PDA

View Full Version : Cơ cấu website bán hàng với DW và Firework

endsub
26-06-2008, 05:05
Chào các bạn,
hiện tại mình đang thực hiện làm một website bán hàng cho một người bạn (thực tình mình cũng không có chuyên môn lắm trong lĩnh vực này, nhưng chót nhận lời nên đành làm vậy :">). Trang này sẽ dùng để quảng bá các sản phẩm là các loại tượng đá, còn khi có người cần mua tượng sẽ liên lạc với địa chỉ của thằng bạn mình, như vậy thì phần thủ tục tra tiền online coi như không cần thiết. Phần kết cấu của web mình đã hoàn thành với sự trợ giúp đắc lực của bộ ba Dreaweaver, Photoshop và Firework, nhưng hiện tại mình đang gặp khó khăn trong việc cho ảnh sản phẩm vào đó, trong Dreamweaver có chức năng tạo album ảnh nhưng khi tạo xong thì kết cấu lại biến mất, thay vào đó là một albuma ảnh với nền trắng nguyên thủy. Mục đích của mình bây giờ là làm sao đưa ảnh được vào và mỗi khi click vào ảnh có tên của sản phẩm ở dưới nó sẽ ra một trang khác, trong đó kết cấu menu v..v.. vẫn như trang trước nhưng phần chính thì lại là thông tin và hình ảnh của sản phẩm vừa click vào ...
Vấn đề là vậy, mình đã tìm hiểu lâu nhưng chưa tìm ra cách làm, bạn nào trên này có kinh nhiệm làm ơn chỉ cho mình với, cám ơn các bạn nhiều nhé :)

tuxedo_19852004
09-01-2009, 00:32
vấn đề này mình cũng đang quan tâm , bạn co thể qua forum vietchuyen.org hỏi , hi vọng có người giúp bạn , chứ mình hỏi vấn đề này bên đó thì bị del nick ngay , trừ phi bạn là học viên vietchuyen thì mới không bị del .

phicau
09-01-2009, 14:17
:D
Bạn code bằng ngôn ngữ gì ?
Nếu html đơn giản thì dùng Frame là được. Với đường link target = tên frame :D
Còn nếu PHP, ASP ... thì xử lí khá dễ mà ;)