PDA

View Full Version : [DIS] Trước ngưỡng cữa Đại Học !!!

vuvp
25-06-2003, 19:35
Xin chào

Mình là thành viên mới toanh của diễn đàn này. Sau 1 tuần đi vòng vòng mình thấy có khá nhiều thành viên chuẩn bị bước vào ngưỡng cửa DH. Vậy tại sao chúng ta hông có một chủ đề dành cho các tân SV tương lai nhỉ ?

" Kinh nghiệm trước giờ G" chẳng hạn. Còn nếu đã tồn tại 1 chủ đề như thế rùi thì xin thứ lỗi cho tại hạ chưa tham khảo hết DDTH này.

Bye
ps: Kính chúc các sĩ tử "bình như vại" trước giờ lâm trận.:D

Lord_of_monsters
27-06-2003, 17:05
học nhiều mà để làm chi tú xương còn rớt huống chi là mình, bác cứ bình chân đi không có gì phải lăn tăn đâu, giờ thi cử dễ rồi không khó đâu mà sợ, tuy nhiên học nhiều vào không chết ấy, thi rồi hẵng hay

Mach2
27-06-2003, 17:40
Kinh nghiệm trước giờ G: bạn muốn kinh nghiệm gì?
Thoải mái cho khoẻ, ví dụ như tui trước khi thi môn đầu ĐHBK là tối hôm đó có trận Brazil-Denmark ở World Cup 1998. Tui bình tĩnh xem hết cho đến 4 giờ sáng, đến 8 giờ thi môn đầu tiên. Wá trời là đã, thoải mái bà cố!!!

Lord_of_monsters
28-06-2003, 16:02
thé mà không rớt mới là lạ ấy, khuyên ngưòi ta như thế có giết người à bạn ơi chơi ít thui như mạc dĩnh chi ấy chơi trưóc khi thi cho thư thái nhung không lên chơi ẩu như thế nhé chết có ngày ấy, sáng ra mệt quá ngủ trong phòng thi thì sao

Mach2
28-06-2003, 19:04
Kekeke, tôi thấy cho nó thoải mái rồi đi thi là hay nhất. Tôi ko khuyên bạn làm như tôi nhưng mà làm gì cho thoải mái là hay nhất. Năm đó tôi thi 3 trường đậu cả 3, đợt đầu tiên xem đá banh đó là điểm cao nhất... ôi thời xa xưa :-)

Greenheart
29-06-2003, 08:22
cha!vậy là bạn có thần bóng hộ trợ rồi!chắc hẳn phải học giỏi lắm lắm mới có thể bình tĩnh xem đá bóng trước khi thi như vậy!
nói gì thì nói,mấy bạn mà bằng tuổi mình,gần thi ĐH thì vẫn run như thường!hic,bây giờ chỉ cho thi một trường thôi!Thiệt thòi quá!

Lord_of_monsters
29-06-2003, 12:21
hê không phải đâu, mà nó tim to quá mà thui chứ sao nữa chứ, tuy nhiên cũng phải nói rằng tên này giỏi đấy chứ, hkông sao qua được. mà cũng giỏi thật ấy chứ không buồn ngủ chứ

quangtien1680
01-07-2003, 17:49
Mach2 giống tui quá vậy?
Nhưng mà vào DHBK rồi thì: "Đó không phải là Thiên Đàng, cũng không là Địa Ngục, mà nó là 1 chiến trường"
Sao tớ nhớ lúc đó coi trận Anh-Achentina mà!

Mach2
03-07-2003, 11:56
Mach2 giống tui quá vậy?
Nhưng mà vào DHBK rồi thì: "Đó không phải là Thiên Đàng, cũng không là Địa Ngục, mà nó là 1 chiến trường"
Sao tớ nhớ lúc đó coi trận Anh-Achentina mà!

Lúc đó đang là tứ kết mà. Hai trận kế nhau trong 2 ngày thi. Mình ko nhớ trận kia ra sao, chỉ nhớ là trận Brazil-Denmark là penalty, bởi vậy xem cho đến gần sáng ;)
Ko biết ĐH gọi là gì nữa... Đúng là ko phải Heaven hay Hell, nhưng mà chiến trường thì cũng ko hẳn lắm chỉ có đi thi vào ĐH thì là chiến trường thôi, mà mình thấy cũng bình thường mờ.
Vậy ai có kinh nghiệm gì khác ko? Mình có kinh nghiệm xem đá banh đó là đáng nhớ nhất thui.

yuna_admirer
04-07-2003, 13:37
heheh, mấy bác giờ lấy cái đó ra bàn hủh ? :d
Nhớ hồi đó thi ĐH cũng năm 2002, em hỏng có coi đá banh. :D, nhưng cũng chẳng học gì ráo :D. hihi
Cuối cùng rớt 1 trong 4 trường là ĐH Sư Phạm Khoa Anh, còn lại Bưu Chính, Nhân Văn và Bách Khoa qua cái rụp. Cũng hên, năm đó đề dể bà cố lun, mấy thằng bạn em đi luyện cao siêu quá, tổ hỏa nhập ma, làm hỏng được. Còn em cứ lèng phèng, lấy Sách Giáo Khoa và sách LHP hồi trong trường mà làm ---> phẻ re.

Mach2
07-07-2003, 12:48
Đề Đại Học bi giờ dễ quá trời, thế mà không hiểu sao điểm chuẩn thấp thế nhỉ? Mình ko thể hiểu nổi điều này. Đề càng lúc càng dễ, tuy là có cho rộng đó nhưng mà vẫn dễ? Chẳng lẽ học sinh bi giờ học vẹt ko hay sao mà mí cái đề đó làm ko xong cà. Chẳng hiểu nổi!!!

lanistk
15-11-2007, 08:33
chúng ta lại có 1 chuyên gia đào mộ mới :emlaugh::emlaugh::emlaugh: