PDA

View Full Version : Không nhận HDD cắm ngoài?????

summit
03-07-2008, 14:13
Mình có 1 cái hdd cho laptop gắn vào trong hdd box, có thể nối với case = USB hoặc Sata, hiện tại thì đang dùng USB, có 1 vde thế này: cái HDD này cắm vào máy khác thì nhận và đọc bình thường nhưng căm vào máy mình thì chỉ nhận mà ko thấy ổ xuất hiện trong My Computer. Mình vào Device Manager kiểm tra phần Disk Driver có thấy xuất hiện thêm cái HDD vừa cắm vào kia , biểu tượng ở thanh Task Bar có xuất hiện và có thể sử dụng tính năng "Safely remove hardware". Nhưng chẳng thể nào làm cho nó hiện lên biểu tượng cái ổ cứng để mở ra mà đọc ghi dữ liệu dc. Đã thử cắm tất cả các cổng USB rồi Restart lại máy vẫn ko ăn thua gì.
Bác nào biết lỗi này là lỗi gì giúp mình mới, cảm ơn rất nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chẳng thấy ai trả lời, có lẽ fai cài lại Win xem thế nào, cứ mò dần dần vậy.

ConOngChua
03-07-2008, 16:37
Những HDD box dạng này thông thường rất hay lỗi do vấn đề điện như điện yếu chẳng hạn, bạn thử cắm cả 2 đầu USB vào cả 2 cổng USB xem có nhận nổi ko?

nguyentrungsy
03-07-2008, 16:41
Những HDD box dạng này thông thường rất hay lỗi do vấn đề điện như điện yếu chẳng hạn, bạn thử cắm cả 2 đầu USB vào cả 2 cổng USB xem có nhận nổi ko?
còn kô vô Computer management chọn disk management có thấy ổ đĩa kia kô kích chuột phải open nó ra hoặc đổi tên ổ đĩa thử

summit
04-07-2008, 10:26
Mình vào CMOS kiểm tra vẫn nhận ổ bình thường, vào Win thì ko thấy nhưng dùng PQ Magic 8 thì thấy và ko thấy PQ báo lỗi gì ở Disk này cả. Ở các máy khác thì ổ này nhận và đọc bình thường, liệu có fai do lỗi WWin ko nhỉ.

nguyentrungsy
05-07-2008, 09:11
Mình vào CMOS kiểm tra vẫn nhận ổ bình thường, vào Win thì ko thấy nhưng dùng PQ Magic 8 thì thấy và ko thấy PQ báo lỗi gì ở Disk này cả. Ở các máy khác thì ổ này nhận và đọc bình thường, liệu có fai do lỗi WWin ko nhỉ.
Bạn vô Computer management chọn disk management có thấy ổ đĩa kia kô kích chuột phải open nó ra hoặc đổi tên ổ đĩa thử

The Old Man
05-07-2008, 09:16
Vào Disk manager cho nó một cái tên ổ, vd F:

summit
10-07-2008, 11:36
Cảm ơn các bạn rất nhiều, để mình thử, nếu ko dc lại hỏi tiếp.