PDA

View Full Version : giúp em với các bác ơi

ngochaigv888
05-07-2008, 21:44
Em là sinh viên và mới mua được một cái máy tính.em cùng với các bạn chụp được khá nhiều ảnh làm kỉ niệm.bi giờ em muốn in lên đĩa cd loại 700M để tặng mỗi người 1 chiếc làm kỉ niệm,nhưng mắc phải vấn đề về chất lượng đĩa in.em đã in thử đĩa nhạc nhưng nó bị lỗi liên tục.cứ đến bài đó thì đầu đĩa không đọc được nữa.bật qua bài khác cũng không được,lại phải tắt đầu đi dồi bật lại mới được.em in 1 đĩa mp3 khoảng 150 bài thì phải có tới 26 bài bị lỗi như thế.mà dung lượng đĩa thì vẫn còn thừa chứ không phải do quá M.ko bít nguyên nhân tại sao nữa.có bác nào biết tại sao và cách khắc phục như nào thì giúp em với.mà không bít nếu in đĩa có ảnh của mình và kèm theo cả bài hát nữa thì có bị vậy không nhỉ.giúp em nhanh chút nha các bác.em sắp nghỉ hè dùi.mà bác nào có cái mã nào để làm hiệu ứng cho ảnh thì gửi luôn cho em nha.cám ơn các bác trước kẻo sau vui quá quên không kịp cám ơn!

Ds_Pham
09-07-2008, 12:56
Bạn nén giữ quá. dùng phần mềm chuyên nghiệp chuyể sang đúng file mp3 rồi ghi lại xem sao.

BeatOfAngle
15-07-2008, 00:38
đĩa mp3 chắc bạn vứt nguyên các file down trên mạng về vào đĩa ,thử ghi bằng chức năng ghi mp3 của nero xem ,nếu ko dùng soft trung gian chuyển hết về đúng chuẩn mp3(vì thực ra mp3 cũng có nhiều dạng).Còn làm đĩa ảnh thì có thể dùng proshowgold ,dễ dùng,có thể khớp bài hát với ảnh,hiệu ứng cũng ko phải là ít.