PDA

View Full Version : Csc-tata???

phuchan
26-06-2003, 12:17
Có ai biết gì về trung tâm đao tạo này không? giúp mình với...........

roinhurockngayngo
26-06-2003, 17:23
Bạn có thể vào địa chỉ sau để tham khảo:

http://www.csc.hcmuns.edu.vn/Vietnamese/DaoTao/CSCTata/csc_tata_Text.htm

Trung tâm này ở đường Võ Thị Sáu (qua ngã tư Pasteur, bên tay trái)

Chương trình học ở đây cũng hấp dẫn, vừa qua mình cũng có tìm hiểu nhưng cuối cùng quyết định học ở FPT-Aptech vì gần nhà hơn, và chương trình của FPT-Aptech thì học tới đâu cấp chứng chỉ tới đó

Chúc bạn thành công!

phuchan
26-06-2003, 22:49
vậy chương trình của CSC-TATA là gì vậy? bạn có biết gì về chương trình này không? cung cách phục vụ ở đây ra sao?

roinhurockngayngo
27-06-2003, 08:58
Hi,

Rất tiếc, mình cũng không có thông tin gì nhiều ngoài địa chỉ trang web trên và mấy tờ brochure giới thiệu chương trình học và học phí. Mình đã đến tận nơi nhưng thực sự chưa tham dự buổi học nào nên cũng không thể nói gì nhiều, cảm giác đầu tiên thì OK

Để có quyết định chính xác, bạn nên đến tận nơi để đánh giá chương trình học cũng như chất lượng dịch vụ của mỗi trung tâm, đừng nên quá phụ thuộc vào những thông tin từ báo chí hoặc từ những nguồn quảng cáo khác. Bỏ tí thời gian lên gặp counsellor, bạn sẽ không tiếc đâu!

Một lần nữa, chúc thành công

882
28-06-2003, 22:48
hi Phuchan.,
Tui đã lên đó thử rồi, nói chung ok lắm, mình cũng dự định học ở đó nè. Trên đó dạy chương trình G-Tech 360 độ đó (tức là ngoai những kiến thức về lập trình, họ cũng dạy thêm những kiến thức khác về tài chính, ngân hàng, bảo hiểm... )điều này rất tốt cho chúng ta khi xin việc và nhu cầu nâng cao thêm trình độ.
Học phí thì chỉ 1653 USD (chưa tính những phần miễn giảm khác), rẽ hơn những chổ khác nếu tính theo giờ.
Ngoài ra, ở đây đang có chương trình học bổng CNTT quốc tế (nói nhỏ làm mình vừa đạt học bổng sáng tạo của CSC-TATA...)
Bạn có thể tham khảo thêm tại www.tatavietnam.com

link4
01-07-2003, 11:13
ừa 882 nói đúng đấy, mình cũng đến nghiên cứu rồi. Mình sẽ đến đăng ký học trong khoá tới (18/7/2003)....

179
05-07-2003, 18:19
không biết có ai đã từng học ở trung tâm này rồi? chất lượng thế nào?

nickky_lam
09-07-2003, 17:15
Chào các bạn ! Chất lượng thì ko biết, nhưng mình thấy ở CSC phần học phí hơi đắt đó các bạn ạ. Đóng từng tháng lại càng đắt hơn, ko như bạn "882" noi dau, 1653$ là đóng 1 lần, còn đóng từng tháng thì trùi ui, khác biệt một trời một vực. Đóng 1 lần thì tiền đâu mà đóng, đóng từng tháng thì lại cao hơn nhiều, cái chính là có lấy lại được tiền nếu như học giữa chừng rồi ngưng ko (khi đóng 1 lần). Trước đây cũng như các bạn, mình đi tìm trường để học mình cũng chạy đủ chỗ có chữ Quốc Tế để hỏi và xem có thể học cao hơn nữa ko ? Những thông tin nắm bắt được thì thật quí giá. Aptech chỉ liên kết đào tạo ĐH với 1 trường của Úc và RMIT ở VN (trường này thì ko có tiếng tăm ở nước ngoài). CSC thì hình như cũng ko phải đứng đầu ở Ấn Độ. NIIT thì khác, anh mình có nói về bình chọn quốc tế về học viện đào tạo CNTT, NIIT đứng hàng 13 trong 15 học viện tốt nhất. NIIT lại được cấp chứng nhận SEI CMM level 5 (cao nhất) về đào tạo từ Global System Technology,Inc USA. Tại châu Á thì NIIT là học viện đầu tiên được nhận chứng nhận này. Cty FPT chỉ đạt SEI CMM Level 3 thôi, hiện tại Tổng Cty FPT Hà Nội đang gởi toàn bộ nhân viên cao cấp của họ sang NIIT Hà Nội học để đạt chứng chỉ Level 5, họ dã học khóa này tại NIIT chứ Aptech thì ko có level nào cả. Học phí thì cũng rẻ nhất trong các trường ở VN, 1570$ (trọn khoá chương trình Chuyên Viên Phần Mềm - 2 năm), và bạn đóng phí từng tháng thì cũng như vậy không tăng thêm 1 đồng nào, thật đặc biệt đúng ko ? Ở những trường khác, bạn sẽ phải đóng phí trễ hạn cao lắm, bên này thì ko có như vậy. Nếu kẹt lắm thì làm đơn xin trưởng trung tâm gia hạn trễ thêm vài ngày.
Còn nếu có nhu cầu học thêm ĐH thì chỉ cần 1 năm để lấy bằng Cử Nhân CNTT tại 6 trường ở các nước Anh, Úc, Mỹ, Newzealand và cao học luôn. Theo mình được biết thì đến đầu 2004, trường ĐH của Anh sẽ có mặt tại VN để đào tạo cho tất cả SV NIIT nào có nhu cầu học để lấy cử nhân CNTT của Anh, ko phải tốn phí du học rất cao, có bằng cử nhân Anh với chi phí rất rẻ. Trường này được Anh bầu chọn là trường đào tạo tốt nhất về CNTT của Anh (trong hệ thống mới), dĩ nhiên là ko thể qua được các ĐH có lâu đời như Cam Bridge rồi.
Hệ thống học, thi trực tuyến miễn phí 24/24 dành cho SV NIIT thôi. SV của NIIT chỉ cần bắt đầu học cuối HK3 là được đưa đi thực tập rồi và ko ít bạn được làm luôn trong Cty đó, chưa kể một số xuất sắc đưa đi làm ở Singapore và Nhật.
Còn cần thông tin gì xin các bạn liên lạc. Mình sẽ lấy thông tin và post cho các bạn.
Thành

trannam136
09-07-2003, 19:10
Nghe bạn nói thì NIIT hay quá! Bây giờ thì mình thành thật khuyên các bạn không nên vào Aptech học mà đặc biệt là Hanoi - Aptech.
Chán bỏ xừ lên được.

phuchan
10-07-2003, 23:26
ủa Aptech tệ lắm hay sao vậy bạn? nhưng mình nghe nói NIIT giá thi thấp hơn những trung tâm khác, nhưng tính ra giờ thì cao nhất phải không? (mình có xem tren biểu so sánh giá của echip đó mà)

179
12-07-2003, 23:37
vừa rồi tui có đi tham gia hội chợ expo 03, tui được biết là CSC-TATA được kết hợp giữa Trung tâm tin học trường ĐHKHTN và TATA Infotech Education. Tui thấy rất ấn tượng, không biết ở đây có ai tham quan chưa vậy?

nickky_lam
13-07-2003, 08:31
Chào 179 !
Hình như bạn 179 có nắm bắt sai về thông tin phí thi đó. Mình được biết thì chưa TT NIIT nào trên toàn thế giới dám thu phí. Tư Vấn TT nào dám thu phí thì coi như sự nghiệp tư vấn kết thúc đó, và cả hiệu trưởng TT đó cũng bị kỷ luật đó.
Bạn có thể cho mình biết là như bạn được biết thì phí thi ở NIIT là bao nhiêu mà bạn cho là đắt nhất trong các trường, và bạn cho mình biết là TT nào đã thu phí và tên của bạn (bạn bị thu phí hay là bạn của bạn).
Điểm đặc biệt của NIIT là ko thu phí thi đầu vào, thi xong nếu như bạn thấy ko có khả năng tài chánh để theo đuổi thì ko học, chẳng sao cả. Vì vậy tất cả bạn nào muốn tìm hiểu thông tin và thi để biết đề thi dạng nào cũng được thi mà có đóng phí đâu, ko qui định thời gian đến thi, tuỳ lúc nào rảnh thì đến. Giờ học thì cũng do bạn chọn (nếu bạn đồng ý học).
Thành.
Còn gì chưa nắm bắt về các trường thì bạn cứ cho mình biết tên trường thì mình sẽ cho bạn thông tin của trường đó.
Chào bạn 179

nickky_lam
13-07-2003, 08:32
Chào 179 !
Hình như bạn 179 có nắm bắt sai về thông tin phí thi đó. Mình được biết thì chưa TT NIIT nào trên toàn thế giới dám thu phí. Tư Vấn TT nào dám thu phí thì coi như sự nghiệp tư vấn kết thúc đó, và cả hiệu trưởng TT đó cũng bị kỷ luật đó.
Bạn có thể cho mình biết là như bạn được biết thì phí thi ở NIIT là bao nhiêu mà bạn cho là đắt nhất trong các trường, và bạn cho mình biết là TT nào đã thu phí và tên của bạn (bạn bị thu phí hay là bạn của bạn).
Điểm đặc biệt của NIIT là ko thu phí thi đầu vào, thi xong nếu như bạn thấy ko có khả năng tài chánh để theo đuổi thì ko học, chẳng sao cả. Vì vậy tất cả bạn nào muốn tìm hiểu thông tin và thi để biết đề thi dạng nào cũng được thi mà có đóng phí đâu, ko qui định thời gian đến thi, tuỳ lúc nào rảnh thì đến. Giờ học thì cũng do bạn chọn (nếu bạn đồng ý học).
Thành.
Còn gì chưa nắm bắt về các trường thì bạn cứ cho mình biết tên trường thì mình sẽ cho bạn thông tin của trường đó.
Chào bạn 179

nickky_lam
13-07-2003, 08:42
Mình thành thật xin lỗi bạn 179 vì đã gởi nhầm bài cho bạn. TATA thì cũng ko tệ, học phí thì hơi cao đấy (rẻ hơn Aptech nhưng cao hơn NIIT), nếu đóng từng 3tháng/lần thì tổng cộng là : $1798, còn Aptech thì nếu đóng tháng thì tổng phí là : $1990 và đóng HK thì tổng phí là : $1862. Tổng phí NIIT là : $1570 và có cách đóng phí rất đặt biệt, đóng từng tháng thì tổng phí cũng là $1570, điểm khác của NIIT và các TT khác là chỗ đó, hơn nữa NIIT cam kết hoàn trả phí trước và sau khi học cho SV nào đóng 1 quí, 6tháng (trả phí của những tháng nào chưa học).
các bạn có gì thắc mắc thì hỏi Thành nhé. Thành sẽ trả lời cho. Vì Thành trước khi chọn trường cũng như các bạn vậy, hỏi thăm lung tung hết và cũng biết được rất chi tiết thông tin về các TT đào tạo Quốc Tế này.

lucky_unluke
14-07-2003, 10:50
vay nicky_lam oi cho minh hoi thi van bang ban niit thi so nhu the nao voi ben niit ha ?minh cu ng dang boang khoan khong biet la hai truong tren thi hoc truong nao ca ?anh minh noi la hai ben thi quan trong la cai van bang ...ma minhh thi hing biet van bang ben nao co gia tri hon ca???????????

lucky_unluke
14-07-2003, 10:50
vay nicky_lam oi cho minh hoi thi van bang ban niit thi so nhu the nao voi ben tata ha ?minh cu ng dang boang khoan khong biet la hai truong tren thi hoc truong nao ca ?anh minh noi la hai ben thi quan trong la cai van bang ...ma minhh thi hing biet van bang ben nao co gia tri hon ca???????????

179
18-07-2003, 18:34
ừ cũng có lý đó, nhưng mà bên NIIT nếu tính theo giờ thi cao hơn CSC-TATA đó bạn Thành à. Nói cho bạn biết nhé, tui vừa thi Học Bổng CNTT quốc tế của TATA. Tui đạt được học bổng và giảm 25% học phí.
Hôm nay bên CSC-TATA khai giảng, có le mai tui đến đó đóng tiền học

ShenThanh
09-12-2004, 19:28
Mình cũng đang phân vân giữ Niit và Ta ta,ko biết mấy ạbn có thể cho mình vaì lời khuyên ko.Cái mình thắc mắc là ko bít học ở Ta ta có cần phải vững vàng về lập trình ko vì mình ko tự tin về khả năng của mình lắm.Mong các bạn giúp dùm,thanks

ShenThanh
12-12-2004, 10:03
Trùi,seo ko ai giúp tui hết dzậy>_<

jiSh@n
14-12-2004, 01:40
TATA thì tui ko bít chứ NIIT thì tui thấy good lém, trong lớp của tui tính ra đã có gần chục người theo học NIIT gòi. Giáo trình rất dễ hiểu, giảng viên lại nhiệt tình, khóai nhất là 100% học trên máy.