PDA

View Full Version : HDD chia Partition ko được , mong được chỉ giáo

ramusty
01-07-2008, 11:27
HDD hiệu Maxtor đang xài tốt bỗng dưng bây giờ mở máy lên thì nó bảo :"Operating system not found" .
Em vào chia Partition để cài Win , khi vao Partion Magic 8.05 thì Partition Nó màu vàng và có dòng chữ :"Partition table error # 106 found"
Em Format và chia lại HDD . Bấm Apply thì nó bảo :"Error # 4 Bad argument/parametter"
Restart lại máy vào Hiren's Boot\HardDisk Tool...\Victoria 3.10 để sữa thì nó lại bảo:"Drive not say DRSC,DRDY or not remove BUSY...cannot working"
Pác nào biết cách sữa chỉ em với
Xin đừng bảo em mua HDD mới , em nghèo lắm!!!!

uroif
01-07-2008, 11:31
Bạn dùng Acronis Disk... cũng trong đĩa Hiren's Boot format xem có đc không?
Nhiều lần tôi dùng Partition Magic không được xoay qua cái này thấy khá ổn.

super_noob
01-07-2008, 11:36
Trước tiên bạn thử scan disk đã.Sau đó khi bạn cài lại win bạn thử chia lại dung lượng HDD trên đĩa cài win xem có được ko?

congchuabaohan
01-07-2008, 13:12
Mình thấy cái lỗi mà vào Partition Magic thấy ổ đĩa màu vàng rồi! Lúc đó cho dù mình có fdisk trong dos thì nó vẫn không hiện ra ổ cứng! Mình nghĩ là do trong bios bạn xem có chạy ở chế độ SATA không (native SATA)!? Bạn thiết lập lại và vào PM chia lại ổ đĩa!

poster123
01-07-2008, 15:46
Chào bạn. Mình cũng đã bị trường hợp như của bạn vậy, mình nghĩ là cái ổ cứng của bạn bị mất phần bộ nhớ rồi, nếu bạn dùng partition magic thi không đc đâu vì bộ nhớ của nó bị hư rồi
vì thế bạn mang đi bảo hành nếu còn bh.Nếu hết bảo hành thì bạn lên mua ổ cứng khác, trường hợp mà mình gặp thì cũng giống như bạn nhưng mà còn tệ hơn là khi fdisk hay format đi đêu khởi động được vào win , vi thế nwwus cconf bảo hành thì bạn mang đi bh còn hổng thì bạn xài côn khác đi, chuc bạn sớm có phương án giải quyết
NGƯỚI CÙNG CẢNH

ramusty
02-07-2008, 17:32
Cám ơn các bạn
Mình xin ghi nhận từ tận đáy lòng