:11
ẹc.ẹc...mình chưa hiểu tại sao lại báo lỗi c++ thôi.còn nếu lổi âm thanh thì có thể do main hay ban vào manager kiem tra lại phần sound đi.khỏi cài lại win,cài lại driver âm thanh thui

tanphuong85
09-07-2008, 14:20
Có vẻ như bạn gặp 3 ông kỹ thuật học chung 1 trường rồi . Cài win , cài phần mềm thì ai cũng làm được , nhưng khắc phục sự cố thì phải phân tích nhiều điểm từ phần cứng đến phần mềm . Cho nên 1 số vấn đề ko thể giúp qua web được mà phải tận mắt kiểm tra. Bạn nên đem máy đến nơi bán , hoặc 1 nơi sửa chữa có uy tín để kiểm tra
Qua chủ quan , mình đoán có thể win bị lỗi , hoặc driver ko tương thích , hoặc xung đột phần cứng :)