PDA

View Full Version : Kinh nghiệm chơi Tỷ Phú

cuti_it
25-06-2008, 11:26
Kinh nghiệm chơi Tỷ Phú

Hướng Dẫn Mặc Đồ ( item ) - Cách Chơi Hiệu Quả

Đây là 1 trong số kinh nghiệm mình tích lũy được ai áp dụng đc thank 1 tiếng cho phấn khởi nha

1) cách mặc item : sau khi đã nhận được đồ từ thẻ may mắn ( bạn thắc mắc tại sao không thể sử dụng được ) đó cũng là 1 phần lỗi game chưa có dòng kich hoạt . Muốn sử dụng bạn clich chuột phải vào món đồ , để í phía trên của dòng ""Hủy bỏ"" có 1 dòng "" không có chữ - dòng trống "" bạn chỉ cần click vào dòng đó và chọn kich hoạt đồ ( mỗi món đồ mất 200 god - mỗi thẻ vip mất 1000 god ) sau khi kich hoạt là bạn có thể sử dụng nó.

2) Cách chơi cổ phiếu hữu dụng : khi vừa vào trận bạn hãy để í cổ phiếu có giá mua vào cao nhất ( lãi nhanh + nhiều ) ví dụ 87.6$ hãy để í giá sàn đó , bạn có thể mua ngay hoặc đợi cho no bi -8 .
Lãi không phỉ nằm ở bán lúc - 8 và + 8 mà chủ yếu là giá khi bạn mua vao + bán ra ( cái đó mới quan trọng đáng để í )
=> chúng ta mua vào 87.6$ có thể dùng thẻ đỏ hoặc đợi nó + 8 nhưng phải có giá giao dịch cao hơn 87.6$ mới có lãi ( theo mình nên để chênh lệch ít nhất 20-40$ mới bán tùy vào chọn thời điểm mua)

Ko nên mua lúc giá nó cao hơn 100$ và khi nó lên đến 130-150 chắc chắn nó sẽ tụt dần còn 50-70 nên thấy nó đã lên cao thì không nên mua nữa đổi loại .

3) Săn Boss : Những điều cần thiết dẫn đến chiến thắng

+ không để boss kịp xây nhà , nếu xây phải pha = bom nguyên tử.

+ tập trung mua hết đất + xây ít nhất 2 cơ sở bom bay lv4 ( lv thấp hơn nó bắn không chuẩn ) + có cơ hội xây thêm Cực PoTa ( tăng damge) và Bức Tường ( tăng thủ )

+ vào shop nên mua thẻ xây nhà + rùa + mộng du + bom nguyên tử nếu có.

+Áp dụng phương pháp pk đặt bom trước rồi mới ném tên lửa ( 1 bom nổ xa +2 ô tính từ nơi đặt ) xài rùa + bom hoặc + đóng băng khá hiệu quả .

4 ng cùng săn làm đc như thế là win 70% rồi chỉ còn 30% may mắn thôi .

nói thêm để xây nhà hữu hiệu nên xài rùa ở khu đất trống + angel or thần may mắn tăng gấp 2 xây nhà nhé

Đó là 1 số kinh nghiệm mình muốn chia sẻ để mọi người cùng pro hơn tiến tới con bos cuối cùng thôi mong là vài ngày nữa vào phòng săn boss có thể săn 1 mạch không thua oan nữa hì hì .