PDA

View Full Version : Chợ điện tử có dùng chùa sản phẩm không??

xe360.vn
05-07-2008, 09:37
Tham gia diễn đàn, thấy CDT bị ghét nhiều hơn quý .. Em té nước theo mưa cái đây..
Về cá nhân, em cũng cực ghét CDT, hay ghét những người điều hành nó. Lý do hả các bác, Các bác xem mục ô tô của CDT và siêu thị Ô tô của xe360.vn mà xem .. 90% ảnh xe là lấy của Xe360.vn, không những lấy ảnh, mà còn chỉnh sửa, cắt xén, thay đổi watermark. Khi bên em phát hiện, gửi công văn khuyến cáo yêu cầu gỡ bỏ, CDT gửi lại nói do người dùng tự post, CDT không kiểm soát.. Bực mình em định kiện, nhưng lại thôi, không phải em sợ hay không đủ bằng chứng vì em còn rất nhiều việc quan trọng hơn phải làm. Bằng chứng nhé các bác:
- Khi một auto Salon tham gia, bọn em đều có hợp đồng ký kết trong đó có điều khoản tất cả bức ảnh do bên em tạo ra là thuộc quyền sở hữu của xe360.vn, nếu bên A (bên salon) dùng lại vì mục đích nào đó phải thông báo trước cho bên B (vậy nếu CDT không tự ý thì Auto Salon đó tự ý roài ..) cái này em làm cho ra nhẽ đơn giản thôi à ..
- Người dùng tự post hả .. Sao lại phải che watermark xe360.vn đi thay bằng watermark của CDT...Nếu không thay watermark thì cắt bớt ảnh đi (ảnh gốc em còn nguyên, kể cả chưa có watermark)
Các bác xem 2 link này thì biết liền
http://xe360.vn/sieu-thi-oto/showcar/Kia-Morning-sLX/923/
http://chodientu.vn/auction-view_item-market_id-NMTI=jQ1NTODQ=QwMTk4NA==-title-Xe_Kia_Morning_sLX.html&category_id=160
- Có Salon vì lý do an ninh kinh tế, đã rời bỏ hệ thống của em từ lâu, và 100 % là không tham gia bất cứ hình thức quảng cáo nào (họ bán buôn mà) thế mà ảnh xe của họ (do xe360.vn tạo nên) vẫn chễm trệ ở trong CDT. Cái này em xin phép không được giấu tên salon
- Xe cộ có con khách hàng mua đã đi nát bươm, giờ vẫn thấy ở CDT
- Giá xe qua mấy đời thuế tăng như diều gặp gió, vẫn nguyên giá từ thời thuế 60% ...
Xin các bác ý kiến nào??

vuacuagai
05-07-2008, 10:03
bác ơi, sao lại vào box này than thở vậy?

xipam
05-07-2008, 10:32
vậy tức là nếu hỏi mua ô tô thì CDT ko có ạ

xe360.vn
05-07-2008, 11:45
bác ơi, sao lại vào box này than thở vậy?
Cái title của em đằng sau có dấu hỏi (?) chứ có phải là dấu chấm than đâu bác (!)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

vậy tức là nếu hỏi mua ô tô thì CDT ko có ạ
THeo em thì có, vì chỉ cần có nhu cầu, kẻ vô danh tiểu tốt cũng làm môi giới được, huống hồ lại là CDT. Em thì không phải là môi giới mà em chỉ là quảng bá sản phẩm giúp người bán hàng thôi. Nhưng điều quan trọng ở đây, họ lấy công sức của người khác, biến thành của mình, nếu có thì bán, chẳng mất gì...

phuongnd
05-07-2008, 12:06
Tham gia diễn đàn, thấy CDT bị ghét nhiều hơn quý .. Em té nước theo mưa cái đây..
Về cá nhân, em cũng cực ghét CDT, hay ghét những người điều hành nó. Lý do hả các bác, Các bác xem mục ô tô của CDT và siêu thị Ô tô của xe360.vn mà xem .. 90% ảnh xe là lấy của Xe360.vn, không những lấy ảnh, mà còn chỉnh sửa, cắt xén, thay đổi watermark. Khi bên em phát hiện, gửi công văn khuyến cáo yêu cầu gỡ bỏ, CDT gửi lại nói do người dùng tự post, CDT không kiểm soát.. Bực mình em định kiện, nhưng lại thôi, không phải em sợ hay không đủ bằng chứng vì em còn rất nhiều việc quan trọng hơn phải làm. Bằng chứng nhé các bác:
- Khi một auto Salon tham gia, bọn em đều có hợp đồng ký kết trong đó có điều khoản tất cả bức ảnh do bên em tạo ra là thuộc quyền sở hữu của xe360.vn, nếu bên A (bên salon) dùng lại vì mục đích nào đó phải thông báo trước cho bên B (vậy nếu CDT không tự ý thì Auto Salon đó tự ý roài ..) cái này em làm cho ra nhẽ đơn giản thôi à ..
- Người dùng tự post hả .. Sao lại phải che watermark xe360.vn đi thay bằng watermark của CDT...Nếu không thay watermark thì cắt bớt ảnh đi (ảnh gốc em còn nguyên, kể cả chưa có watermark)
Các bác xem 2 link này thì biết liền
http://xe360.vn/sieu-thi-oto/showcar/Kia-Morning-sLX/923/
http://chodientu.vn/auction-view_item-market_id-NMTI=jQ1NTODQ=QwMTk4NA==-title-Xe_Kia_Morning_sLX.html&category_id=160
- Có Salon vì lý do an ninh kinh tế, đã rời bỏ hệ thống của em từ lâu, và 100 % là không tham gia bất cứ hình thức quảng cáo nào (họ bán buôn mà) thế mà ảnh xe của họ (do xe360.vn tạo nên) vẫn chễm trệ ở trong CDT. Cái này em xin phép không được giấu tên salon
- Xe cộ có con khách hàng mua đã đi nát bươm, giờ vẫn thấy ở CDT
- Giá xe qua mấy đời thuế tăng như diều gặp gió, vẫn nguyên giá từ thời thuế 60% ...
Xin các bác ý kiến nào??

Chia buồn với bác :( Theo em thì bác mời luật sư, rồi thảo một cái đơn kiên gửi cho toàn án vì sắp tời CDT nó liên kết với Ebay chắc không giám làm láo đâu. Cố lên bác ơi!

xe360.vn
05-07-2008, 14:35
Chia buồn với bác :( Theo em thì bác mời luật sư, rồi thảo một cái đơn kiên gửi cho toàn án vì sắp tời CDT nó liên kết với Ebay chắc không giám làm láo đâu. Cố lên bác ơi!
JoomGroup .. Nghe bác quen quen ..
Cảm ơn bác đã động viên, em đã làm thư khuyến cáo đàng hoàng và kết quả trả lời họ bảo do người dùng post lên, họ không chịu trách nhiệm ..
Em cần quái gì đơn kiện, em đang thảo sẵn bức thư, luật sư viết đàng hoàng, tiếng anh hẳn hoi nhé .. nhưng không phải gửi cho CDT mà sẽ gửi thẳng cho Ebay cho nó máu !trong trường hợp bức thư khuyến cáo đợt 2 của em không có tác dụng ..

xe360.vn
06-07-2008, 17:06
Mà có khi Ebay nó cũng khôn bác nhỉ, xấu cũng là một cái tiếng đấy chứ ..

BoTayConGaQuay
06-07-2008, 18:29
Ặc, cái vụ này bác làm tới coi chừng site bác nổi tiếng cũng không chừng :D, cứ làm 1 cái bài đại loại "CDT/Ebay Vietnam Stole My Photo", post lên các forum, fire 1 cái DCMA complaint, gởi luôn Google, coi thằng nào ớn biết liền.

PS: Google mới là quan trọng đấy, nếu nó check thấy đúng CDT chôm hình của bác thì nó sẽ cho cái site đó out khỏi kết quả tìm kiếm.

xe360.vn
06-07-2008, 21:29
PS: Google mới là quan trọng đấy, nếu nó check thấy đúng CDT chôm hình của bác thì nó sẽ cho cái site đó out khỏi kết quả tìm kiếm.
Quả này là thật có khi hay đấy .. Em tham khảo liền

vuong184
06-07-2008, 22:31
Gửi luôn cả 2 bên đi, xem thằng CDT có sợ vãi tè ra không!

BoTayConGaQuay
06-07-2008, 23:40
Quả này là thật có khi hay đấy .. Em tham khảo liền
Có khối người phải khóc hận vì bị google ban khỏi kết quả tìm kiếm do copyright infringement. Sau đó thì cứ mua domain mới rồi làm lại từ đầu thôi, đâu có chuyện gì lớn lol

Bác muốn làm việc với google thì phải gởi mail thường (mail bằng bưu điện), hoặc fax, trong đó gởi kèm các bằng chứng chứng tỏ những nội dung đó là do bác tạo ra (ví dụ hình ảnh không có watermarked chẳng hạn)

Xem thêm ở đây:
http://www.google.com/dmca.html

chodientu.vn có 841.000 trang trong google index:
http://www.google.com/search?hl=en&q=site%3Achodientu.vn&btnG=Google+Search

Nếu mà bị ban khỏi google thì không biết sẽ như thế nào lol Thôi bác chịu khó email hoặc fax lần nữa báo cho người ta, yêu cầu trong vòng 48 tiếng phải remove, nếu không bác sẽ gởi 1 cái DMCA cho google.

(Nếu mà tui không ngán google, thì site chơi adsense tui không chừng bây giờ nó cũng siêu hoàng tráng lắm :D)

xe360.vn
07-07-2008, 08:35
Cảm ơn các bác đã chỉ lối, toàn bộ ảnh nguyên gốc bọn em còn nguyên .. Không thiếu cái nào .. Em làm cái biên bản làm việc có chữ ký của các salon chứng nhận không post ảnh là ok. rồi sẽ yêu cầu CDT dỡ bỏ vì người tạo ra ảnh không đồng ý, người bán xe không post, vậy ai post, có post lên chăng nữa thì CDT cũng là chứa hàng hóa vi phạm .. phải bắt buộc dỡ bỏ bác nhỉ . Hy vọng em không phải làm DMCA !!!