PDA

View Full Version : Q. Combo box

demden
26-06-2003, 09:00
mình theo cách của 1 bạn hướng dẫn datagrid add combo, nhưng mà hình như khi di chuyển phím tới cột đó thì cái textbox nó có focus chứ không phải cái combo có.

1. mình đã làm cho cái combo có focus nhưng mà khi di chuyển xuống để chọn thì không được, nó luôn chuyển xuống hàng dưới. Có xem 1 số ví dụ down trên codeproject thì hình như cũng vậy, toàn chọn bằng chuột. Có ai biết cách sửa thì giúp với?

2. có 1 ví dụ về combo box dùng DataGridComboBoxColumn, bạn nào biết về nó xin chỉ giúp luôn

3. một câu nữa nhé, SqlCommandBuilder làm chức năng gì. mình chỉ thấy sách nó chỉ
cmdBuilder = New SqlCommandBuilder(adapter)

chẳng hiểu gì hết, trong khi cái cmdBuider đó không thấy dùng trong chương trình

thanks

tin_jimmy
14-11-2009, 20:15
sqlcommandbuider là thi hành thang adapter sau khi thằng adapter đã nhận giá trị trả về của câu lệnh SQL

sinhviencongnghe
16-11-2009, 15:44
1. GridViewComboboxColumn dùng để chứ combobox bên trong nó. Sau khi load data vào lưới thì load thêm combobox vào lưới --> xong
2. SqlCommandBuilder dùng để tạo câu update, insert, delete (tạo ngầm) khi bạn có nhu cầu làm việc trên lưới, nó cần 1 adapter mà adapter này ở đâu? --> adapter này là adapter khi bạn fill dữ liệu vào lưới