PDA

View Full Version : 2 CÔng CỤ SỬa LỖi MÁy TÍnh Do Virus PhÁ HỦy

chatter
30-06-2008, 20:56
Mình có 2 công cụ sửa lỗi do virus làm ẩn Folder Options, Khóa Task Manager, Registry Tool,…. Các bạn tùy thích mà lựa chọn!

1. Phần mềm Nội: VNFIX 1.1 (Chắc các bạn đã biết, mình không cần giải thích gì thêm).
Đây là link tải VNFIX1.1:
http://www.ziddu.com/download.php?uid=aa6glJWmZK6glpensqyZlJyiZLCWlJet4

2. Phần mềm Ngoại: RRT 4.7.0.3 (Remove Restrictions Tool)

Link tải RRT 4.7.0.3 :
http://www.ziddu.com/download.php?uid=aayalpmpZLKbmJSpafiblJStXqqfkZela Q%3D%3D1

Chức năng của nó thì mình sơ lược như sau:

Remove Restrictions Tools có ưu điểm là không cần phải cài đặt chương trình, chỉ việc kích hoạt trực tiếp lên tập tin vừa tải về là có thể sử dụng được chương trình ngay.

Từ giao diện làm việc chính, chương trình sẽ tự động dò tìm và phát hiện tất cả các thành phần trong máy bị virus phá hoại, nếu các tính năng này vẫn an toàn thì nó vẫn để ở chế độ khoá. Khi cần khôi phục, bạn hãy bấm vào các tuỳ chọn tương ứng như Registry Tools (trình chỉnh sửa registry), Task Manager (bị khoá khi nhấn Ctrl+Alt+Del), Folder Options (hiện tính năng chỉnh Folder), Show Hidden Files (hiện lại tính năng chỉnh sửa files ẩn), IE Home (bị khoá không thể thay đổi trang chủ), Control Panel, Internet Explorer Right Click, Command Prompt (cmd.exe)

Sau khi chọn xong các tính năng tương ứng, bạn hãy bấm vào tuỳ chọn Remove để khôi phục lại từng chức năng được chọn hoặc Check All để khôi phục hết, rồi chờ trong giây lát để chương trình khôi phục lại. Khi đã nhận được thông báo quá trình khôi phục thành công thì hãy khởi động lại hệ thống là có thể sử dụng lại các tính năng trên một cách an toàn.
Cả hai công cụ trên đều không cần cài đặt chỉ cần bạn bấm vào file của nó là chạy liền. Rất hiệu quả!

jolin.pham
01-07-2008, 12:10
Mình bị virus làm cho không thể kết nối vào internet mặc dù wifi báo là đã kết nối. Vậy chương trình này co thể giúp mình không?
Thanks a lot !

wwwqewrvsh
01-07-2008, 19:00
bi. virus ma` hok zo mang. dc. thì tốt nhất cài lại window cho nhanh