PDA

View Full Version : Tuyên bố bỏ ads ChoDienTu !!!

wilsoninlove
02-07-2008, 12:18
Sau 2 ngày đặt ads (đã được chấp thuận) lên website. Nhưng khi xem báo cáo thì tất cả đều là con số 0 hết. Potay. Quyết định không chơi thằng CDT nữa... quê rồi. traffic mình gần 1 triệu pageviews/ tháng mà ko có 1 cú click vào ads CDT sao ??? tẩy chay thằng CDT đi.

xipam
02-07-2008, 13:00
biết đâu họ chưa kịp cập nhật thì sao :D

TieuThapNhatLang
02-07-2008, 13:42
2 ngày mà chưa cập nhật thì pó tay
lol

traffic.vn
02-07-2008, 14:09
tại mấy bác không chịu đọc kinh nghiệm của mọi người đi trước rồi

vuacuagai
02-07-2008, 14:22
hihi, lol

nhc1987
02-07-2008, 14:48
Uh, kinh nghiệm đc đại gia kua-giai nói từ lâu òi mà lol

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ủa bác kua giai cho em hỏi, sao bác post có mấy chữ mà được vậy, em post nó toàn bảo phải lengthen (&@$&@^ ???

bqt_ads
02-07-2008, 14:59
Sau 2 ngày đặt ads (đã được chấp thuận) lên website. Nhưng khi xem báo cáo thì tất cả đều là con số 0 hết. Potay. Quyết định không chơi thằng CDT nữa... quê rồi. traffic mình gần 1 triệu pageviews/ tháng mà ko có 1 cú click vào ads CDT sao ??? tẩy chay thằng CDT đi.
Chào bạn!
- Có thể bạn mới tham gia nên chưa hiểu rõ về quy luật cập nhật click của ads, tôi có thể giải thích qua 1 chút để bạn có thể hiểu rõ̃ hơn: Hệ thống click được cập nhật vào 2 lần trong 1 ngày, nhưng do thời gian chênh lệnh của sever nên khi đổ về sẽ thành nhiều đợt xung quanh 10 giờ sáng và 4 giờ chiều. Mỗi lần click được kiểm duyệt sẽ được đổ về 1 loạt chứ không riêng lẻ từng click. Thời gian khi bạn thấy click là thời gian click được cập nhật về và đã được kiểm chứng, đó không phải là thời gian mà người dùng click vào widget của bạn.
- Và có 1 lý do nữa là bạn đã kiểm tra chính xác chưa? Thông thường bạn phải kiểm tra trong báo cáo hàng ngày và nếu như bạn kiểm tra tài khoản trong báo cáo cá nhân thì sẽ chưa cập nhật vì đây là phần báo cáo khi các click được tổng hợp đầy đủ và qua kiểm duyệt chính xác thì sẽ chuyển vào báo cáo cá nhân vào ngày 23 - cuối tháng.
Mình nghĩ là tất cả mọi việc có thể cùng nhau giải quyết nếu như bạn thông tin cho chúng tôi. Chúng tôi sẽ hỗ trợ và giải đáp những băn khoăn thắc mắc của bạn để cùng nhau đi đến 1 kết quả tốt đẹp.
Rất tiếc bạn đã không cung cấp đầy đủ thông tin về domain là gì? username như thế nào để ads kiểm tra cho bạn. Dù bạn không tham gia chơi ads nhưng dù sao chúng tôi cũng muốn làm rõ trường hợp của bạn để bạn có thể hiểu rõ hơn và vấn đề quan trọng là bạn biết được nguyên nhân có phải do lỗi của ads hay không hay do 1 nguyên nhân nào khác nữa.
Cảm ơn bạn và chúc bạn 1 ngày vui vẻ!
BQT ads!

trandangphuc
02-07-2008, 15:03
traffic mình gần 1 triệu pageviews/ tháng mà ko có 1 cú click vào ads CDT sao ??? tẩy chay thằng CDT đi.---> Mình khoái nhất câu này. Chẳng biết bác nào nào hay thế. 1 triệu mà không có nổi lấy một click chắc dân ta không biết click chuột lướt web. Nói lố bịch cũng phải có chừng nhé. Khó nghe quá đó :D

iamvietnam
02-07-2008, 16:24
Tẩy chay luôn đi cho nó khỏe, tốn sức, tốn diện tích mà làm giàu cho nó

myclip
02-07-2008, 18:04
sao bác ko vào diễn dand của họ mà tuyên bố, tuyên ở đây thì thành tuyên quang rồi

056113
02-07-2008, 19:20
Kết quả nhãn tiền :)) !

traffic.vn
02-07-2008, 19:21
nguyên nhân chính vẫn là do hệ thống lởm

vuacuagai
02-07-2008, 19:49
Chào bạn!
- Có thể bạn mới tham gia nên chưa hiểu rõ về quy luật cập nhật click của ads, tôi có thể giải thích qua 1 chút để bạn có thể hiểu rã hơn: Hệ thống click được cập nhật vào 2 lần trong 1 ngày, nhưng do thời gian chênh lệnh của sever nên khi đổ về sẽ thành nhiều đợt xung quanh 10 giờ sáng và 4 giờ chiều. Mỗi lần click được kiểm duyệt sẽ được đổ về 1 loạt chứ không riêng lẻ từng click. Thời gian khi bạn thấy click là thời gian click được cập nhật về và đã được kiểm chứng, đó không phải là thời gian mà người dùng click vào widget của bạn.
- Và có 1 lý do nữa là bạn đã kiểm tra chính xác chưa? Thông thường bạn phải kiểm tra trong báo cáo hàng ngày và nếu như bạn kiểm tra tài khoản trong báo cáo cá nhân thì sẽ chưa cập nhật vì đây là phần báo cáo khi các click được tổng hợp đầy đủ và qua kiểm duyệt chính xác thì sẽ chuyển vào báo cáo cá nhân vào ngày 23 - cuối tháng.
Mình nghĩ là tất cả mọi việc có thể cùng nhau giải quyết nếu như bạn thông tin cho chúng tôi. Chúng tôi sẽ hỗ trợ và giải đáp những băn khoăn thắc mắc của bạn để cùng nhau đi đến 1 kết quả tốt đẹp.
Rất tiếc bạn đã không cung cấp đầy đủ thông tin về domain là gì? username như thế nào để ads kiểm tra cho bạn. Dù bạn không tham gia chơi ads nhưng dù sao chúng tôi cũng muốn làm rõ trường hợp của bạn để bạn có thể hiểu rõ hơn và vấn đề quan trọng là bạn biết được nguyên nhân có phải do lỗi của ads hay không hay do 1 nguyên nhân nào khác nữa.
BQT ads!

Điều thứ nhất là bác gõ sai chính tả? Bác học lớp mấy rồi? Mà nếu do lỗi gõ phím sai thì vì sao bác không xem lại nội dung sau khi gõ? Chỉ điều nhỏ nhặt là gõ đúng chính tả mà còn làm không được thì làm sao mà làm mấy cái chuyện lớn khác?

Điều thứ hai là anh em publisher cần kết quả, chứ không cần lý do. Em có nhớ một câu nói của một danh nhân là Người thành công đi tìm cơ hội, người thất bại đi tìm lý do

xipam
02-07-2008, 20:53
ai bắt nhầm mỗi cái chính tả nhỉ, ko nên

Klacks
02-07-2008, 20:55
sao bác ko vào diễn dand của họ mà tuyên bố, tuyên ở đây thì thành tuyên quang rồi

nói thật ko biết CDT có cho bác myclip cái gì ko mà lúc nào cũng thấy myclip bảo vệ hoặc nói tốt cho CDT, ko thì cạnh khía các bác lên án CDT
Ngày trước e rất tôn trọng bác nhưng giờ thấy bác lúc nào cũng bảo vệ cho CDT.

vuacuagai
02-07-2008, 20:57
nói thật ko biết CDT có cho bác myclip cái gì ko mà lúc nào cũng thấy myclip bảo vệ hoặc nói tối cho CDT, ko thì cạnh khía các bác lên án CDT

chuyện này em không có biết, nhưng em biết chắc chắn 100% một chuyện là em không biết gì hết

nhc1987
02-07-2008, 21:21
Thôi bác kua-giai đừng nói làm gì, không liên quan thì kệ đi. Mang mệt vào thân :(

coldheart1501
02-07-2008, 22:12
Nói tóm lại: Cái gì cũng có nguyên do của nó :D

xe360.vn
02-07-2008, 23:55
Về cá nhân, em cũng cực ghét CDT, hay ghét những người điều hành nó. Lý do hả các bác, Các bác xem mục ô tô của CDT và siêu thị Ô tô của xe360.vn mà xem .. 90% ảnh xe là lấy của Xe360.vn. Khi bên em phát hiện, gửi công văn khuyến cáo yêu cầu gỡ bỏ, CDT gửi lại nói do người dùng tự post, CDT không kiểm soát.. Bực mình em định kiện, nhưng lại thôi, không phải em sợ hay không đủ bằng chứng vì em còn rất nhiều việc quan trọng hơn phải làm. Bằng chứng nhé các bác:
- Khi một auto Salon tham gia, bọn em đều có hợp đồng ký kết trong đó có điều khoản tất cả bức ảnh do bên em tạo ra là thuộc quyền sở hữu của xe360.vn, nếu bên A (bên salon) dùng lại vì mục đích nào đó phải thông báo trước cho bên B (vậy nếu CDT không tự ý thì Auto Salon đó tự ý roài ..) cái này em làm cho ra nhẽ đơn giản thôi à ..
- Người dùng tự post hả .. Sao lại phải che watermark xe360.vn đi thay bằng watermark của CDT...Nếu không thay watermark thì cắt bớt ảnh đi (ảnh gốc em còn nguyên, kể cả chưa có watermark)
Các bác xem 2 link này thì biết liền
http://xe360.vn/sieu-thi-oto/showcar/Kia-Morning-sLX/923/
http://chodientu.vn/auction-view_item-market_id-NMTI=jQ1NTODQ=QwMTk4NA==-title-Xe_Kia_Morning_sLX.html&category_id=160
- Có Salon vì lý do an ninh kinh tế, đã rời bỏ hệ thống của em từ lâu, và 100 % là không tham gia bất cứ hình thức quảng cáo nào (họ bán buôn mà) thế mà ảnh xe của họ (do xe360.vn tạo nên) vẫn chễm trệ ở trong CDT. Cái này em xin phép không được giấu tên salon
- Xe cộ có con khách hàng mua đã đi nát bươm, giờ vẫn thấy ở CDT
- Giá xe qua mấy đời thuế tăng như diều gặp gió, vẫn nguyên giá từ thời thuế 60% ...
Các bác thử cho ít ý kiến xem nào??

yoyogirl
03-07-2008, 02:37
Em bỏ lâu roài - Ads chạy chậm, lúc hiện lúc ko, dùng cả Openx để hỗ trợ mà vẫn chậm quá --- thôi thì ...

vuacuagai
03-07-2008, 08:02
Về cá nhân, em cũng cực ghét CDT, hay ghét những người điều hành nó. Lý do hả các bác, Các bác xem mục ô tô của CDT và siêu thị Ô tô của xe360.vn mà xem .. 90% ảnh xe là lấy của Xe360.vn. Khi bên em phát hiện, gửi công văn khuyến cáo yêu cầu gỡ bỏ, CDT gửi lại nói do người dùng tự post, CDT không kiểm soát.. Bực mình em định kiện, nhưng lại thôi, không phải em sợ hay không đủ bằng chứng vì em còn rất nhiều việc quan trọng hơn phải làm. Bằng chứng nhé các bác:
- Khi một auto Salon tham gia, bọn em đều có hợp đồng ký kết trong đó có điều khoản tất cả bức ảnh do bên em tạo ra là thuộc quyền sở hữu của xe360.vn, nếu bên A (bên salon) dùng lại vì mục đích nào đó phải thông báo trước cho bên B (vậy nếu CDT không tự ý thì Auto Salon đó tự ý roài ..) cái này em làm cho ra nhẽ đơn giản thôi à ..
- Người dùng tự post hả .. Sao lại phải che watermark xe360.vn đi thay bằng watermark của CDT...Nếu không thay watermark thì cắt bớt ảnh đi (ảnh gốc em còn nguyên, kể cả chưa có watermark)
http://chodientu.vn/auction-view_item-market_id-NMTI=jQ1NTODQ=QwMTk4NA==-title-Xe_Kia_Morning_sLX.html&category_id=160
- Có Salon vì lý do an ninh kinh tế, đã rời bỏ hệ thống của em từ lâu, và 100 % là không tham gia bất cứ hình thức quảng cáo nào (họ bán buôn mà) thế mà ảnh xe của họ (do xe360.vn tạo nên) vẫn chễm trệ ở trong CDT. Cái này em xin phép không được giấu tên salon
- Giá xe qua mấy đời thuế tăng như diều gặp gió, vẫn nguyên giá từ thời thuế 60% ...
có chuyện đó thiệt sao? :no:

shuto_uke
03-07-2008, 09:08
CĐT nói thật từ vụ bị hack em đã ghét rồi.

Genie
03-07-2008, 09:19
Chào bạn!
- Có thể bạn mới tham gia nên chưa hiểu rõ về quy luật cập nhật click của ads, tôi có thể giải thích qua 1 chút để bạn có thể hiểu rã hơn: Hệ thống click được cập nhật vào 2 lần trong 1 ngày, nhưng do thời gian chênh lệnh của sever nên khi đổ về sẽ thành nhiều đợt xung quanh 10 giờ sáng và 4 giờ chiều. Mỗi lần click được kiểm duyệt sẽ được đổ về 1 loạt chứ không riêng lẻ từng click. Thời gian khi bạn thấy click là thời gian click được cập nhật về và đã được kiểm chứng, đó không phải là thời gian mà người dùng click vào widget của bạn.
BQT ads!

Đi đâu cũng thấy cái bài này, giải thích biện bạch gì mệt quá, chả đâu vô đâu. 1 ngày cập nhật 2 lần. Vậy sao 2 ngày rồi chưa thấy click đâu cả.

vuacuagai
03-07-2008, 11:12
Đi đâu cũng thấy cái bài này, giải thích biện bạch gì mệt quá, chả đâu vô đâu. 1 ngày cập nhật 2 lần. Vậy sao 2 ngày rồi chưa thấy click đâu cả.

tèng téng teng, thì nói với làm khác nhau ở chỗ đó đó bác à lol

nongdanmang
03-07-2008, 12:51
các bác thắc mắc nhiều quá, chợ điện tử bỏ cái ads đi thì các bác ngồi khócHehe em không khóc, chơi CDT đâu mà khóc! :D

ephanmem.com
03-07-2008, 12:55
Hehe em không khóc, chơi CDT đâu mà khóc! :D

Xin hỏi Chợ điện tử mua Ebay với giá bao nhiêu? mà sao các cậu lắm tiền thế sao ko trả cao cao 1 chút cho anh em webmaster?

nongdanmang
03-07-2008, 13:00
Xin hỏi Chợ điện tử mua Ebay với giá bao nhiêu? mà sao các cậu lắm tiền thế sao ko trả cao cao 1 chút cho anh em webmaster?
hjx hjx sao bác lại hỏi em!

myclip
03-07-2008, 13:15
nói thật ko biết CDT có cho bác myclip cái gì ko mà lúc nào cũng thấy myclip bảo vệ hoặc nói tốt cho CDT, ko thì cạnh khía các bác lên án CDT

nói thật với bác, em chỉ đứng trên quan điểm người chơi thôi, nếu chợ DT mà trả tiền thì em sẽ lam mod ngay, đằng này em không dặt cả ads của họ thì sao bác nói thể, oan cho em quá.

Bởi vì thấy mấy bác cứ để chủ đề rất hot mà toàn chửi bậy hay dùng từ phản cảm, em là chúa ghét những từ đó. Hơn nữa, cũng cần đưa la rationale hợp lý chứ chẳng trang nào tồn tại được nếu ko có policy chặt chẽ, còn gian lận thì nói thật đôi khi chỉ người chơi và mạng đó biết, GA cũng thế thôi.

Nếu như Ads@CDT mà quá đáng quá, em sẽ cạch luôn, mặc dù không đặt nữa vì traffic và chưa đầu từ cho TV nhièu,

Chúng ta thảo luận cốt để cùng phát triển thôi, chứ em dại gì ủng hộ một mạng mà mình không sơ múi gì để mất bạn bè đâu

ephanmem.com
03-07-2008, 13:34
hjx hjx sao bác lại hỏi em!

Thì mình tưởng chodientu là nông dân mạng, làm ăn có khác gì netfarmer đâu, nhưng bạn đừng nghĩ mình nói xấu bạn, đùa chút thôi

chjnhnh0
03-07-2008, 14:02
mà em cũng không hiểu tại sao em vào phần xem báo cáo tiền nong vào ngày 3-7 mà chả thấy được thêm đồng nào. em chỉ thấy có 700 đồng của 2 cái click ngày xưa trong lúc beta 1. mà hôm nào em cũng khuyến mãi 1 cái click vào ads cđt rồi hô hào bạn bè nó click hộ nữa thế mà chả thấy cái gì :( . hay là tại tài khoản của em chưa xác nhận qua sms nhỉ :-/ lúc em đăng kí em quên chưa xác nhận qua sms ko biết có phải vì thế mà ko đc tính tiền hay ko :( điện thoại của anh em mất sim roài ko kích hoạt qua sms đc :( có lẽ phải bỏ ads cđt đi đặt cái khác vào thôi cho đẹp :D

xe360.vn
05-07-2008, 08:59
có chuyện đó thiệt sao? :no:
Bác xem thử, có thật không bác biết liền à. bằng chứng vẫn còn nguyên
Các bác xem nhanh, cũng may dạo này xe cộ ế ẩm, nên con Kia đấy vẫn còn ở site em, chứ nó bán rồi thì hệ thống của em cũng xóa ngay ..
Trên đây chỉ là 1 trong khoảng hơn 300 đầu xe CDT lấy từ site em (ý kiến chủ quan của em nhé.) cái thì thay watermark, cái thì cắt ngắn ảnh đi .. Ô hô .. ha ha

xuanson138
06-07-2008, 18:19
http://chuyenhagiang.com site của em nè.Site còm đành phải chờ đợi thôi.Chắc hết tháng này lĩnh lương của chợ điện tử

vuong184
06-07-2008, 22:26
Tính ra cái thằng CDT này chuối vãi ì ra? Nghe thằng bạn trong nghề nó kêu thằng CDT thuê hẳn 1 con bé ngồi chai cả mông đít ra chỉ để del những cái click mà nó nghi ngờ đi. Đíu gì cả 1 tháng rùi mà site em đéo có nổi 1 cái click. Nên bỏ là vừa :(( đếch chơi ADS CDT nữa mệt, tốn thời gian, đếch có tiền.

shuto_uke
09-07-2008, 00:24
Nhìn cái title của topic liên tưởng đến vế ngược lại: ChoDienTu tuyên bố bỏ ads :D

vuong184
09-07-2008, 11:11
Nói thật ra thằng CDT này hình như nó không muốn bỏ tiền ra sao nhỉ? Nếu thật sự muốn quảng bá hình ảnh để người khác biết thì cũng nên như thế nào chứ? Ông muốn ăn nhưng không muốn ị thì đành chào thua?

Egoldviet
09-07-2008, 13:24
chia buồn bác xe 360
có 1 điểm, ai chơi chodientu nên để ads ở dưới cùng, tránh ảnh hưởng đến tốc độ load và mỹ quan của website, vào 10 lần thì đến 5 lần hiện số 503. Vào các site của các bác em cứ tưởng các bác quảng cáo cho Keo 502 -503 gì đó