PDA

View Full Version : Nho may ban tu van giup!!

baogiapham
07-07-2008, 21:37
tui dinh mua mot cai laptop...sao khi tham khao nhiu trang web thay rat ung y 1 cai cua hang MSI nhung nghe noi hang~ nay it gap so mai mot may co hu ko co do thay....?! ko bit co nen mua ko vay?nho cac ban ai ranh hay da xai MSI rui tu van giup...cam on nhiu!!!

MyVietLapTops.Vn
07-07-2008, 21:58
Bác mua hãng lạ làm chi, cứ mua mấy hãng quen thì có bảo hành ở VN là chắc cú.

Nhưng mà MSI thì nghe hơi lạ, bác cho cái link được không. Nói bác đừng cười chứ em hâm mộ bóng đá MSI là công ty môi giới thể thao chủ quản của mấy cầu thủ như Javier Mascherano, Carlos Tevez, Luis Fabiano...

baogiapham
08-07-2008, 09:56
http://www.thegioididong.com/Laptop/ProductSearch.aspx?IDBranch=1&IDIndex=1032&IDCompany=16&IDProduct=-1&MinPrice=7000000&MaxPrice=13000000&IDCurrencyUnit=1

hotdeals
08-07-2008, 10:27
MSI là hãng sản xuất mainboard, Graphics card nổi tiếng của Đài Loan. Mới đây hãng này cũng bắt đầu tham gia thị trường laptop ( giống như asus vậy)
http://www.msi.com.tw/

Bro MyVietLapTops.Vn mà ko rõ MSI là gì thì có lẽ nên xem lại mình một chút đi! Nói thế các mem đọc bài lại nghĩ " các bác bán laptop chả biết gì về kỹ thuật, chỉ được cái nói mồm là giỏi". Mong bro rút kinh nghiệm!

pulsar
08-07-2008, 10:41
MSI hình như cũng bảo hành 2 năm. Trông không đẹp lắm nhưng con Wind của MSI là con loại màn hình nhỏ 8 hay 9 inch gì đó là đỉnh nhất của dòng laptop mini vì nó dùng chip atom của intel thì phải trong khi một số dòng khác dùng VIA nên hơi nóng và chạy không ngon. Kết mấy con MSI nhỏ, 12.1 inch cũng có, 13.3 inch cũng có , rẻ nhưng mà đã có con dell đang dùng rồi!

MyVietLapTops.Vn
08-07-2008, 13:40
@hotdeals: Tính mình có sao nói vậy, biết thì nói là biết, không biết thì nói không biết, không phải hạng quăng lựu đạn hay gắp lửa bỏ tay người tiểu nhân :)

hotdeals
08-07-2008, 18:58
Hihi các bác làm chứng, tôi chả quăng lựu đạn hay gắp lửa gì cả, tôi cũng biết sao nói vậy.
Nếu Bro ko biết MSI là gì thì reply câu hỏi của bro baogiapham làm gì.
Stop discussing here! Topic này để trả lời thắc mắc chứ ko phải để tranh luận những vấn đề ngoài lề!

hieulaptop
08-07-2008, 23:44
Bác mua hãng lạ làm chi, cứ mua mấy hãng quen thì có bảo hành ở VN là chắc cú.

Nhưng mà MSI thì nghe hơi lạ, bác cho cái link được không. Nói bác đừng cười chứ em hâm mộ bóng đá MSI là công ty môi giới thể thao chủ quản của mấy cầu thủ như Javier Mascherano, Carlos Tevez, Luis Fabiano...

Bác MỸ việt nói đúng đấy bác ui
cứ hãng có tên tuổi mà mua thôi có bảo hành ở Vn thì càng tốt cũng phải đề phòng trường hợp sau này hỏng hóc còn có đồ thay nữa chứ nhỉ
mua laptop có phải mua quần áo đâu bác nhẩy

baogiapham
09-07-2008, 15:40
chài ai!!! sao mấy bạn gay gắt thế...nhưng mà cung cảm ơn đã reply cho mình...số là mình thấy ở Thegioididong có con MSI PR600 MS1637 có cấu hình được lắm mà giá lai hợp lí nên muốn hỏi ý kien mấy bạn??xin cho ý kiến nhe!! cám ơn!!
http://www.thegioididong.com/Laptop/ProductDetail.aspx?IDBranch=1&IDIndex=1032&IDProduct=6962