PDA

View Full Version : DDTH,những điều tốt và chưa tốt !!!

minde
25-06-2003, 09:42
Mặc dù tham gia diễn đàn tin học trong một khỏang thời gian rất ngắn nhưng em xin có một số góp ý về DDTH :

Điều đầu tiên em muốn nói là DDTH là một forum rất hay.Forum đã tập trung được một số lượng member rất lớn,có rât nhiều member có trình độ kiến thức cao,nhiệt tình (Yuna,ghost1982,Kid,terry,...).Chính vì vậy forum đã tập hợp một lượng kiến thức lớn của Xã hội.
Em xin cám ơn các admin ,đặc biệt là Vi Khoa đã bỏ công sức ra sáng lập và duy trì DDTH.

Tuy nhiên ddth có một số điều mà theo em là không hay lắm:
1.Cách tổ chức còn hơi lộn xộn,chưa quy củ cho lắm.Cần đưa ddth vào trong khuôn khổ của nó,nên nghiêm khắc hơn đối với các member có thái độ xấu.
Cách làm việc của các mod cũng là điều đáng bàn,khi chấp nhận cho một member làm mod,admin nên xem xét kỹ khả năng của người đó.Một số mod không làm tròn trách nhiệm của mình,các bài chưởi nhau vẫn tồn tại nghiễm nhiên trên diễn đàn.Nhiều member đã vô tình kiêm luôn trách nhiệm của Mod:nhắc nhở các bài spam và các bài nội dung xấu.
Điều này có hai cái lợi là nâng cao chất lượng của forum và tiết kiệm băng thông cho diễn đàn.
2.Nên có cơ chế thưởng-phạt thích đáng.Việc đánh giá các mem bằng hình thức bình chọn bài viết là nên có,các member sẽ có thái độ khách quan nhất đối với các bài viết và các member khác.Một số forum đã làm điều này và rất hiệu quả.Đồng thời cũng nên lập danh sách "sổ đen" các mem không tích cực !

Trên đâu là một số ngu ý của em,mong DDTH tiếp tục phát triển !!!

vanlang
27-06-2003, 17:15
member không tích cực có nghĩa là sao ? tức là không post bài hả .. hổng lẽ cứ vào dđ thì phải post bài sao ? như vậy những người mới làm wen với IT thì khỏi tham gia dđ à==> cái dđ này chỉ toàn cao thủ cả à .... vậy hóa ra ép buộc người ta post bài .. mà không biết post khỉ gì thì hổng lẽ chat chit à .. thê thì tiêu rùi ... vì vậy chỉ nên tuyên dương thành viên tích cực thôi chứ hổng nên lập sổ đen member nhé ( chỉ lạp sổ đen các mod thôi .. đừng để họ tưởng leo lên mod là ngon lành rùi .. nên lạp sổ đen để .. cách chức chứ ).. đúng không nè

yuna_admirer
01-07-2003, 15:05
Rất cám ơn ý kiến của bạn.

vanlang
03-07-2003, 15:32
hic .. chỉ cám ơn không mà không thực hiện thì cũng coi như bỏ phí rùi đó

anhlovemusic
03-07-2003, 16:41
tui chỉ ý kiến chút xíu là ko còn quick reply hả ....

duydq
03-07-2003, 22:06
Co chứ sao không. Nhìn kỹ lại đi. Kế bên reply đó.
Đề nghị admin cho nó to lên. Gì mà nhỏ xíu giống admin quá. hehehe, chưa gặp admin bao giờ.

vanlang
05-07-2003, 11:58
thì admin cũng nhỏ xúi thể thôi .. nhưng mà có box quick ngay bên dưới kìa