PDA

View Full Version : Chất lượng mạng VNPT như thế nào nhỉ?

minhpn
26-06-2008, 10:29
Các bác thấy mạng VNPT thế nào? Hình như giá rẻ và tốc độ cao hơn mấy mạng khác?

nokia1207
26-06-2008, 12:40
tôi cho điểm dưới trung bình vì các lý do sau:

1.SUpport cùi ( như bọn vô học vậy )
2, Kĩ thuật dởm . xuống nhà gõ gõ bàn phím nhà tôi rồi thốt lên câu anh ko làm gì dc. đâu em à
3.Thái độ quá kém . ( coi khách hàng ko bằng con chúng nó )
4 ..................
đề nghị ông cho thêm điểm âm nhé .

real_time
26-06-2008, 14:14
Nếu có điểm âm thì nên dành cho mạng VNPT vài cái.
Thái độ nhân viên support cực kỳ kém và rất coi thường khách hàng.
Mạng thì suốt ngày bắt khách hàng chạy qua proxy rồi loạn cả lên.

boy8x_quangtri
26-06-2008, 14:31
mạng củng nhanh,nhưng thái độ làm việc của nhân viên kém vì là của NHÀ NƯỚC, cách thức đăng ký rườm rà...tui rất bực về cái này, tui là SV dân CNTT mà lại ko có mạng xài vì một lý do quá ngu si của bọn giám đốc VNPT là ko có hộ khẩu ở đây...bọn nó ngu vãi cả đái, địch mẹ đi học chứ có phải đi mua đất đâu mà dòi hộ khẩu chứ...còn nửa nếu ko có hộ khẩu thì phải đóng trước 1 triệu...làm như SV chúng tôi là triệu phú ấy.

qua bài này tui mog VNPT có đọc đến và nhảy cầu mà tự vẩn cho đở nhục vì cách quảng lý vô cùng tồi tệ như vậy

------><--BỰC CẢ MÌNH----

acquydeptrai
26-06-2008, 15:56
8 điểm, chả hiểu support chỗ các bác thế nào mà lại thế nhỉ? Chỗ em support rất tốt, mạng nhanh và ổn định. Chỉ có điều chạy qua cái proxy nên em trừ 2 điểm he he

nguyenkimthien
26-06-2008, 16:31
hí khong có hộ khẩu là phải thế..minh tại chỗ mà còn 1năm mới vô đuoc chán thì cũng có... Nhưng mạng thì OK... 'máy ngon thì mạng thấy ngon huhuhu'

VnVision
26-06-2008, 16:38
Nói chung mạng nào cũng thế thôi: tùy khu vực. Ko thể đưa ra đánh giá nhận xét chung chung đc. Trừ khi có đc phản hồi từ tất cả ng dùng ở các khu vực khác nhau.

adslhome
26-06-2008, 18:03
vnn khó truy cập các trang china, bị chặn nhiều lắm
---------------------------------------------------------------------------

jenky
26-06-2008, 20:17
Mạng VNN dạo này được nâng cấp rồi mà.Chạy ngon download tốt.Nhưng thinh thoảng vẫn phải fake ip mới vào được trang cần vào =))

helios215
27-06-2008, 17:03
tôi cũng thấy rất kém và support thì đợi toát mồ hôi mới thấy các ông ấy có mặt. Nói chung là cơ chế nhà nước còn nhiều bất cập lắm.... Nếu ở ngoài thì bị đuổi việc như chơi rồi

doantrung123
28-06-2008, 13:16
Các bạn post lêm dùng lời lẽ có văn hóa chut đi.

pecon
28-06-2008, 14:10
chập chà chập chờn, vnpt chặn lung tung, bắt qua proxy, thi thoảng vào mấy web nó tự coi mình là crawler hoặc địa chỉ ip chuyên spam, hix, chán VDC, vẫn làm ăn kiểu độc quyền, khổ dân.

PVS9001
29-06-2008, 09:38
Mình làm bên kĩ thuật của Vnpt tại hà nội:)
Mình thấy mạng của VNPT hiện tại đang là No1...
Hệ thống profile của chúng mình hiện đã set nâng cấp toàn bộ đường truyền cho thuê bao lên gấp đôi !!
FPT vẫn còn phải thuê băng thông của VNPT nữa là >:)
Còn về cái khoản là nhà nước thì bên mạng VDC chúng mình đã tách 1 phần ra khỏi VNPT nên cũng không phải là của nhà nưóc
Nếu bên 800126( thông báo hỏng ) có thái độ kém vs các bạn thì xin gọi số Ông Dũng 0913224086 ( tổ trưởng ) để phàn nàn khiếu nại !!
Thx!

minhducgamer
29-06-2008, 10:07
Mạng nào cũng vậy ah.Đâu phải dân kỹ thuật thì ai cũng rành hết mà đổ thừa.Vào bài phản đối mấy cái mạng kia xem thử thấy có cái phản ánh dân KT mà mấy cái trang down ở rapi - mega còn ko biết mà.Mà cái đó đúng là đâu cần họ phải biết hết.
Mình nghĩ mạng cũng như bệnh viện vậy.Ai ở các thành phố thì dĩ nhiên được phục vụ tốt.Mà ngay trong 1 BV đi nữa thì đâu phải ai vào cũng gặp ngay BS giỏi đâu.

nokia1207
29-06-2008, 10:58
Mạng nào cũng vậy ah.Đâu phải dân kỹ thuật thì ai cũng rành hết mà đổ thừa.Vào bài phản đối mấy cái mạng kia xem thử thấy có cái phản ánh dân KT mà mấy cái trang down ở rapi - mega còn ko biết mà.Mà cái đó đúng là đâu cần họ phải biết hết.
Mình nghĩ mạng cũng như bệnh viện vậy.Ai ở các thành phố thì dĩ nhiên được phục vụ tốt.Mà ngay trong 1 BV đi nữa thì đâu phải ai vào cũng gặp ngay BS giỏi đâu.

ý bác nói là ở thành phố thì chăm chút kĩ hơn nông thôn hả . bác nhầm . e ở hà nội đây mà gọi kĩ thuật nó nói còn ko bằng nói với con cái nhà nó . hic thiết nghĩ bao h` vnpt mới sa thải hết đội ngũ chăm sóc khách hàng để tuyển đội mới nhỉ . hay là đội cũ toàn con ông này bà kia . buồn lắm VNPT ơi . 1 phần khách hàng rời mạng vnpt ko phải vì chất lượng mà do support quá kém . dù sao cũng chẳng trách được .

12gio
29-06-2008, 14:26
Nếu có điểm âm thì nên dành cho mạng VNPT vài cái.
Thái độ nhân viên support cực kỳ kém và rất coi thường khách hàng.
Mạng thì suốt ngày bắt khách hàng chạy qua proxy rồi loạn cả lên.

Đồng ý cả 2 tay với bác luôn!
Trình độ nhân viên quá lùn mà còn làm việc cực kỳ quan liêu. Đáng sa thải! :boxing:

canonlaser
29-06-2008, 14:55
Đọc tiêu đề mà không hiểu chủ topic hỏi chất lượng tất cả dịch vụ của VNPT hay chỉ hỏi về dịch vụ MEGAVNN (ADSL) của VNPT? Vì VNPT kinh doanh nhiều dịch vụ như ĐT cố định, Gphone, di động(vina, mobi), bưu chính,...Nếu nhận xét tổng thể thì khác mà cho điểm riêng dịch vụ ADSL MegaVNN thì khác chứ?
Tạm thời mình thấy MegaVNN của VNPT khá ổn định, tuy media không = như trong hợp đồng đã ký nhưng có thể chấp nhận được. Chỉ tiếc Support của nó quá kém.

fanmusic
29-06-2008, 15:24
chào, hiện giờ mình đang làm trong phòng tin học của Viễn Thông 1 tỉnh, lo về các dịch vu MegaVNN

mình thấy chất lượng mạng tương đối tốt, còn về khâu support thì mình đồng ý vẫn còn tệ lắm.... hầu hết các anh đi xử lý sự cố ADSL trước kia là công nhân dây máy, họ không rành lắm về vi tính nhưng họ rất chịu học hỏi và các đài Viễn Thông tỉnh cũng tạo nhiều điều kiện, mở nhiều lớp tập huấn để nâng cao tay nghề cho anh em

hy vọng thời gian tới khâu support khách hàng sẽ tốt hơn

canonlaser
29-06-2008, 16:54
Tại sao vậy nhỉ? Support mà không chuyên Tin học thì làm sao chăm sóc khách hàng tốt đc nhỉ? Vì ngoài việc sữa chữa net còn nhiều vấn đề mà khi khách hàng quan tâm hỏi mà ko tư vấn đc rồi đổ thừa tại, bị,...thì thua.

nokia1207
29-06-2008, 18:09
tại vì VNPT bây h` toàn cái mới mà 1 số thành phần bất hảo vẫn ko chịu thay đổi cái đầu các bác à / vẫn theo cái kiểu là ( tôi là kĩ thuật anh gọi điện lên thì phải theo sự chỉ đạo của tôi ) chán lắm . mình xác nhận là có 1 số anh support có thái độ rất tốt nhưng chỉ dc, khoảng 2 phút đầu , còn lúc mình căng lên roài thì anh ý cũng ko chịu kém . hình như các anh ý nghĩ mình nói to thì các ông ý cũng có quyền nói to hay sao ý . CÒN CÁC BÀ CÁC CHỊ SUPPORT CỦA VNPT THÌ KHỎI NÓI ROÀI . ( XIN MIỄN BÀN - TOÀN CÁC THÀNH PHẦN BẤT HẢO CỦA XÃ HỘI ) MỖI KHI MÌNH GỌI LÊN MÀ CÓ CHỊ HAY BÀ NÀO NGHE MÁY THÌ THÔI MÌNH LÀM CÂU XIN LỖI CHÁU NHẦM MÁY . TIẾC CHO VNPT LẮM .

@CANON ÔNG NÀI . MEGA SUPPORT LỠM . CỐ ĐỊNH CŨNG SUPPORT LỠM . NÓI CHUNG ĐỘI NGŨ SUPPORT CỦA VNPT LỠM HẾT . KHI MÀ NGƯỜI TA ĐÃ KO THÍCH CÁI GÌ ĐÓ THÌ TẤT CẢ NHỮNG CÁI GÌ DÍNH DÁNG ĐẾN NÓ ĐỀU LỠM HẾT . OK !

vhung87
29-06-2008, 22:19
Bạn PVS9001 ui cho mình hỏi một câu nhé
tại sao mình dùng gói 2M mà mình kiểm tra trên http://speed.ptic.com.vn/ cũng như trên http://speedtest.net/ gần như là mọi thời điểm sáng chiều tối đêm đều có cả mà tốc độ của minh chỉ lên cao nhất chỉ khoảng 1600Kbps là sao vậy chứ. lúc trước hồi chưa tăng đo lúc nào cũng tầm 1000Kbps mà giờ tăng gấp đôi mà chỉ lên đc có thế hay là VDC giới hạn chỉ cho tăng thế thôi
Mà bạn cho hỏi thêm câu nữa các port của DSLAM có IP 123 sao mà lởm thế lúc ko vào web thì ping tốt tầm 15ms còn cứ vào trang web nào la ping nhảy lên cả 1000ms down xong web thì lại bình thường tầm 15ms. Ping modem luôn <1ms
Liệu có phải DSLAM đó lởm ko .

super_noob
01-07-2008, 11:33
Theo em chất lượng của VNPT cũng chỉ bình thường thui, em cho 5 điểm nhưng chất lượng phục vụ của mấy anh này thì em cho... 2 điểm. Mỗi khi em gọi điện đến hỏi thăm thì máy toàn... bận. Nếu không bận thì trả lời thô lỗ quá, định nhờ vả tý thì lại nói là mất phí dịch vụ.Thế mới chán em.

congcn
01-07-2008, 12:17
khong chi rieng vnpt ko thoi dau !! ca fpt cung the day !! chat luong phuc vu ko dc tot cho lam ! moi khi co van de gj hoi la y nhu rang rat kho gap ! gap thi cu noi vong vo nhiu loi!
tot nhat bay gio` la dung mang viettel thoi bchat luong phuc vu cung tam dc

icemat
01-07-2008, 22:23
Mình mới chuyển từ FPT sang VNN được vài tháng thấy mạng VNN thì ổn định. SUPPORT thì tạm được chưa gặp phải 3 gai nào cả =D

Boom22
01-07-2008, 22:59
Support tùy từng người. Tui có 1 đợt mạng chập chờn. Rõ ràng dây cable bị đứt nó cứ đổ cho Modem, làm tui lên Trần Anh kiểm tra nhưng không việc gì. Sửa mạng kiểu gì mà chỉ biết ngồi vào phần quản lí modem để sửa thông số, reset modem, chẳng có đồng hồ đo đạc gì cả. Cuối cùng bực quá gọi tổng đài xin nhân viên khác, 1 lúc đấu lại dây cable tổng là xong :)

real_time
02-07-2008, 08:31
tôi ở Hà nội nè thuê hẳn đường ADSL 4M ip tĩnh đàng hoàng thế mà mỗi ngày internet down một lần hỏi sao ko vào được. Ngày nào cũng phải gọi lên 18001268 hoặc 800126. Mà gọi lên đó ngày nào cũng được nghe điệp khúc: "anh xem đèn ADSL của moderm có sáng ko...", "anh tắt moderm đi bật lại ...", "anh chờ em chuyển xuống kỹ thuật xử lý ..." cuối cùng chờ và chờ ....

super_noob
02-07-2008, 10:34
tôi ở Hà nội nè thuê hẳn đường ADSL 4M ip tĩnh đàng hoàng thế mà mỗi ngày internet down một lần hỏi sao ko vào được. Ngày nào cũng phải gọi lên 18001268 hoặc 800126. Mà gọi lên đó ngày nào cũng được nghe điệp khúc: "anh xem đèn ADSL của moderm có sáng ko...", "anh tắt moderm đi bật lại ...", "anh chờ em chuyển xuống kỹ thuật xử lý ..." cuối cùng chờ và chờ ....

Đúng rồi anh ạ, "Bài" của bác gặp y hệt em.Em tắt đi bật lại mấy lần mà chờ dài cả cổ mà chẳng thấy ma nào đến giúp ====> siêu nản.

nokia1207
02-07-2008, 18:01
thì support VNPT có cái điệp khúc . đèn modem có sáng ko . tắt modem sau 5 phút bật lại . roài hết bài roài thì anh đọc địa chỉ đi tẹo có kĩ thuật xuống . =)) thế này thì ai mà chả làm support dc. thuê mấy thằng cửu vạn về làm cho nó rẻ . mệt

vhung87
03-07-2008, 21:58
Bạn PVS9001 ui cho mình hỏi một chút đc ko?
tại sao mình dùng gói 2M mà mình kiểm tra trên http://speed.ptic.com.vn/ cũng như trên http://speedtest.net/ gần như là mọi thời điểm sáng chiều tối đêm đều có cả mà tốc độ của minh chỉ lên cao nhất chỉ khoảng 1600Kbps là sao vậy chứ. lúc trước hồi chưa tăng đo lúc nào cũng tầm 1000Kbps mà giờ tăng gấp đôi mà chỉ lên đc có thế hay là VDC giới hạn chỉ cho tăng thế thôi
Mà bạn cho hỏi thêm câu nữa các port của DSLAM có IP 123 sao mà lởm thế lúc ko vào web thì ping tốt tầm 15ms còn cứ vào trang web nào la ping nhảy lên cả 1000ms down xong web thì lại bình thường tầm 15ms. Ping modem luôn <1ms
Liệu có phải DSLAM đó lởm ko .

mufaga
04-07-2008, 06:41

2, Kĩ thuật dởm . xuống nhà gõ gõ bàn phím nhà tôi rồi thốt lên câu anh ko làm gì dc. đâu em à
4 ..................

cái này thì mình thừa nhận là đúng
bọn kĩ thuật xuống gõ nhăng cuội 1 hồi rồi hô bất lực

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mạng củng nhanh,nhưng thái độ làm việc của nhân viên kém vì là của NHÀ NƯỚC, cách thức đăng ký rườm rà...tui rất bực về cái này, tui là SV dân CNTT mà lại ko có mạng xài vì một lý do quá ngu si của bọn giám đốc VNPT là ko có hộ khẩu ở đây...bọn nó ngu vãi cả đái, địch mẹ đi học chứ có phải đi mua đất đâu mà dòi hộ khẩu chứ...còn nửa nếu ko có hộ khẩu thì phải đóng trước 1 triệu...làm như SV chúng tôi là triệu phú ấy.

qua bài này tui mog VNPT có đọc đến và nhảy cầu mà tự vẩn cho đở nhục vì cách quảng lý vô cùng tồi tệ như vậy

------><--BỰC CẢ MÌNH----
vnpt đăng kí ko phải khó mà là siêu khó
mình lên đăng kí nó đuổi về vì ko đủ tuổi lên làm việc với nó
nó yêu cầu phải có sổ hộ khẩu, cmnd mới được làm việc,
thế là phải về nhà kéo mẹ mình lên
lên đến nơi nó đuổi cả hai mẹ con về vì cái tội chủ thuê bao điện thoại lấy tên bố
thế là kéo cả ông bố lên nốt
mình đi đăng kí gói cước trả tiền cứ như đi ăn xin
mà đăng kí xong đợi 3 tuần mãi chả thấy đến lắp
lênm bưu điện làm ầm lên thì ngày hum sau nó đến lắp cho
hỏi sao lâu thế nó trả lời : em quên

ViLead
08-07-2008, 23:11
Về Internet mình cho rằng VNPT và FPT đã bị Viettel vượt mặt từ lâu, FPT thì không đi tới tỉnh lẻ, VNPT thì có phần độc quyền nên chất lượng Internet và Hỗ trợ ngày càng giảm sút.

Mình thường phải dùng cùng lúc cả VNPT và Viettel

bluesky001
23-07-2008, 09:02
Mình đang phân vân dùng mạng FPT hay VNPT, phí như nào mình cũng chưa tìm hiểu và mình phải đến đại ly đăng ký hay có thể đăng ký tại nhà..

bạn có thông tin share với mình nha

thanh kiu bạn

------------------------
http://www.offgamers.com

Jim_Braddock
23-07-2008, 09:16
Mình đang phân vân dùng mạng FPT hay VNPT, phí như nào mình cũng chưa tìm hiểu và mình phải đến đại ly đăng ký hay có thể đăng ký tại nhà..

bạn có thông tin share với mình nha

thanh kiu bạn

------------------------
http://www.offgamers.com
Bạn nên chọn VNN hoặc Viettel vì trong cái Box này FPT bị chê bai rất nhiều rồi.

trustly
25-07-2008, 11:16
Thấy mấy pác chửi rủa VNPT chắc là support của Vịt Teo hoặc FPT roài, tôi cũng đang dùng MegaVNN nhưng thấy support của họ phục vụ tốt đấy chứ, mạng hỏng nhưng gọi cái họ hướng dẫn mình khắc phục và nếu không được thì họ xuống ngay, tốc độ không nói điêu chứ nó là ổn định nhất. Còn nếu nói Support tốt nhất thì tôi bầu cho Vịt Teo (hoàn hảo)

tinh_kt
25-07-2008, 21:55
Tôi cho 5 điểm với lý do sau: Chất lượng mạng không ổn định, hay bị out khi thời tiết xấu.

nokia5200
27-07-2008, 12:45
con bà chúng nó chứ ,ko biết các bạn có bị như tui ko chứ vài ngày nay máy của tui ko thể vào được bất cứ trang web nào trừ trang chủ của bọn chó vnpt này .có ai bị giống tui không.bực quá trời,thế thì lắp mạng chỉ để nhìn trang web của chúng nó à

hot_boy246357
28-07-2008, 13:01
nonkia nói có lý đấy cứ như thế mãi thì chẳng ra cái gì,giá gì bọn VNPT đọc đc cái forum này nhỉ
cái Support của nó thật là tệ....

chucuoiqh
28-07-2008, 13:47
mình cũng thế mạng bi chập chờn không bi out nhưng quá chậm, những lúc mạng lag thường phải tắt modem rồi bật lại, mình không biết nên chuyền sang dùng loại mạng nào mà tốt hơn vnpt nhỉ?. cho mình hỏi 1 vấn đề nữa nhé, nếu dùng mạng viettel gói gọn 250k/1 tháng nếu dùng trên 10 máy tính 1 lúc thì mạng có chậm hơn khi dùng 1 máy không vật? cảm ơn mọi người nhiều,

congthucak
28-07-2008, 16:00
úi giời ơi mấy bác ah dung mạng nao cũng vậy thôi ,chả cái nào hơn cái nào đâu .lúc hợp đồng thì ghi mạng tốc độ mạng rõ ngon .Nhưng chay 1 thời gian thi tốc độ ngang rùa bò hix

chucuoiqh
29-07-2008, 15:26
thật là kinh hồn.em o nghệ an nì, cách đây ko lâu khi vnpt bảo là nâng cấp mạng,từ hôm đó quán net của tui phải đóng cửa 1 tuần, khi gọi cho bưu điên, thì no khất chiều đến, chiều không thấy tui lại goi lên bưu điện thì nó bảo mai.mất hơn 1 tuần quan nét phải đóng cửa.gọi lên nhiều còn bị nó gắt, nhưng vận phải nhịn nói nhẹ nhàng để nó xuống.
nhưng lại gặp 2 thằng nhân viên củ chuối ko biết config modem, lại phải chờ đến ngày mai nhưng họ lại bảo la ko quen loai modem này nên ko confing dc. đành phải đi thuê người khác làm,thật là chán

thanhsoros
29-07-2008, 15:48
phần lớn là chê nhiều hơn lol

minhpn
29-07-2008, 15:50
thật là kinh hồn.em o nghệ an nì, cách đây ko lâu khi vnpt bảo là nâng cấp mạng,từ hôm đó quán net của tui phải đóng cửa 1 tuần, khi gọi cho bưu điên, thì no khất chiều đến, chiều không thấy tui lại goi lên bưu điện thì nó bảo mai.mất hơn 1 tuần quan nét phải đóng cửa.gọi lên nhiều còn bị nó gắt, nhưng vận phải nhịn nói nhẹ nhàng để nó xuống.
nhưng lại gặp 2 thằng nhân viên củ chuối ko biết config modem, lại phải chờ đến ngày mai nhưng họ lại bảo la ko quen loai modem này nên ko confing dc. đành phải đi thuê người khác làm,thật là chán

Bác ở tỉnh nào mà lại có đội chăm sóc khách hàng chuối vậy?

testforfree
29-07-2008, 18:41

4 ..................

Trả lời:
Điểm khá vì mới nâng cấp đường truyền.
1. Thấy họ vô học thì mình phải dậy họ học chứ
2. Con ông cháu cha cả thì biết làm gì?
3. Mình phải tỏ thái độ vị tha như ông với cháu chứ
4. !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hetien
29-07-2008, 19:52
Nhà mình may xài qua VNPT, FPT, Viettel. Cả 3 thằng mạng đều ổn định, ko bị rớt >6 ngày. FPT có đường quốc tế chán nhất, Viettel rẻ nhưng ko ổn định = đường VNPT khi download từ các trang quốc tế.

blackholes
29-07-2008, 22:05
Mạng VNN cùi bắp, dạo này chậm như là rùa ấy, hix hix

NTA1303
29-07-2008, 23:27
Mạng VNPT dùng cũng tàm tạm được. Còn hơn là phải dùng thằng viettel. Nhưng mình vẫn thích dùng FPT nhất ^_^

hihihehe
29-07-2008, 23:28
VNPT, vịt teo, hay ép pờ tờ cũng như nhau cả thôi.

Lỗi này là lỗi của tập thể.

thienhadenhatngo
29-07-2008, 23:36
ây vào đúng chỗ rồi đây, có chỗ để xả cục tức này rồi... Bọn VNPT là cái bọn chết bẵm, bọn này mắc phải căn bệnh nguy hiểm là "Tinh tướng" + "Hách dịch"... cái cổng mạng của mình ở trung tâm bưu điện nó rút kon pa` nó ra đến khi mình hỏi đến thì nó bắt mình cài lại máy, kiểm tra lại modem, mà dkm mấy cái đấy có làm sao đâu... đến mấy ngày liền chúng nó xuống kiểm tra rồi làm mấy thao tác vớ vẫn cũng không được mới lên kiểm tra lại...chán (tức mỗi cái khi chưa xuống kiểm tra thấy mình nói nhiều nó chửi thế này mới cú "Muốn bàn về vấn đề này với các anh thì phải đi học đại học vài năm nưa"...

nokia5200
03-08-2008, 16:17
con mẹ chúng nó chứ.có ai bị như tui ko.cả tuần này chỉ có được duy nhất cái proxy server chó chết mà chúng nó đưa ra ,ngắt modem để lấy proxy mới ko được.ko thể vào được BẤT KỲ 1 trang web nào trừ trang chủ của bọn chó chết vnpt cả.cả họ chúng nó chứ mình là khách hàng mà chúgn nó coi mình ko bằng 1 con chó .chỉ quanh quẩn bên cái trang chủ của chúng nó.có ai bị như tui ko.bực ko chịu nổi,chẳng lẽ lại gọi điện lên chửi bọn chó chết đó 1 trận ,proxy ko thể vào 1 trang nào và block luôn down load torrent.ức chế quá

hetien
18-08-2008, 16:24
Muốn ngon thì phải dùng thiết bị ghép nối băng thâng cả 3 ISP lớn vào dùng chung thì mới ngon được. Bổ sung cho nhau mà.

TorienT
23-08-2008, 09:46
Tớ dùng VNN được 7 tháng, đứt mạng chứng 1,2 lần, mỗi lần chứng 30p. Not bad.

fanzco
28-08-2008, 20:50
Cánh đăng ký + phục vụ của VNPT rối quá , mình đăng ký qua điện thoại thì nó hẹn đến 7N còn đến tận văn phòng ĐK thì có 2N (khó hiểu), mà ĐK xong lúc gắn xem lại họp đồng mà thiếu hay ko đúng chút xíu là phải chờ thêm 2N để lảm lại giấy tờ(tui phải bổ sung đến 3lần)đến khi xong thì thui. Mà khi hư kêu xuống sửa thì nhân viên lắp đặt nói chỉ biết kiểm tra giây còn về mạng thì kêu bộ phận kỹ thuật sửa, sặc chẳng lẽ nhân viên VNPT ko kiêm đc cả mạng và gắn hay sao (đc cái thái độ nhân viên rất ôn hòa).

L.M
28-08-2008, 21:10
Bọn VNPT là cái bọn chết bẵm, bọn này mắc phải căn bệnh nguy hiểm là "Tinh tướng" + "Hách dịch"... cái cổng mạng của mình ở trung tâm bưu điện nó rút kon pa` nó ra đến khi mình hỏi đến thì nó bắt mình cài lại máy, kiểm tra lại modem, mà dkm mấy cái đấy có làm sao đâu...

con mẹ chúng nó chứ.có ai bị như tui ko.cả tuần này chỉ có được duy nhất cái proxy server chó chết mà chúng nó đưa ra ,ngắt modem để lấy proxy mới ko được.ko thể vào được BẤT KỲ 1 trang web nào trừ trang chủ của bọn chó chết vnpt cả.cả họ chúng nó chứ mình là khách hàng mà chúgn nó coi mình ko bằng 1 con chó .chỉ quanh quẩn bên cái trang chủ của chúng nó.có ai bị như tui ko.bực ko chịu nổi,chẳng lẽ lại gọi điện lên chửi bọn chó chết đó 1 trận ,proxy ko thể vào 1 trang nào và block luôn down load torrent.ức chế quá

con bà chúng nó chứ ,ko biết các bạn có bị như tui ko chứ vài ngày nay máy của tui ko thể vào được bất cứ trang web nào trừ trang chủ của bọn chó vnpt này .có ai bị giống tui không.bực quá trời,thế thì lắp mạng chỉ để nhìn trang web của chúng nó à

tại vì VNPT bây h` toàn cái mới mà 1 số thành phần bất hảo vẫn ko chịu thay đổi cái đầu các bác à / vẫn theo cái kiểu là ( tôi là kĩ thuật anh gọi điện lên thì phải theo sự chỉ đạo của tôi ) chán lắm . mình xác nhận là có 1 số anh support có thái độ rất tốt nhưng chỉ dc, khoảng 2 phút đầu , còn lúc mình căng lên roài thì anh ý cũng ko chịu kém . hình như các anh ý nghĩ mình nói to thì các ông ý cũng có quyền nói to hay sao ý . CÒN CÁC BÀ CÁC CHỊ SUPPORT CỦA VNPT THÌ KHỎI NÓI ROÀI . ( XIN MIỄN BÀN - TOÀN CÁC THÀNH PHẦN BẤT HẢO CỦA XÃ HỘI ) MỖI KHI MÌNH GỌI LÊN MÀ CÓ CHỊ HAY BÀ NÀO NGHE MÁY THÌ THÔI MÌNH LÀM CÂU XIN LỖI CHÁU NHẦM MÁY . TIẾC CHO VNPT LẮM .

@CANON ÔNG NÀI . MEGA SUPPORT LỠM . CỐ ĐỊNH CŨNG SUPPORT LỠM . NÓI CHUNG ĐỘI NGŨ SUPPORT CỦA VNPT LỠM HẾT . KHI MÀ NGƯỜI TA ĐÃ KO THÍCH CÁI GÌ ĐÓ THÌ TẤT CẢ NHỮNG CÁI GÌ DÍNH DÁNG ĐẾN NÓ ĐỀU LỠM HẾT . OK !

--trong khi nguoi khac nói năng.. :

Đọc tiêu đề mà không hiểu chủ topic hỏi chất lượng tất cả dịch vụ của VNPT hay chỉ hỏi về dịch vụ MEGAVNN (ADSL) của VNPT? Vì VNPT kinh doanh nhiều dịch vụ như ĐT cố định, Gphone, di động(vina, mobi), bưu chính,...Nếu nhận xét tổng thể thì khác mà cho điểm riêng dịch vụ ADSL MegaVNN thì khác chứ?
Tạm thời mình thấy MegaVNN của VNPT khá ổn định, tuy media không = như trong hợp đồng đã ký nhưng có thể chấp nhận được. Chỉ tiếc Support của nó quá kém.

chào, hiện giờ mình đang làm trong phòng tin học của Viễn Thông 1 tỉnh, lo về các dịch vu MegaVNN

mình thấy chất lượng mạng tương đối tốt, còn về khâu support thì mình đồng ý vẫn còn tệ lắm.... hầu hết các anh đi xử lý sự cố ADSL trước kia là công nhân dây máy, họ không rành lắm về vi tính nhưng họ rất chịu học hỏi và các đài Viễn Thông tỉnh cũng tạo nhiều điều kiện, mở nhiều lớp tập huấn để nâng cao tay nghề cho anh em

hy vọng thời gian tới khâu support khách hàng sẽ tốt hơn

Theo em chất lượng của VNPT cũng chỉ bình thường thui, em cho 5 điểm nhưng chất lượng phục vụ của mấy anh này thì em cho... 2 điểm. Mỗi khi em gọi điện đến hỏi thăm thì máy toàn... bận. Nếu không bận thì trả lời thô lỗ quá, định nhờ vả tý thì lại nói là mất phí dịch vụ.Thế mới chán em.

:)

phuongnd
31-08-2008, 22:27
:D mình vừa mới đăng ký gói Maxi cho cty xong. Khó chịu nhất lúc đăng ký: vào hỏi 2 bà nhân viên, mặt cứ như đâm lê, hỏi xong 1 cậu chờ khoảng 3 phút có câu trả lời (các chị ấy còn bận buôn dưa lê).
Lúc đăng ký mình có hỏi: chị ơi có cần hộ khẩu không? Câu trả lời: không, đến lúc hí hoáy viết + ký xong 4 hay 5 tờ giấy gì đó, chị ấy coi xong rùi phán: em dùng gói này phải có hộ khẩu >>> :-& dm nó vậy mà lúc đầu mình hỏi nó bảo là không.

Về support thì chưa được nếm mùi như mấy bạn ở đây. Cầu trời khấn phật là line nó ổn định

vanchaudk
01-09-2008, 00:02
cũng thấy ổn,nhưng giá cước hơi đắt, chưa bị support ^^

Phamen
01-09-2008, 03:39
Nói chung lại, chất lượng (tốc độ, độ ổn định) của VNPT thì tạm chấp nhận được. Nhưng còn về khoản làm thủ tục thì rất phiền hà. Có thể nói là lạc hậu nhất trong các ISP.

Phải động gì đến giấy tờ thì họ hành cho bằng chết. Đòi hỏi biết bao nhiêu loại giấy tờ nhiêu khê. Thái độ phục vụ khách hàng thì hách dịch.

vegamu
01-09-2008, 09:13
Em lúc đầu đi đăng ký VNPT, đến nơi nó cho em ngồi đợi dài cổ ra, còn nó ngồi ăn, hỏi thì trả lời nhát gừng, cứ như là em đi xin gì của nó ấy. Bực mình em bỏ về luôn. Ít nhất các ISP khác khi mình đến đăng ký nó còn làm ăn tử tế

hoangtutinhyeu81
03-09-2008, 13:53
Nhân cũng topic này em cũng muốn đóng góp một ý kiến khách quan!
Thứ nhất em xin khẳng định em là một người sử dụng,không bà con,không họ hàng thân thích,quen biết...đến bất cứ một nhân viên hay tập đoàn ISP nào hết!(Không tin có thể share tất cả bài của em!).
Em chỉ xin bàn đến mạng VNPT chứ không bàn đến các mạng khác để tránh lạc đề!
_ Thủ tục: Em thấy VNPT quả là một ISP có thủ tục "rườm rà" nhất trong tất cả các mạng.Nhưng như thế cũng không phải là sai,vì có nắm rõ "lí lịch" của các bác mà tỉ lệ trốn "tiền tháng" của VNPT thuộc hàng thấp nhất(theo Vn-Express).Và các bác cũng nên thông cảm là tiền của nhà nước,thất thoát 1 cái là mệt!(nhà nước vậy đóa!).Tùy theo vùng,miền,và nhân viên mà sẽ đòi thủ tục của các bác ra sao thôi.
Như em là sinh viên lúc đăng kí thì nào là giấy tạm trú,hộ khẩu,CMND,bản đăng kí.Và khi đã hoàn thành thì vào đăng kí cũng chỉ có 10'(chắc tại may mắn + có cái đầu để người khác phục vụ mình!Đây là cả một nghệ thuật đấy nhá!).
_ Băng thông,chất lượng mạng: Khá ổn định,ít có trường hợp "ăn gian",tuy nhiên đôi khi cũng gặp phải cảnh đứt mạng,chập chờn (vì đường dây và cáp củ chuối ấy mà!Cả chục chả chịu thay mới!Rõ chán!).
_ Support: Vấn đề này rất nhạy cảm và được nhiều người quan tâm nó hơn những cái khác.
Cái này thì tùy vùng miền,tùy vào thái độ của nhân viên,và còn tùy vào cả "nghệ thuật" bạn yêu cầu người khác support cho mình nữa.
Hiện tại em thấy chỗ em chất lượng khá ổn định,thủ tục cũng không rườm rà lắm (nhưng ít nhất cũng quá nhiều so với các ISP khác!),còn chuyện support thì em chưa bị lần nào (vì chất lượng ổn định kêu support làm con mẹ gì?).
P/S: Nếu VNPT thay đổi những điều sau đây thì bảo đảm chả có một ISP nào sánh kịp.
_ Nâng cấp đường dây,đào tạo đội ngũ kĩ thuật viên có tay nghề cao,thân thiện.
_ Nhân viên văn phòng phải ăn nói lịch sự,thân thiện,cởi mở...
Thân!

tomcatvn
12-09-2008, 00:21
tại vì vnpt bây h` toàn cái mới mà 1 số thành phần bất hảo vẫn ko chịu thay đổi cái đầu các bác à / vẫn theo cái kiểu là ( tôi là kĩ thuật anh gọi điện lên thì phải theo sự chỉ đạo của tôi ) chán lắm . Mình xác nhận là có 1 số anh support có thái độ rất tốt nhưng chỉ dc, khoảng 2 phút đầu , còn lúc mình căng lên roài thì anh ý cũng ko chịu kém . Hình như các anh ý nghĩ mình nói to thì các ông ý cũng có quyền nói to hay sao ý . CÒn cÁc bÀ cÁc chỊ support cỦa vnpt thÌ khỎi nÓi roÀi . ( xin miỄn bÀn - toÀn cÁc thÀnh phẦn bẤt hẢo cỦa xà hỘi ) mỖi khi mÌnh gỌi lÊn mÀ cÓ chỊ hay bÀ nÀo nghe mÁy thÌ thÔi mÌnh lÀm cÂu xin lỖi chÁu nhẦm mÁy . TiẾc cho vnpt lẮm .

hoÀn toÀn chÍnh xÁc !

Dicky_Ng
15-09-2008, 15:52
Đang định mắc mạng MegaEasy ở nhà, mà lên đây thấy các bác nói vậy, tớ cũng hông bít có nên giữ ý định đó hông nữa? Dạo này thấy VDC khuyến mãi dữ lắm! Hic...

brutal_death
15-09-2008, 16:58
mh đang chọn 3 cái là viettel-netnam-vnpt cho mh hỏi 3 cái này thì cái nào hơn cái nào ở các mục sau:
-tốc độ
-phí đăng ký
-phí thuê bao hàng tháng trọn gói(mh sài trọn gói)gói rẻ nhất là bao nhiêu và tốc độ thế nào?
-chất lượng
cám ơn nhièu nhé!

Dicky_Ng
15-09-2008, 19:01
mh đang chọn 3 cái là viettel-netnam-vnpt cho mh hỏi 3 cái này thì cái nào hơn cái nào ở các mục sau:
-tốc độ
-phí đăng ký
-phí thuê bao hàng tháng trọn gói(mh sài trọn gói)gói rẻ nhất là bao nhiêu và tốc độ thế nào?
-chất lượng
cám ơn nhièu nhé!

http://support.vnn.vn/sanpham_dichvu/content.asp?dv=85&dvc=120&ct=giacuoc <--- Giá cước VNPT.

http://www.viettel.com.vn/Dichvu/Internet/tabid/113/Cat/79/language/vi-VN/15/9/2008.viettel <--- Coi cái này, có giá cước Viettel.

http://netnam.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=17&Itemid=31 <--- Netnam.

Mình thì chấm gói 1024/512, đang đắn đo giữa Viettel và VNPT. VNPT đang khuyến mãi rầm trời, không biết có nên dùng mạng này không nữa.

Lulabby
16-09-2008, 02:17
VNPT xài ổn định, hồi xưa mình có xài. Nhưng tính ra thì mắc quá, ko biết bạn xài lưu lượng hay trọn gói, mình dùng trọn gói nên sau đó chuyển qua Viettel rẻ hơn.

Dicky_Ng
16-09-2008, 09:08
Mình thấy cái gói MegaEasy trọn gói có 250.000 hà. Loại 1024/512 đó bạn!

minhpn
16-09-2008, 14:44
Đây là bảng cước ADSL mới nhất của VNPT.

Mega Easy
Tốc độ kết nối 1.024 Kbps/512 Kbps
Cước thuê bao tháng 24.000 đồng/tháng
Cước 01 Mbyte theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận 48 đồng
Cước trần: Tổng cước thuê bao tháng và cước sử dụng không vượt quá: 300.000 đồng/tháng
Cước trọn gói: Trả luôn một lần hàng tháng không phụ thuộc lưu lượng sử dụng: 250.000 đồng/tháng
Địa chỉ IP: IP động
Mega Family
Tốc độ kết nối 1.536 Kbps/512 Kbps
Cước thuê bao tháng 35.000 đồng/tháng
Cước 01 Mbyte theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận 48 đồng
Cước trần: Tổng cước thuê bao tháng và cước sử dụng không vượt quá: 450.000 đồng/tháng
Cước trọn gói: Trả luôn một lần hàng tháng không phụ thuộc lưu lượng sử dụng 350.000 đồng/tháng
Mega Extra
Tốc độ kết nối 2.048 Kbps/512 Kbps
Cước thuê bao tháng 82.000 đồng/tháng
Cước 01 Mbyte theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận + 6.000 Mbyte đầu: 55 đồng
+ Các Mbyte tiếp theo: 41 đồng
Cước trần: Tổng cước thuê bao tháng và cước sử dụng không vượt quá: 700.000 đồng/tháng
Cước trọn gói: Trả luôn một lần hàng tháng không phụ thuộc lưu lượng sử dụng 550.000 đồng/tháng
Mega Maxi
Tốc độ kết nối 3.072 Kbps/640 Kbps
Cước thuê bao tháng 165.000 đồng/tháng
Cước 01 Mbyte theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận + 6.000 Mbyte đầu: 55 đồng
+ Các Mbyte tiếp theo: 41 đồng
Cước trần: Tổng cước thuê bao tháng và cước sử dụng không vượt quá: 300.000 đồng/tháng
Cước trọn gói: Trả luôn một lần hàng tháng không phụ thuộc lưu lượng sử dụng 250.000 đồng/tháng
Mega Maxi+
Tốc độ kết nối 3.072 Kbps/640 Kbps
Cước thuê bao tháng 300.000 đồng/tháng
Cước 01 Mbyte theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận:
+ 6.000 Mb đầu: 50 đ
+ 6.000 Mb tiếp theo: 45 đ
+ Các Mb tiếp theo: 40 đ
Cước trần: Tổng cước thuê bao tháng và cước sử dụng không vượt quá: 1.818.181 đồng/tháng
Cước trọn gói: Trả luôn một lần hàng tháng không phụ thuộc lưu lượng sử dụng 1.454.545 đồng/tháng
Địa chỉ IP: Miễn phí 01 IP tĩnh
Mega Pro
Tốc độ kết nối 4.096 Kbps/640 Kbps
Cước thuê bao tháng 500.000 đồng/tháng
Cước 01 Mbyte theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận: 40 đồng
Cước trần: Tổng cước thuê bao tháng và cước sử dụng không vượt quá: 2.272.727 đồng/tháng
Cước trọn gói: Trả luôn một lần hàng tháng không phụ thuộc lưu lượng sử dụng 1.818.181 đồng/tháng
Địa chỉ IP: Miễn phí 01 IP tĩnh
Mega For Game
Tốc độ kết nối 6Mbps/640 Kbps
Cước thuê bao tháng 600.000 đồng/tháng
Cước 01 Mbyte theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận 45 đồng
Cước trần: Tổng cước thuê bao tháng và cước sử dụng không vượt quá: 3.000.000 đồng/tháng
Cước trọn gói: Trả luôn một lần hàng tháng không phụ thuộc lưu lượng sử dụng 2.500.000 đồng/tháng
Mega Dreaming
Tốc độ kết nối 8Mbps/640 Kbps
Cước thuê bao tháng 2.000.000 đồng/tháng
Cước 01 Mbyte theo lưu lượng sử dụng gửi và nhận:
+ 10 Gbyte đầu tiên: 450 đ
+ Các Gbyte tiếp theo: 350 đồng
Cước trần: Tổng cước thuê bao tháng và cước sử dụng không vượt quá: 15.000.000 đồng/tháng
Cước trọn gói: Trả luôn một lần hàng tháng không phụ thuộc lưu lượng sử dụng 10.000.000 đồng/tháng
Địa chỉ IP: Miễn phí 05 IP tĩnh

brutal_death
16-09-2008, 16:03
mh thì thích sài trọn gói cho tiện...bạn nào sài qua netnam chưa?mh thấy nó rẻ ko biết thế nào....còn mh vừa đi đăng kí viettel thì ở đống đa hà nội ng ta bảo ko lắp đc mạng vì cơ sở thiếu phải vài tháng nữa mới lắp->bó tay nếu là sự thật

brutal_death
16-09-2008, 16:14
mh thì thích sài trọn gói cho tiện...bạn nào sài qua netnam chưa?mh thấy nó rẻ ko biết thế nào....còn mh vừa đi đăng kí viettel thì ở đống đa hà nội ng ta bảo ko lắp đc mạng vì cơ sở thiếu phải vài tháng nữa mới lắp->bó tay nếu là sự thật

t649
16-09-2008, 16:17
Mình từng dùng VNPT và Viettel(đều là gói rẻ nhất). Mình xin đc so sánh 2 gói cước của 2 thằng này ở 1 số điểm sau mà mình để ý:
- Down : VNPT down nhanh hơn, tốc độ ổn định khoảng 165kb/s, viettel chậm hơn khoảng 130kb/s - down bằng idm
- Torrent : cả 2 đều ko giới hạn, tốc độ max vẫn như trên. Tuy nhiên Vnpt lấy seed khá chậm, phải đợi khá lâu thì tốc độ mới lên max đc chứ ko như viettel, down file thì không sao nhưng nếu xem tv online bằng torrent thì gần như không thể xem được
- Proxy : vnpt hay cho khách hàng xài qua proxy, còn viettel thì không
- Lag : cái này khó để ý hơn. Nhưng viettel cách đây khoảng 5 tháng thì thường 30' lại bị lag khoảng gần 10s
- Phục vụ khách hàng : mọi ng đều đã nói cả rồi

brutal_death
16-09-2008, 20:49
cám ơn bạn vậy khi đăng kí vnpt mh có cần mất tiền đăng kí hay free như viettel( mh muốn sài trọn gói)

minhpn
17-09-2008, 08:32
Theo mình được biết thì khi đăng kí ADSL tại VNPT sẽ phải trả phí (cũng rất rẻ nếu bạn đã có đường cố định) và sẽ free khi có khuyến mại.
Hình như VNPT đang khuyến mại đấy

htlehoang
17-09-2008, 12:40
cám ơn bạn vậy khi đăng kí vnpt mh có cần mất tiền đăng kí hay free như viettel( mh muốn sài trọn gói)

VNPT đang khuyến mại trọn gói, hình như đến hết tháng 9 này. Nếu muốn lắp thì nhanh chân lên bạn ạ

tềthiên
17-09-2008, 20:04
VNPT đang khuyến mại trên toàn quốc.
+Nếu lắp trên đường dây thoại có sẵn:
-Free 100% phí lắp đặt.
-Tặng Modem & 2 tháng cước sử dụng (110.000 đ/tháng) hoặc
-Nếu đã có sẵn modem thì tặng 4 tháng cước sử dụng (110.000 đ/tháng)
+Nếu lắp ADSL và thoại cùng lúc thì ngoài ưu đãi như trên sẽ được tặng 3 tháng cước thuê bao cho đường thoại (phí lắp đường thoại cũng free 100%).

huongvuns
17-09-2008, 21:37
tốt tốt chị tui làm trong VNPT nên nhà suport khi nào cũng Pro tận tình :D

brutal_death
18-09-2008, 11:42
hôm qua đi hỏi ở mấy chỗ vnpt thì biết là cũng đang có khuyến mại hết tháng 9 nhưng vì chỗ ở ko có điện thoại bàn nên lắp cả 2 thì mỗi tháng mất 30k tiền thuê bao điện thoại...hỏi nếu ko muốn lắp thì họ bảo phải tự mua modern và đóng thêm 440k tiền lắp đặt...vào fpt thì đóng 900k hoặc 600k khuyến mãi modern và 4 8 tháng giảm tiền...hix giờ chọn mạng khó quá mà tài chính thì hẹp lại thích đua đòi

Lulabby
19-09-2008, 07:08
hôm qua đi hỏi ở mấy chỗ vnpt thì biết là cũng đang có khuyến mại hết tháng 9 nhưng vì chỗ ở ko có điện thoại bàn nên lắp cả 2 thì mỗi tháng mất 30k tiền thuê bao điện thoại...hỏi nếu ko muốn lắp thì họ bảo phải tự mua modern và đóng thêm 440k tiền lắp đặt...vào fpt thì đóng 900k hoặc 600k khuyến mãi modern và 4 8 tháng giảm tiền...hix giờ chọn mạng khó quá mà tài chính thì hẹp lại thích đua đòi

Bạn àh, đăng ký mạng qtrong là chất lượng mạng dùng như thế nào, đừng chọn những cái khuyến mãi nhiều mai mốt cũng phải bỏ, tiền mất để lắp đặt 1 mạng khác. Ý mình nói ở đây là FPT dùng rất tệ, khuyến mãi thì liên tục, nhưng về sử dụng lâu dài thì nhiều thành viên đã phản ảnh rồi.

Hi vọng giúp bạn chọn mạng tốt.

Thân.

minhpn
19-09-2008, 08:56
Nếu ko có điện thoại bàn thì ta lắp đường ko số - ko dùng điện thoại cố định --> sẽ ko phải trả phí thuê bao cố định hàng tháng

nòunnolife
20-09-2008, 22:25
Hic,dạo này thấy mấy you than về ISP hơi bị nhìu,đua chen chút cho vui,
Thật sự mà nói thì VNPT tốt nhất,tuy nhiên support của VNPT có vấn đề,còn chuyện COCC thì mạng nào cũng vậy,Viettel cũng toàn con cháu dâu rể của mấy bác quân đội thôi,bây h viettel lương cao nên hàng gửi không,hehe.Còn nói về Port thì thằng VNPT vẫn nhất, Viettel làm ẩu lắm,DSLAM thì của VIETTEL là thằg trung quốc,VNPT hồi trước thì không xài hàng trung quốc(hồi đó giàu xài sang chơi toàn đồ hiệu) nhưng giờ cũng xài hàng đó,nên bây h mới có khuyến mãi nhìu,hehe,NÓi tóm lại VNPT vẫn là được nhất,tiếp đó đến FPT,thằng viettel là thằng "việt teo"

conank
20-09-2008, 23:16
FPT mới là bét nhất, cùi bắp, limit 30k/s 24/24 rồi

Lulabby
21-09-2008, 00:34
Theo minh thi gio con VNPT va Viettel la xai dc thoi, FPT thi khoi noi roi.

Con Dslam o VN xai hang kem chat luong thi cung buon that, hom bua co nc voi a ky thuat vien, ong noi do thi hieu cua khach hang thay doi nen dung hang Trung Quoc loi hon, neu vay thi Viet Nam ko biet bao gio moi tien bo noi, chan wa...

duongthanh85
21-09-2008, 18:05
Mình xài VNPT (MegaVNN), thành thật mà nói chất lượng ổn. Tuy support hơi tồi, nhưng cũng là cơ hội cho bạn tự mày mò ^^

ruckus
21-09-2008, 18:27
Khu vực mình ở (Q.5) support của khá. Mạng tương đối ổn định. Lúc trước rất hay bị rớt mạng, điên lên bảo với cái modem 'mày rớt mạng phát nữa xem, anh cắt hợp đồng lun', thế là tự dưng từ dạo đó đến giờ tịt ko còn rớt nữa ^^.
Vụ lag thì mình ko cày game online nên ko biết ^^.....

zikey
25-09-2008, 14:57
Giờ cứ nhắc đến việc đăng ký mạng của VNPT là mình sợ. Ai đời đăng ký xong chờ đến 14 tháng sau mơi có mạng dùng

stepbystepone
25-09-2008, 15:59
Theo minh thi gio con VNPT va Viettel la xai dc thoi, FPT thi khoi noi roi.

Con Dslam o VN xai hang kem chat luong thi cung buon that, hom bua co nc voi a ky thuat vien, ong noi do thi hieu cua khach hang thay doi nen dung hang Trung Quoc loi hon, neu vay thi Viet Nam ko biet bao gio moi tien bo noi, chan wa...

kỹ thuật viên nào nói với bạn thế???hiện nay dung lượng của VNPT là 11,4G (sắp tới sẽ tiếp tục nâng lên nữa).vừa tăng tốc độ gói cước lên gấp đôi đó thôi.nói chung support thì VNPT kém thật (nhà nước mà) nhưng chất lượng thì phải nói là tốt hơn các ISP khác rồi.

btrung
25-09-2008, 16:21
Mình sài vnn, nói chung là ức chế lắm. Mạng hay rớt và down kém.

jaguar4t
25-09-2008, 17:18
Mình sài vnn, nói chung là ức chế lắm. Mạng hay rớt và down kém.
Tui thấy mạng VNPT lúc nào cũng ngon. Download torrent tốc độ luôn trên 200kB/s

khong chi rieng vnpt ko thoi dau !! ca fpt cung the day !! chat luong phuc vu ko dc tot cho lam ! moi khi co van de gj hoi la y nhu rang rat kho gap ! gap thi cu noi vong vo nhiu loi!
tot nhat bay gio` la dung mang viettel thoi bchat luong phuc vu cung tam dc

--> người nhà Viettel roài. Nếu tui mà làm cho EVN thì tui sẽ post 1 bài có nội dung như sau:

khong chi rieng vnpt ko thoi dau !! ca fpt, viettel cung the day !! chat luong phuc vu ko dc tot cho lam ! moi khi co van de gj hoi la y nhu rang rat kho gap ! gap thi cu noi vong vo nhiu loi!
tot nhat bay gio` la dung mang EVN thoi bchat luong phuc vu cung tam dc

Starcraft
25-09-2008, 17:52
chưa có điều kiện nên trước giờ mới dùng gói vnn, thấy rằng tốc độ lúc nhanh lúc chậm chả có quy luật hay ổn định gì cả, ngoài ra ghét cái là cứ mưa gió thì lại out mạng liên tục!

kieuoanh21t
02-11-2008, 12:01
Gần cả năm nay gói cước vnpt tăng thêm 200 ngàn đồng/tháng(dịch vu adsl)vậy mà mạng ko những chậm hơn mà còn rớt liên tục, ko biết nói đây người của vnpt có biết ko . Vậy nên ai biết wed nào của chính vnpt mà có chức năng thão luận như thế này để nói thẳng lên đó chứ nói ở đây vnpt ko biết ,thì có nói cũng như ko a`.

landao
03-11-2008, 11:47
dung lượng vnpt giờ là 16,5G rồi !chất lượng thì mạng vnn là tốt nhất! nhưng mà khâu support quả là tồi !mình đồng ý với các bạn! mạng vnn cần xem lại khâu chăm sóc khách hàng!

ruckus
03-11-2008, 11:58
với megavnn thì chỉ có 1 câu mà ông bà mình nói đúng : chậm mà chắc.

nguyennamthai
03-11-2008, 22:34
Mỗi nơi 1 khác làm sao mà đánh giá chung được. Chỉ có thể nhìn vào số lượng vote mà thôi. Nhận xét nà dịch vụ tạm được chăm sóc hơi kém, khoản chăm sóc học hỏi mấy bố việt tel nói ngọt thế

fanzco
04-11-2008, 08:39
Mạng vnn nói chung là tốt(ko bàn support)tui xài chưa rớt mạng lần nào , tốc độ ko nhanh ko chậm ^^ , nếu muốn mạng tốt giá rẻ thì chọn netnam ,thằng này có trang phim ngang ephim thằng fpt ,chất lượng dịch vụ tốt , ko biết có phải do thấy yếu thế hơn 3 đại gia kia về số lượng thuê bao ko mà chất lượng chăm sóc khách rất tuyệt ^^ .

gokilu
05-11-2008, 14:45
dung lượng vnpt giờ là 16,5G rồi !chất lượng thì mạng vnn là tốt nhất! nhưng mà khâu support quả là tồi !mình đồng ý với các bạn! mạng vnn cần xem lại khâu chăm sóc khách hàng!
Thời điểm bác post bài này thì đã là 19Gbps rồi

anhlam
05-11-2008, 17:45
Dung lượng quốc tế hay trong nước vậy bác, mấy tháng nay vnpt có nâng cấp dung lượng quốc tế đâu

quanvu72
05-11-2008, 21:01
Dung lượng quốc tế hay trong nước vậy bác, mấy tháng nay vnpt có nâng cấp dung lượng quốc tế đâu

dung lượng 19Gbps là dung lượng đường truyền quốc tế bạn ah!nều cuối năm không có gì thay đổi thì vnpt sẽ nâng cấp dung lượng đường truyền quốc tế lên 31Gbps để phục vụ khách hàng!
Nguồn http://hanoi.vnn.vn/tintuc/details.asp?topic=BT30100852865

phongluuxyz
05-11-2008, 22:20
Support tùy từng người.

tkbroly
31-01-2009, 11:50

khâu khách hàng cực kỳ tồi tệ, chuẩn ko cần chỉnh

minhpn
31-05-2009, 10:46
chất lượng mạng VNPT dạo này quá ngon rồi.
Tiện ích cũng nhiều:
- Xem phim, giải trí: MegaFun.vn; MegaTV.VNN.VN
- Học trực tuyến: hocmai.megavnn.vn

cankinhtrang
31-05-2009, 10:57
dung lượng 19Gbps là dung lượng đường truyền quốc tế bạn ah!nều cuối năm không có gì thay đổi thì vnpt sẽ nâng cấp dung lượng đường truyền quốc tế lên 31Gbps để phục vụ khách hàng!
Nguồn http://hanoi.vnn.vn/tintuc/details.asp?topic=BT30100852865
Đến thời điểm bây giờ đã là 32,5 Gb rồi nhé

Presarjo
26-06-2009, 15:20
Ha ha,các bác nói chuyện chán bỏ mẹ. Em dùng ADSL mấy năm rồi chưa hỏng lần nào (nói thật 100%, nói xong tối về nó chết thẳng cẳng thì bỏ mẹ). Hỏng nhiều hay ít một phần là do chính bản thân người sử dụng. Vấn đề ko phải 100% do nhà cung cấp dịch vụ, mà còn do các bác sử dụng chưa đúng cách, đặt thiết bị chưa đúng chỗ và cái đầu luôn nghĩ lỗi tại bên cung cấp dịch vụ. (Ai có cái đầu như vậy chắc chỉ để trồng cây thôi, đếch làm đc gì ngoài chát chít và chơi game)
Nói nhỏ nhé, em cũng là người vnpt. he he

qt.chuot
18-08-2009, 16:37
khong biet ho lam an nhu the nao ma mang luc vao duoc luc khong khong hieu ho lam an nhu the nao chi biet lay tien cua khach hang la tai khong de y gi den nguoi dung.Qua thieu trach nhiem lam an nhu bon vo hoc chac co thieu trach nhiem
tui ma co quyen tui se dua bon nay ra xu ban het khong de ten nao song sot
that la sai lam khi noi mang vnpt la tot nhat hien nay

làm ăn như cục cứt mà khi nào củng to miệng.bọn đáng chết mạng thì lúc được lúc không bọn này thật đáng ghét.hảy chăm lo cho khách hàng tốt chút đi hởi vnpt

trangchay
18-08-2009, 16:42
ban nay chac lam cho ISP khac roi nen moi noi nhu vay ve VNPT. lam j co mang nao tot hoan toan ma noi nhu the. nghe mat thien cam qua the

qt.chuot
18-08-2009, 17:21
làm ăn như cục cứt mà khi nào củng to miệng.bọn đáng chết mạng thì lúc được lúc không bọn này thật đáng ghét.hảy chăm lo cho khách hàng tốt chút đi hởi vnpt

chaoemcho1
21-08-2009, 15:40
tình hình thấy các bác chê ADSL của VNPT ác quá.. em làm net manager VNPT Lai Châu xin có ý kiến với các bác tý... thứ nhất về thủ tục đăng ký . về nguyên tắc phải có hộ khẩu và chứng minh thư là không có gì sai cả.. các bác biết đấy giờ em mất công kéo dây tín hiệu cho, rồi trang bị modem trị giá 6 đến7 trăm tiền, rồi hàng tháng bác dùng net của em .. nhì nhằng cũng phải tiền trăm nghìn rồi . bác ít nhất cũng phải cho em cái hộ khẩu và chứng minh thư để em tin bác là ai chứ..không lắp xong bác dùng một tháng bét nhè rồi bác ôm cả đi mất em biết kêu ai.. bác định cho em ăn cám à. em có khinh nghiệm làm internet 5 năm xin chia sẻ các bác it thông tin .. để nhiều khi internet nhà mình hỏng các bác tự xem qua..qua 5 năm trong nghề em thấy những trường hợp internet gặp sự cố thì 85 % là có người dùng còn 15 % là do nhà cung cấp.
đầu tiên nói đến chất lượng đường truyền phải nói đến dây tín hiệu. các bác tham khảo qua thông số cụ thể sau:
" - SNR Margin (Signal to Noise Ratio) : càng lớn càng tốt (max 128). Nếu >20 là rất tốt, rất khó rớt. >12 chấp nhận được, hay bị rớt. <6 sẽ không thể kết nối được.
Chỉ số này tỷ lệ nghịch với cự ly đến DSLAM, Tỷ lệ thuận với tiết diện cáp. Càng xa thì SNR Margin càng thấp. Tiết diện cáp càng lớn thì SNR Margi càng cao.
SNR Margin cũng phụ thuộc vào tốc độ kết nối. Nâng tốc độ kết nối lên sẽ làm giảm SNR Margin, hạ tốc độ kết nối sẽ làm tăng SNR Margin. Do đó nếu line của bạn quá xa. Hãy đăng ký hạ gói cước và yêu cầu set tốc độ kết nối cổng ADSL của bạn tại DSLAM xuống thấp = tốc độ gói sẽ làm tăng tính ổn định của kết nối.

- Nhiễu (noise: Line Attenuation hoặc Loop Attenuation, loop loss) : càng bé càng tốt. Tốt nhất là <20. nếu từ 20-40 là chấp nhận được. lớn hơn nữa là xấu. Nếu >65dB sẽ không kết nối được. nếu Line Attenuation >40 bạn nên kêu thợ thay dây gấp.

Một số giá trị tham khảo:
+Line Attenuation
- 0-43 dB - 2Mbps
- 43-60 dB - 1Mbps
- > 60 dB - 512kbps

Một số modem chia các chỉ số này riêng cho đường upstream và downstream riêng. "
tốc độ internet mà nhà cung cấp cam kết các bác xem phần upstream và downstream xem có đúng không . nếu cao hơn thì không sao. thấp hơn thì các bác có ý kiến.
các thông số trên các vào trong trang config modem xem trong phấn status
mạng vào nhanh hay không còn phụ thuộc vào modem và máy tính của bác đang dùng nứa..cái đấy bác nào là dân IT chắc kiểm tra được.
còn về khâu chăm sóc khách hàng thì công nhận là bên em có kiểu làm ăn công quyền thật .. nhiều khi hơi kém ...cái đó đến lãnh đạo bên em còn bó tay nữa là .. một số ít thôi các bác ạ không phải ai cũng thế .. đó là cái nếp suy nghĩ của những người còn tồn tại từ thời bưu điện còn độc quyền .. em cũng muốn đuổi mấy thằng đó đi lắm rồi ấy chứ .... chỗ em làm tuy chưa hoàn hảo nhưng cũng không đến lỗi như những trường hợp các bác vừa nêu..
em xin chia sẻ các bác một ít kinh nghiệm thế .. bác nào có khúc mắc gì cứ nêu ra để anh em thảo luận bàn bạc tìm cách giải quyết

singcang
21-08-2009, 15:43
tình hình thấy các bác chê ADSL của VNPT ác quá.. em làm net manager VNPT Lai Châu xin có ý kiến với các bác tý... thứ nhất về thủ tục đăng ký . về nguyên tắc phải có hộ khẩu và chứng minh thư là không có gì sai cả.. các bác biết đấy giờ em mất công kéo dây tín hiệu cho, rồi trang bị modem trị giá 6 đến7 trăm tiền, rồi hàng tháng bác dùng net của em .. nhì nhằng cũng phải tiền trăm nghìn rồi . bác ít nhất cũng phải cho em cái hộ khẩu và chứng minh thư để em tin bác là ai chứ..không lắp xong bác dùng một tháng bét nhè rồi bác ôm cả đi mất em biết kêu ai.. bác định cho em ăn cám à. em có khinh nghiệm làm internet 5 năm xin chia sẻ các bác it thông tin .. để nhiều khi internet nhà mình hỏng các bác tự xem qua..qua 5 năm trong nghề em thấy những trường hợp internet gặp sự cố thì 85 % là có người dùng còn 15 % là do nhà cung cấp.
đầu tiên nói đến chất lượng đường truyền phải nói đến dây tín hiệu. các bác tham khảo qua thông số cụ thể sau:
" - SNR Margin (Signal to Noise Ratio) : càng lớn càng tốt (max 128). Nếu >20 là rất tốt, rất khó rớt. >12 chấp nhận được, hay bị rớt. <6 sẽ không thể kết nối được.
Chỉ số này tỷ lệ nghịch với cự ly đến DSLAM, Tỷ lệ thuận với tiết diện cáp. Càng xa thì SNR Margin càng thấp. Tiết diện cáp càng lớn thì SNR Margi càng cao.
SNR Margin cũng phụ thuộc vào tốc độ kết nối. Nâng tốc độ kết nối lên sẽ làm giảm SNR Margin, hạ tốc độ kết nối sẽ làm tăng SNR Margin. Do đó nếu line của bạn quá xa. Hãy đăng ký hạ gói cước và yêu cầu set tốc độ kết nối cổng ADSL của bạn tại DSLAM xuống thấp = tốc độ gói sẽ làm tăng tính ổn định của kết nối.

- Nhiễu (noise: Line Attenuation hoặc Loop Attenuation, loop loss) : càng bé càng tốt. Tốt nhất là <20. nếu từ 20-40 là chấp nhận được. lớn hơn nữa là xấu. Nếu >65dB sẽ không kết nối được. nếu Line Attenuation >40 bạn nên kêu thợ thay dây gấp.

Một số giá trị tham khảo:
+Line Attenuation
- 0-43 dB - 2Mbps
- 43-60 dB - 1Mbps
- > 60 dB - 512kbps

Một số modem chia các chỉ số này riêng cho đường upstream và downstream riêng. "
tốc độ internet mà nhà cung cấp cam kết các bác xem phần upstream và downstream xem có đúng không . nếu cao hơn thì không sao. thấp hơn thì các bác có ý kiến.
các thông số trên các vào trong trang config modem xem trong phấn status
mạng vào nhanh hay không còn phụ thuộc vào modem và máy tính của bác đang dùng nứa..cái đấy bác nào là dân IT chắc kiểm tra được.
còn về khâu chăm sóc khách hàng thì công nhận là bên em có kiểu làm ăn công quyền thật .. nhiều khi hơi kém ...cái đó đến lãnh đạo bên em còn bó tay nữa là .. một số ít thôi các bác ạ không phải ai cũng thế .. đó là cái nếp suy nghĩ của những người còn tồn tại từ thời bưu điện còn độc quyền .. em cũng muốn đuổi mấy thằng đó đi lắm rồi ấy chứ .... chỗ em làm tuy chưa hoàn hảo nhưng cũng không đến lỗi như những trường hợp các bác vừa nêu..
em xin chia sẻ các bác một ít kinh nghiệm thế .. bác nào có khúc mắc gì cứ nêu ra để anh em thảo luận bàn bạc tìm cách giải quyết

tiện có manager net ở Lai châu đây hỏi luôn :D

- khoảng bao lâu nữa thì sửa xong vụ đứt cáp quang quốc tế vậy , mạng nhà mình giờ chỉ bằng 70% tốc độ đi ra nước ngoài hồi trước thôi :( . thanks

chaoemcho1
21-08-2009, 16:54
cái đó là vấn đề vĩ mô bác à dự tính là tầm 15/09 lỗi do thiên tai mà bác

singcang
23-08-2009, 12:39
lâu quá :( chít mất >"<

TearofBoy
23-08-2009, 21:22
Nếu mà VNN chăm sóc khách hàng ngọt như việt teo và chuyên nghiệp như FPT thì 10 điểm. Vote 7/10 :D

chaoemcho1
27-08-2009, 20:36
hehe làm sao ai mà toàn diện hết được.. em nghĩ giờ đang cạnh tranh ác liệt như thế,chắc không có chuyện nhiều chuyện lằng ngoằng như các bác kể đâu.. em thì cũng công nhận là có một số con sâu... nhưng không phải ở đâu cũng thế ... mà các bác gặp những chuyện như vậy có gắng cho em giờ giấc. hoặc là một cái tên .. và địa chỉ nơi bác đang sống .. em alo cho lãnh đạo nơi đó giải quyết.. (bên em có danh bạ nội bộ mà)

vonhuky
27-08-2009, 20:59
Mình đang xài mạng VNPT, xài rất tốt chưa hề rớt mạng lần nào, xài gói 275k/1 tháng.

daorua
28-08-2009, 10:17
nghe các bác nói chuyện mà em thấy đau lòng quá. e cũng là dân vnpt, đâu có bà con họ hàng gì đâu. theo như e nghỉ thì ko có cái g là hoàn hảo cả, nhiều khi con sâu làm rầu nồi canh mong các bác thông cảm. mà e thấy tụi em làm việc tích cực thế này mà vẩn bị kêo thế cơ àh.ừm, buồn nhỉ

vutung29
28-08-2009, 10:43
dùng VNPT vài tiếng limit luôn khỏi dùng nản hẳn

Hào đảm vô tỷ
28-08-2009, 11:29
làm cho vịt teo thì làm ơn đừng có phán bừa, làm quái gì VNPT có cái vụ limit chứ!

SodepCatTuong
28-08-2009, 11:38
Trước mình làm nét, kết luận, tốc độ thua FPT nhưng ổn định hơn, ghét cái là gặp sự cố thì fix lâu lắm! Còn nhân viên thì như nhau cả thôi, làm công ăn lương cả mà, mình vui vẻ thì người ta nhiệt tình! ( lúc đó chưa có VT ADSL nhé)

daorua
28-08-2009, 15:23
thực ra mấy ông mấy bà gọi cho bọn fpt với viet teo được mấy em dẻo mỏ nó nói ngọt cho mấy câu là khoái.dvkh nói chung nói năng phải dể nghe. nhưng đánh giá cơ bản là ở tốc độ, tính ổn định. Ko biết sao chứ tui dùng của vnpt tôddaaays thui.

kakabond
28-08-2009, 17:25
mới xài gói mega easy thấy ok, tốc độ ^^ , coi phim ngon lành, chơi game cũng binh thường

02071990
28-08-2009, 21:10
các cậu cho tớ hỏi 1 tuần nay có ai dùng vnn mà bị disconnect thường xuyên ko. Cứ khoảng 5,10p là lại bị disconnect, tầm 5p xong lại connect lại.. thường xuyên thế.. về đêm thì ổn định.. mà đêm thì ngủ đ' ai dùng đâu mà lại ổn định cái h ý. chán khó tả.. support thì kêu do sự cố cáp quang đứt trong khi bao nhiêu nhà tớ quen chả ai bị cả...

Hoa_Hong_Da
28-08-2009, 21:18
các cậu cho tớ hỏi 1 tuần nay có ai dùng vnn mà bị disconnect thường xuyên ko. Cứ khoảng 5,10p là lại bị disconnect, tầm 5p xong lại connect lại.. thường xuyên thế.. về đêm thì ổn định.. mà đêm thì ngủ đ' ai dùng đâu mà lại ổn định cái h ý. chán khó tả.. support thì kêu do sự cố cáp quang đứt trong khi bao nhiêu nhà tớ quen chả ai bị cả...

Có đấy, tơ thì lại là người quen bị, còn tớ thì chả sao cả, nhưng ít nhất 3 người bị rồi.

belenba_ngoan
28-08-2009, 21:29
t dùng cáp quang vnpt, cùi ko chịu được. ping toàn 4 trong khi fpt là 1. chỉ tại vùng sâu xa ko có lựa chọn nào khác, với lại bọn chăm sóc khách hàng làm ăn rất vớ vẩn. đúng kỉu nhà nước.

Hào đảm vô tỷ
28-08-2009, 22:48

tớ thì khác, giữa trưa đang chơi gg nó phải dis 1 2 lần, những thời gian khác thì ổn. Chắc do cái modem của bạn thui

02071990
28-08-2009, 23:11
tớ thì khác, giữa trưa đang chơi gg nó phải dis 1 2 lần, những thời gian khác thì ổn. Chắc do cái modem của bạn thui

chuẩn men :(( tớ cũng gg, cứ chơi khoảng 5, 10p là dis, uất đek chịu đc. modem đã đổi modem mới rồi vẫn bị, thử 2 cái rồi vẫn bị.. chỉ có do mạng thôi :((

chaoemcho1
29-08-2009, 09:56
cái kiểu hay dis thì các bác tự kiểm tra dễ thôi mà. trước hết kiểm tra đường dây tín hiệu xem có vấn đề gì không. cách kiểm tra thì em đã nêu rồi đấy. .. dây tốt mà vẫn bị dis thì chỉ có điện nguồn vào chập chờn .. lên xuống liên tục thì cũng bị rớt mạng ngay ... em thấy bác bảo tầm trưa là bác bị rợt em nghĩ do điện đấy vì tầm đấy là giờ cao điểm mà.... điện mà có ổn áp rồi mà vẫn bị thế thì xét đến modem xem có bị làm sao không...kêu support đến thay modem .. bên em thay modem tẹt ga mà .. miễn sao bác dùng được... dùng ADSL thì nhiều lúc mình phải tự kiểm tra thôi... chứ ít khi do nhà cung cấp lắm .. cái kiểu chập chờn gọi support đến rất khó đoàn bệnh .. vì lúc người ta đến thì nó lại được ,, đến lúc người ta về thì nó lại mất..
xin chia sẻ bác trương hợp em đã gặp: khách dùng ADSL kêu cứ 12h đêm thì mất mạng... hix hix tầm đấy đang ôm vợ sao đến kiểm tra được .. giờ internet ADSL nhan nhản như chó con ... gần như nhà ai cũng có .. các kiểm tra chỉ có thế thôi ... mình đoán ra bệnh rồi thì kêu người ta đến sửa cũng dễ ..

đồng ý là ăn cây nào thì rào cây ấy ..là người trong ngành có ý kiến khách quan chút... ở chỗ nào cũng thế thôi .. đều có nhưng con sâu ... ông anh nói thế là không khách quan... đã là kỹ thuật viên thì phải căn cứ theo khoa học kỹ thuật.. đừng nên đá nhau thế..tôi đã từng làm cả hai nơi .. đều biết những điểm yếu điểm mạnh của cả hai bên...

docco_csb_88
29-08-2009, 10:56
tình hình là em với về nghỉ hè mấy bữa! ở trên này k ai đóng tiền net! thế là bị cắt! lên công ti nộp tiền rồi nhưng 3-4 ngày rồi vẫn k thấy mạng! gọi điện thì lần nào cũng kiu là sẽ cho nhân viên đến xem nhưng giờ vẫn k thấy!
mịa! lúc làm hợp đồng thì trưa gọi là chiều có mặt(nhận tiền mà), còn lúc cần phải hỗ trợ khách hàng khi gặp sự cố thì *** thấy thằng nào mò mặt xuông! mịa

cankinhtrang
29-08-2009, 11:19
tiện có manager net ở Lai châu đây hỏi luôn :D

- khoảng bao lâu nữa thì sửa xong vụ đứt cáp quang quốc tế vậy , mạng nhà mình giờ chỉ bằng 70% tốc độ đi ra nước ngoài hồi trước thôi :( . thanks

Cái này còn phụ thuộc vào bên phía Đài Loan nữa;

Thời gian chính xác chưa rõ là lúc nào nhưng sẽ cam kết sửa xong trước ngày 15/09/2009 .

Hào đảm vô tỷ
29-08-2009, 12:11
tình hình là em với về nghỉ hè mấy bữa! ở trên này k ai đóng tiền net! thế là bị cắt! lên công ti nộp tiền rồi nhưng 3-4 ngày rồi vẫn k thấy mạng! gọi điện thì lần nào cũng kiu là sẽ cho nhân viên đến xem nhưng giờ vẫn k thấy!
mịa! lúc làm hợp đồng thì trưa gọi là chiều có mặt(nhận tiền mà), còn lúc cần phải hỗ trợ khách hàng khi gặp sự cố thì *** thấy thằng nào mò mặt xuông! mịa

gặp trường hợp này rùi, nhưng ko đến 3 -4 ngày:
quên đóng tiền nó cắt mạng, đóng xong "chừng nào có?", "dạ khoảng 2 tiếng", về nhà làm 1 giấc 2h chiều dậy, vẫn ko có! gọi điện lên hỏi thì bên kĩ thuật bảo chưa đóng, bên khách hàng thì đóng rồi---> điên ko chịu dc gọi wa bên kt làm 1 tăng, cũng gần cả tiếng sau mới có.
net của VNN mình nghĩ ổn định nhưng phục vụ kiểu này....

docco_csb_88
29-08-2009, 12:34
gặp trường hợp này rùi, nhưng ko đến 3 -4 ngày:
quên đóng tiền nó cắt mạng, đóng xong "chừng nào có?", "dạ khoảng 2 tiếng", về nhà làm 1 giấc 2h chiều dậy, vẫn ko có! gọi điện lên hỏi thì bên kĩ thuật bảo chưa đóng, bên khách hàng thì đóng rồi---> điên ko chịu dc gọi wa bên kt làm 1 tăng, cũng gần cả tiếng sau mới có.
net của VNN mình nghĩ ổn định nhưng phục vụ kiểu này....
em dùng fpt! gọi nó bảo đâu hình như đứt cap khúc Trần Hưng Đạo! đứt quái gì mà đứt! thực tình cũng chẳng biết nó bị gì! giờ chỉ biết chờ nhân viên nó đến, mà biết chừng nào nó mới đến

02071990
29-08-2009, 13:41
cái kiểu hay dis thì các bác tự kiểm tra dễ thôi mà. trước hết kiểm tra đường dây tín hiệu xem có vấn đề gì không. cách kiểm tra thì em đã nêu rồi đấy. .. dây tốt mà vẫn bị dis thì chỉ có điện nguồn vào chập chờn .. lên xuống liên tục thì cũng bị rớt mạng ngay ... em thấy bác bảo tầm trưa là bác bị rợt em nghĩ do điện đấy vì tầm đấy là giờ cao điểm mà.... điện mà có ổn áp rồi mà vẫn bị thế thì xét đến modem xem có bị làm sao không...kêu support đến thay modem .. bên em thay modem tẹt ga mà .. miễn sao bác dùng được... dùng ADSL thì nhiều lúc mình phải tự kiểm tra thôi... chứ ít khi do nhà cung cấp lắm .. cái kiểu chập chờn gọi support đến rất khó đoàn bệnh .. vì lúc người ta đến thì nó lại được ,, đến lúc người ta về thì nó lại mất..
xin chia sẻ bác trương hợp em đã gặp: khách dùng ADSL kêu cứ 12h đêm thì mất mạng... hix hix tầm đấy đang ôm vợ sao đến kiểm tra được .. giờ internet ADSL nhan nhản như chó con ... gần như nhà ai cũng có .. các kiểm tra chỉ có thế thôi ... mình đoán ra bệnh rồi thì kêu người ta đến sửa cũng dễ ..

đồng ý là ăn cây nào thì rào cây ấy ..là người trong ngành có ý kiến khách quan chút... ở chỗ nào cũng thế thôi .. đều có nhưng con sâu ... ông anh nói thế là không khách quan... đã là kỹ thuật viên thì phải căn cứ theo khoa học kỹ thuật.. đừng nên đá nhau thế..tôi đã từng làm cả hai nơi .. đều biết những điểm yếu điểm mạnh của cả hai bên...

kiểm tra thì đấy, cũng test thử hết rồi, ping -t đến 203.162.4.1 với 203.162.0.11 đường truyền ngon toàn ~ 60-70ms với ~30 -40ms mạng, điện áp thì tớ nghĩ là ổn định, dùng bao lâu nay có thiết bị nào cháy hỏng đâu, đằng này h nào cũng rớt, sáng rớt, trưa rớt, chiều rớt, tối rớt, đi ngủ thì ko rớt T__T (tại để yahoo cả đêm thấy 6h dậy vẫn connect, còn ban ngày thì cứ 1 tí lại lại dis) modem thì tớ đem đi bảo hành thay cái mới rồi mà vẫn bị đấy thôi. mấy ôg support đến cũng thấy bị thế xong cũng cảh biết làm j hơn, chỉ bảo là do lỗi cáp quang. bó tay.. đek hiểu phải chịu cảnh này đến bh đây >:p

Jim_Braddock
29-08-2009, 13:52
Vậy là bác vẫn còn phải sống chung với cảnh rớt mạng triền miên hả? ^__^
Tui ghét nhất mấy ông kỹ thuật đến sửa mạng hay nói câu do mạng bị lỗi, hay cable quang bị đứt...đại loại là thế >.< Nói cho cố vào cuối cùng mạng vẫn bị bệnh như cũ!

a1provip002
29-08-2009, 20:40
lúc trước đăng ký adsl chưa có khuyến mãi, xài 2 năm mấy roài, mún thay modem thì dc ko ta? mấy anh support cũng nhiẹt6 tình lắm, nói hư là trưa mấy ảnh xuống liền

CLAWRIDE
29-08-2009, 23:22
t dùng cáp quang vnpt, cùi ko chịu được. ping toàn 4 trong khi fpt là 1. chỉ tại vùng sâu xa ko có lựa chọn nào khác, với lại bọn chăm sóc khách hàng làm ăn rất vớ vẩn. đúng kỉu nhà nước.

ẹc ping = 4ms thì mạng chạy sướng thế còn gì ?

Còn FPT ping = 1 tớ đâm đầu xuống đất

kakabond
30-08-2009, 02:20
mạng dis liên tục, ko ổn định tí nào, hok lẽ do đứt cáp

nuphero
30-08-2009, 02:27
Cũng đang dùng mạng của VNPT, thấy download thì nhanh mà vào wweb thì chậm rì, 1 số site nước ngoài còn ko vào được

chaoemcho
30-08-2009, 10:53
kiểm tra thì đấy, cũng test thử hết rồi, ping -t đến 203.162.4.1 với 203.162.0.11 đường truyền ngon toàn ~ 60-70ms với ~30 -40ms mạng, điện áp thì tớ nghĩ là ổn định, dùng bao lâu nay có thiết bị nào cháy hỏng đâu, đằng này h nào cũng rớt, sáng rớt, trưa rớt, chiều rớt, tối rớt, đi ngủ thì ko rớt T__T (tại để yahoo cả đêm thấy 6h dậy vẫn connect, còn ban ngày thì cứ 1 tí lại lại dis) modem thì tớ đem đi bảo hành thay cái mới rồi mà vẫn bị đấy thôi. mấy ôg support đến cũng thấy bị thế xong cũng cảh biết làm j hơn, chỉ bảo là do lỗi cáp quang. bó tay.. đek hiểu phải chịu cảnh này đến bh đây >:p

bác ở đâu nhỉ bác ping hai địa chỉ DNS kìa nó chạy đều hay thi thoảng có dòng request time out...để em đoán bệnh cho bác

PMT96
30-08-2009, 11:53
Hôm qua mình gọi lên 800126 thì hỏi 10 người được 1 người tận tình và nói đúng bệnh.
Do cáp quang đường biển bị sự cố cho nên đang sửa, dự tính sẽ mất khoảng 10 ngày nữa để sửa chữa.
Tốc độ download vẫn như bình thường(kể cả server nước ngoài lẫn việt nam), họa chẳng tốc độ chỉ giảm đi 10KB/s là cùng.
Còn việc vào website thì đúng như anh em nói, chậm chờn, chậm chạp...
Đôi khi còn không connect được cả website Việt Nam cơ.

Nói chung đây là sự cố vật lý, anh em chỉ còn cách chờ thôi, không lẽ lặn xuống biển tự sửa ;)) (rồi nghẻo :)) ).

Có vài lời thế thôi nha anh em! :D

gon87
30-08-2009, 12:05
Hôm qua mình gọi lên 800126 thì hỏi 10 người được 1 người tận tình và nói đúng bệnh.
Do cáp quang đường biển bị sự cố cho nên đang sửa, dự tính sẽ mất khoảng 10 ngày nữa để sửa chữa.
Tốc độ download vẫn như bình thường(kể cả server nước ngoài lẫn việt nam), họa chẳng tốc độ chỉ giảm đi 10KB/s là cùng.
Còn việc vào website thì đúng như anh em nói, chậm chờn, chậm chạp...
Đôi khi còn không connect được cả website Việt Nam cơ.

Nói chung đây là sự cố vật lý, anh em chỉ còn cách chờ thôi, không lẽ lặn xuống biển tự sửa ;)) (rồi nghẻo :)) ).

Có vài lời thế thôi nha anh em! :D

Em cũng đang định gọi điện hỏi thăm. Thấy bác nói thê này thôi vậy. 2 tuần mới đụng đến máy tính thấy mạng chậm hẳn. Download thử mấy file vẫn được 230Kb/s nhưng vào Web chậm hẳn. Cố gắng chờ đợi vậy.

tranvu007
30-08-2009, 12:27
ngon lành hơn thằng FPT lừa đảo

hunght
30-08-2009, 16:47
Ai ở Bắc Ninh dùng mạng FPT đi
Chất lượng ngon lành
Support OK
http://fptbacninh.com

kakabond
30-08-2009, 21:13
http://www.speedtest.net/result/552107624.png (http://www.speedtest.net)
gói 250k kinh chưa

Hào đảm vô tỷ
30-08-2009, 23:01
http://www.speedtest.net/result/552176223.png (http://www.speedtest.net)
http://www.speedtest.net/result/552177428.png (http://www.speedtest.net)
test với 2 cái server :) sao bác bỏ xa em vậy, cáp quang sao?????????????
đồng gói cước với bác, easy phải hok?

Ai ở Bắc Ninh dùng mạng FPT đi
Chất lượng ngon lành
Support OK
http://fptbacninh.com

FPT mà đi server nc ngoài thế này tui cùi!

hunght
31-08-2009, 17:13
Hix Pó tay
Lỗi kỹ thuật mà, bác gọi support xem
:D

singcang
01-09-2009, 14:20
gần 1 tháng rồi mà vẫn chưa sửa xong , mạng quốc tế load chậm như rùa. :(

02071990
02-09-2009, 15:44
bác ở đâu nhỉ bác ping hai địa chỉ DNS kìa nó chạy đều hay thi thoảng có dòng request time out...để em đoán bệnh cho bác

tớ ở hàm tử quan, khu chương dương ý. ping thì vẫn chạy đều thôi mà, lúc nào request time out là lúc ý đứt mạng, khoảng 10p sau connect lại thì lạiping đều.. các anh support kêu là chậm nhất là hết tuần này thì xong vụ cáp quang biển thì tình trạng này sẽ chấm dứt, mong ko phải là hứa suông :-<

ndv2203
06-02-2010, 11:46
DKM 6 thằng nào cho 10d vậy , phản động à
Mạng như shi.t
Nhân viên xuống làm thì gõ gõ cho có lệ rồi thì vẫn y chang cũ
Một ngày rớt mạng 3 - 4 lần
Cho 10d có điên ko
Tụi này cho điểm âm còn chưa đủ
Đây coi bảng ping google của đại ca VNPT đi
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/2010/02/06/11/72641265431394.JPG (http://photo.zing.vn/zp/gallery_preview/allsize.11979133.html)
http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/w642h/2010/02/06/11/15831265431398.JPG (http://photo.zing.vn/zp/gallery_preview/allsize.11979137.html)
Nhìn đi rồi cho nó 10d
Thà nó ko cho vào mạng lun còn ko tức , cho vào mà mạng như thế xài chỉ tổ chửi thề thêm

khitoiyeuvan
11-09-2010, 21:23
Chả biết mọi nơi thế nào!
Em ở Báo Đáp - Hông Quang - Nam Trực - Nam Định
Mạng nhà em lúc chết lúc tình đã hơn tháng nay. Không biết bao lần em gọi 119 để sửa. gọi đến 4 ,5 lần mới mò mặt xuống. thay xong cái moden không có mạng thì bảo là tại máy trong khi em vừa mới cài lại win ngon lành. Rồi bỏ đó đi chơi. Tối tối gọi lại hỏi có mạng chưa. ô có rồi nhưng 1 tiếng sau thì mất. vài ngày sau mang chết ngỏm. 1 hai ngày sau thì lại có ban ngày đêm mất. vài ngày sau thì ngày mất đêm có. Rồi tự dưng mất cả ngày đến đêm. Khi nhân viên kĩ thuật xuống thì nó có mạng có ngon rằng khác. Rồi nó bảo khi nào nó mất mạng thì mới biết bệnh mà sửa. Rồi lại ngồi lên xe phóng đi. để rồi mạng có mất mất mất cố có. Bực cả mình. Có lúc tôi đang nói chuyện với một người quan trong. Mất mạng cho mấy ngày dời. Tức quá đạp mẹ cái moden ra. Tôi nói có hơi mất lịch sự tý. Mạng của VNPT như lồn
http://img1-photo.apps.zing.vn/upload/original/2010/09/11/21/1284215130438744935_574_574.jpg
http://img1-photo.apps.zing.vn/upload/original/2010/09/11/21/128421513061638128_574_574.jpg

vansulich
24-12-2010, 19:45
Ở đâu ko biết nhưng ở các vùng quê thì VNN là quá ngon rồi

phamquan86
12-04-2011, 21:30
mang vnpt nhu loz ?????????
dung` buc ca minh, toan mat' mang, mang rat chap chon..........dcm

buisonbach
18-04-2011, 23:30
8 điểm......................

vtkimchi
22-04-2011, 10:57
mạng nào bây giờ cũng đều lởm cả

vitinhphuongnam
22-04-2011, 15:28
5 điểm......................

quan7388
22-04-2011, 16:22
VNPT bắt khách hàng phải có hộ khẩu, nhưng sinh viên thì có ? hay lại phải nhờ qua nhà chủ. Mà trong quá trình sử dụng mạng do nhà chủ đứng tên thì có lẽ lại bị hành.

Với FPT thì chỉ cần 1 CMTND mà thôi, sinh viên sẽ tự đứng lên làm chủ được đường truyền.

bạn cứ cân nhắc giữa FPT và VNPT nhé.

lisss
08-06-2011, 13:36
FPT gần đây đỡ mất dạy nhiều rồi , dạo này tụi nó mới đầu tư dàn KTV nhiệt tình 1 chút, biết thăm hỏi , gọi xuống liền. Do mình vừa chuyển sang 1 nơi khỉ ho cò gáy nên phải chuyển sang xài VNPT , chưa gì đã bắt phải có dấu xác nhận tạm trú của CA phường , làm chạy tùm lum tà la phiền hà , cũng may gặp em CA xinh tươi chứ không đã bực lại càng thêm bực :D
Chưa biết đường truyền của bọn này bây giờ như thế nào chứ hồi trước thấy người ta chửi quá trời . Mà nếu nó kém thì cũng phải cắn răng chịu đựng thôi , còn hơn phải xài 3G , chắt chiu đủ thứ (ko dám download & xem video) vậy mà 3 tuần cũng hết 200k (+_+) dis.
Còn 1 điều đáng lưu ý nữa là sự chênh lệch quá xa về tốc độ và giá tiền: gói Maxi 6Mbps/640Kbps (VNPT) 900k/tháng = gói Megayou 6Mbps/640Kbps(FPT) 280k/tháng .

kiemkhachanhai
09-06-2011, 13:55
FPT gần đây đỡ mất dạy nhiều rồi , dạo này tụi nó mới đầu tư dàn KTV nhiệt tình 1 chút, biết thăm hỏi , gọi xuống liền. Do mình vừa chuyển sang 1 nơi khỉ ho cò gáy nên phải chuyển sang xài VNPT , chưa gì đã bắt phải có dấu xác nhận tạm trú của CA phường , làm chạy tùm lum tà la phiền hà , cũng may gặp em CA xinh tươi chứ không đã bực lại càng thêm bực :D
Chưa biết đường truyền của bọn này bây giờ như thế nào chứ hồi trước thấy người ta chửi quá trời . Mà nếu nó kém thì cũng phải cắn răng chịu đựng thôi , còn hơn phải xài 3G , chắt chiu đủ thứ (ko dám download & xem video) vậy mà 3 tuần cũng hết 200k (+_+) dis.
Còn 1 điều đáng lưu ý nữa là sự chênh lệch quá xa về tốc độ và giá tiền: gói Maxi 6Mbps/640Kbps (VNPT) 900k/tháng = gói Megayou 6Mbps/640Kbps(FPT) 280k/tháng .

thế thằng FPT nó có cam kết tốc độ tối thiểu ko

azlazco
09-06-2011, 14:10
đánh giá là ổn định :D

hello3dworld
09-06-2011, 15:08
VNPT vẫn là mạng ổn định và nhanh nhất trong các nhà cung cấp và là nhà cung cấp có hệ thống support thuộc hàng tệ nhất :D

satthutim333
18-06-2013, 17:20
rác trong rác, dịch vụ thu ngân luôn niềm nở lấy tiền ban, dịch vụ sửa chữa thì gọi 1 ngày 4 ngày lại, mà có khi nó cúp máy ngang luôn

lylytel
02-07-2013, 11:39
Tôi thấy VNPT vẫn chất lượng về sản phẩm và dịch vụ
Nhưng cách phục vụ nhân dân không bằng Viettel và VNPT

doanthuyendanhca
15-07-2013, 11:26
VNPT là tập đoàn Nhà nước, của dân, do dân mà lại hách dịch. Chán

kienchua90
11-10-2013, 08:43
Đây là chiêu gì thế? Bôi nhọ đối thủ cạnh tranh?:((

ttdgame
11-10-2013, 13:50
Tốc độ ổn định hơn các dịch vụ khác ^^

gnihtonmi
24-05-2014, 12:15
Mình làm bên kĩ thuật của Vnpt tại hà nội:)
Mình thấy mạng của VNPT hiện tại đang là No1...
Hệ thống profile của chúng mình hiện đã set nâng cấp toàn bộ đường truyền cho thuê bao lên gấp đôi !!
FPT vẫn còn phải thuê băng thông của VNPT nữa là >:)
Còn về cái khoản là nhà nước thì bên mạng VDC chúng mình đã tách 1 phần ra khỏi VNPT nên cũng không phải là của nhà nưóc
Nếu bên 800126( thông báo hỏng ) có thái độ kém vs các bạn thì xin gọi số Ông Dũng 0913224086 ( tổ trưởng ) để phàn nàn khiếu nại !!
Thx!

Tôi chưa dùng thử mạng của vnpt hôm qua mới thử gọi điện hỏi về vài dịch vụ thôi, đc hôm đầu trời mát hay sao gặp 1 em còn hướng dẫn cụ thể chút, hẹn qua ngày có người đến lắp mạng. Đến trưa ngày hôm sau chưa thấy đâu thì gọi điện lại vào 2 số hotline khác nhau, đầu hè hay sao mà gặp ngay 2 đứa dở hơi, nói chuyện với khách hàng mà (xin lỗi) éo cần nhìn mặt nghe giọng đã muốn khiếu nại rồi. Phàn nàn xong thì có đc xin lỗi công khai lại không hả bạn ?

gnihtonmi
24-05-2014, 12:17
VNPT là tập đoàn Nhà nước, của dân, do dân mà lại hách dịch. Chán

vì dân nữa...bổ sung vậy thôi...giọng hách dịch như kiểu cần thì dùng éo cần thì biến...

tuanlong11022
24-05-2014, 13:21
ai biết số đt hỗ trợ ky thuật vnpt ha noi ko?, mấy hôm mạng chán quá, download chỉ có 50KB/s, video thì không thể load được

phongnv275
24-05-2014, 14:23
tôi cũng thấy rất kém và support thì đợi toát mồ hôi mới thấy các ông ấy có mặt. Nói chung là cơ chế nhà nước còn nhiều bất cập lắm.... Nếu ở ngoài thì bị đuổi việc như chơi rồi

m hơi đồng tình với cách suy nghĩ của bạn chút. nhưng cũng có khu vực học support dc mà :) đừng suy nghĩ khác nghiệt wa, tội cho họ.

blue-life
25-05-2014, 11:00
Mình đang ở Tân Phú sài gói thấp nhật hiện ổn định. Load được tầm 360KB/s.

nikon57
26-05-2014, 20:08
ai biết số đt hỗ trợ ky thuật vnpt ha noi ko?, mấy hôm mạng chán quá, download chỉ có 50KB/s, video thì không thể load được
Số này mình thuộc lòng vì thường xuyên phải gọi : 18001260. Nhưng mình nói để bạn biết trước: chất lượng support kém và lớt phớt nếu không hương khói đầy đủ. Bạn cứ thử gọi đi rùi sẽ biết.

truonganh2002
27-05-2014, 15:04
Bên mình cũng đang dùng VNPT đây, mạng hơi chậm một chút thôi. Chứ hôm nay báo hỏng thấy nhân viên đến sửa rồi sau đó có bên tổng đài cũng hỏi thăm tận tình lắm mà. Nói chung mình chưa thấy có phàn nàn gì về dịch vục cả.

bhtructuyenwhtc
29-05-2014, 11:36
m hơi đồng tình với cách suy nghĩ của bạn chút. nhưng cũng có khu vực học support dc mà :) đừng suy nghĩ khác nghiệt wa, tội cho họ.

Mình ở Hồ Chí Minh , quận Thủ Đức, thấy các bác ấy support tốt, mỗi khi có trục trặc mình gọi 800126 đều được các bác ấy tân tình hỗ trợ.
VNPT HCM mới có gói Fm 12 M cho gia đình sử dụng cũng ổn lắm các bác, lắp cũng nhanh, gọn lẹ, các bác tham khảo xem
http://www.fibervnn.vn/home/

http://fibervnn.vn/home/index.php?/Khuyen-mai/cap-quang-vnpt-fm-8m-gia-sieu-re-chi-tu-200k.html

doropop
30-05-2014, 07:38
Nhìn chung là trong tuần thì ok, lag ko đánh kể.

Nhưng cuối tuần thì thôi rồi...

nino
30-05-2014, 15:30
Các bác thấy mạng VNPT thế nào? Hình như giá rẻ và tốc độ cao hơn mấy mạng khác?

thread từ năm 2008 mà mấy bác vẫn spam nhiệt tình ghê :emlaugh: