PDA

View Full Version : Có ai chưa từng cạy tủ ko?

Dennis Bergkamp
05-07-2008, 17:23
:w00t: Nhân thread thành phố nào thật thà nhất có bác donguyencomputer khoe rằng mình từng cạy tủ ông bà già :punk:. Qua trò chuyện với 1 thằng bạn nó kêu: có thằng nào mà ko cạy tủ nhà mình đâu :emlaugh:, nên tôi lập Poll thử xem anh chị em DDTH có đi theo trào lưu chung ko?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chết, lại thiếu trường hợp khác rồi, bác mod thêm dùm em nhé.

p/s: mai mốt mình đưa link down mấy cái phim dạy cách phá (Mở ko cần chìa mà ko gây hư hỏng ổ khóa) khóa, giúp anh em hành nghề chiên ngiệp hơn :D.

dly
05-07-2008, 19:26
Cậy tú á? Chán sống rồi chắc? Mới mon men tới gần tủ con vợ đã quắc mắc lên quát " lui ra " :buck:

Mới nghĩ đến chữ này. Lạnh người !!! :emlaugh:

Đời còn tươi lắm :yes:

yeucine
05-07-2008, 21:02
Cạy tủ là 1 việc làm đáng xấu hổ, cần lên án gay gắt :mad:

Chôm chìa khóa rồi mở nó nhẹ nhàng hơn:lick:

NguyenDong
05-07-2008, 21:21
Hồi bé thì em chả bao giờ cạy tủ cả, đợi khi nào bố hoặc mẹ đứung bên cạnh là em lấy công khai :D (cái lúc ông đây lên cơn nghiện kem mút thì đố thằng nào cản được ông)
Bây giờ em không lấy tiền theo kiểu ấy được nữa, đành phải lập quỹ đen :(

The Old Man
05-07-2008, 23:19
Ngày xưa nếu mình có dám móc túi lấy của MÁ mình (không dám móc túi BA) năm cắc ăn cà rem thì đả là một chuyện ghê gớm xấu hổ, không dám nhìn mặt ai hết, kễ cả nhìn con chó hay con mèo vì sợ nó biết chuyện xấu xa của mình đã làm.
Nay nghe nói các bạn trẽ hảnh diện lên DĐ khoe chuyện mình làm quấy thì quả thật là xã hội đã thay đổi quá nhiều.

david beckham
05-07-2008, 23:44
Hên quá, mình chưa cạy tủ lần nào ;)

Dennis Bergkamp
06-07-2008, 04:46
nhớ hồi còn bé, cạy tủ lấy 2k, mọi người đều biết nhưng mình chối phăng
giờ hối hận :no: xấu hổ

Ngày xưa nếu mình có dám móc túi lấy của MÁ mình (không dám móc túi BA) năm cắc ăn cà rem thì đả là một chuyện ghê gớm xấu hổ, không dám nhìn mặt ai hết, kễ cả nhìn con chó hay con mèo vì sợ nó biết chuyện xấu xa của mình đã làm.
Nay nghe nói các bạn trẽ hảnh diện lên DĐ khoe chuyện mình làm quấy thì quả thật là xã hội đã thay đổi quá nhiều.

Đây là việc hồi nhỏ, khi nhận thức chưa đầy đủ, xấu hổ nhưng chẳng việc gì để nói được là đạo đức suy đồi :D. Ai từng dám dơ tay là từ nhỏ tới giờ mình chưa làm bậy?

Cạy tủ pp mm dù sao vẫn là của nhà, sao buôn gian bán lận đi "cạy tủ" người khác mà ko biết xấu hổ? Làm việc thì lơ là, "ăn cắp" thời gian, tiền bạc của cty sao ko biết xấu hổ? Hay phải có tờ $ trước mắt thì mới xấu hổ? Còn nữa, ra đường thì xả rác, vượt đèn đỏ, chửi bậy sao ko biết xấu hổ? ko lẽ tôi phải kể dài lê thê à? :lick:

Xấu hổ tức là ko được tái phạm mới gọi là xấu hổ, xấu hổ để sau này tái phạm tiếp thì ko phải gọi là xấu hổ mà là Pseudo morality lol. Chà sau này mình phải tự ngẫm để viết thêm 1 bài về Pseudo morality quá :punk:.

Arkain
06-07-2008, 05:18
Cậy tú á? Chán sống rồi chắc? Mới mon men tới gần tủ con vợ đã quắc mắc lên quát " lui ra " :buck:

Mới nghĩ đến chữ này. Lạnh người !!! :emlaugh:

Đời còn tươi lắm :yes:

Quỹ đen dạo này bị thâm thủng mậu dịch hay sao mà phải rớ đến ngân hàng quốc gia Hà Đông? :lick:

dly
06-07-2008, 07:47
Quỹ đen á? Tớ hổng dám có khái niệm này luôn. Tin hông?

Nhớ hồi mới lấy cô ấy. Lương tháng có được 32 đồng, đưa cho cổ ba chục, thấy mặt cổ buồn buồn, hổng biết tại sao! Tối ngủ, vòng tay qua ôm. Cổ lăn vào góc, tránh! hỏi han mãi cô mới nhỏ nhẹ trả lời: "anh giữ lại 2 đ làm gì, đưa hết đây! :emlaugh: Mọi việc đã có tay em lo :buck:"

Thằng bé ngoan ngoãn đưa. Từ ấy.

Chăn gối mặn nồng :banghead:

The Old Man
06-07-2008, 08:21

Ít ra có được một ngày trong tháng còn lên mặt được với bà xả.
Còn già TOM chỉ có biết cúi đầu làm việc trong vòng 30 mươi năm liên tục không cầm cái check trên tay được một lần để lên mặt với bà xả. Check được tự động chuyễn vào (auto-deposit) tài khoản của bà xả.:bawling::bawling:

Từ ấy .. chăn gối .. gở vốn :banghead::banghead:

xipam
06-07-2008, 08:52
em chưa cậy bao jờ, nhưng đang có ý định này
bác DB viết tut cậy tủ lẹ lên đi :D

tuanenti
06-07-2008, 15:55
[QUOTE=dly;1207672]Quỹ đen á? Tớ hổng dám có khái niệm này luôn. Tin hông?

Nhớ hồi mới lấy cô ấy. Lương tháng có được 32 đồng, đưa cho cổ ba chục, thấy mặt cổ buồn buồn, hổng biết tại sao! Tối ngủ, vòng tay qua ôm. Cổ lăn vào góc, tránh! hỏi han mãi cô mới nhỏ nhẹ trả lời: "anh giữ lại 2 đ làm gì, đưa hết đây! :emlaugh: Mọi việc đã có tay em lo :buck:"

Đúng là có khả năng viết lách đấy! Đọc xong tui buồn cười đến nỗi chảy cả nước mắt nước mũi luôn.
Nhớ hồi nhỏ thằng bạn đang lên cơn đỏ đen (đánh bài xập xám) cạy tủ bà già lấy 1 cây vàng nhờ bán giùm, tui bán xong rồi đem tiền về cho nó (500.000$), nó hào phóng: cho mầy 50.000$ (tương đương 1 chỉ vàng), làm mấy thằng bạn chơi cùng ganh ra mặt luôn, hì! quá sướng!
Suy cho cùng, cạy tủ là chuyện bình thường? Ai cạy tủ lấy 1 vài cây vàng (nhiều hơn càng tốt) nhờ tui bán giùm, bo (hay tip) 10% là tui làm liền, khỏi phải lao động chi cho mệt xác.
Ai có nhu cầu xin cứ liên lạc, đường dây nóng miễn phí nha?

xipam
06-07-2008, 18:06
lão này khôn như két

nguyenhuubien208
06-07-2008, 21:49
tôi chưa cậy tủ....chỉ cậy két thôi

Cu Dượng
07-07-2008, 00:04
Em thì chưa bao giờ cạy tủ đâu, tìm key mở đàng hoàng nhá. Mà không cho...bà ngoại biết thôi (tưởng dễ ăn của ngoại lắm hả?)

P/S: Lúc đăng ký nick bị bác xipam reg trước rồi, giờ đi đâu cũng gặp bác,hehe. À, avatar dễ thương ghê, có....share hông vậy bác? :)

thanhsoros
09-07-2008, 14:17
Nếu có ý tưởng kinh doanh mà không ai đồng ý, cạy tủ là 1 biện pháp khá hữu hiệu.
Sau này kd có lãi lại hoàn trả cho khổ chủ lol

LogitechTM
10-07-2008, 01:12
hix hix , lên cơn vật rồi thì cũng phải cậy tủ thôi
đến lúc nghĩ lại thì mình cũng chẳng còn gì rồi

Thân trách thân, thân sao lận đận
Mình trách mình, số phận hẩm hiu

tuanenti
16-07-2008, 11:44
Sorry! bạn là tinhocxanh à?
Tui có một màn hình ACER 14inch, có thể đóng góp cho nơi nào đang cần được không?

ITandTI
26-07-2008, 21:31
Hồi nhỏ thì chỉ xin thêm tiền ăn thôi, rồi tiết kiệm lại thế là có tiền. Cạy tủ ah, hi chưa đến lúc cần tiền. Bác nào thủ nghiện ma túy đố bác mà không cậy tủ ấy.

blackholes
26-07-2008, 22:35
heheh em tự hào vì chưa cạy tủ lần nào :D