PDA

View Full Version : Đang cài win máy tắt lịm,Cho đĩa bootCD vào cũng tắt luôn..!

nguyenanh17
24-06-2008, 18:38
Mấy ngày nay, mấy ng` hàng xóm cứ sang cắm nhờ thẻ nhớ vào máy tính nhà mình để tải nhạc!Mình cũng ko thích vì các loại thẻ nhớ hay dính vr và cũng làm đơ máy.Hình như cắm nhiều quá nó dính virus thật-->Không cop đc dữ liệu vào usb nữa!Khi cop nó báo lỗi là:Cannot copy<Tên dữ liệu>:The directory or file cannot be created.Cop từ usb lại máy thì được.Mình đã quét vr bằng kapersky bản mới nhất rùi.Không phải do usb lỗi format rùi,không phải dữ liệ lỗi,....Mình nghĩ vậy liền đi cài win nhưng đang cài bắt đầu đọc file rồi thì máy tắt bụp luôn,làm mấy lần đều thế cả,tưởng đĩa win lỗi ra mua cái đĩa khác về cũng ko đc,mình mua cả cái đĩa BootCD lúc đưa vào cũng bị thế.Mình cũng pó tay luôn đó nhưng mình vẫn vào đc win để viết bài hỏi các pro.Vậy thì máy bị làm sao nhỉ!Mong mọi ng` giúp mình với...!Thanks
Mà cũng ko phải do quạt!Mình vác cả cái quạt to tướng ra để quạt nhưng vẫn ko đc!

tái sinh
24-06-2008, 19:53
xem lại nguồn máy xem. có khi nguồn yếu quá cũng bị như thế

budda_adt
24-06-2008, 20:19
MÌnh cũng nghĩ là vấn đề do nguồn......

trexanh22_2
24-06-2008, 22:03
Nếu máy bạn VGA rời kiểm tra lại nó trước.Còn vga on thì kiếm ổ CD khác đi(ổ có vấn đề)

nguyenanh17
25-06-2008, 11:34
Mình nghĩ có thể nó bị virus ko nhỉ?Lỗi ko cop đc dữ liệu vào usb chắc chắn là do virus rùi!Thanks nghen..!

phamduyvt
25-06-2008, 11:37
Lần sau nếu có bị như thế thì nên kiểm tra lại phần cứng trước, chứ cứ tưởng do đĩa chạy đi mua đĩa khác thì tiu

manhan
26-06-2008, 09:35
chac la do loi cua phan cung rui ban ui

Globalrisk_swat
27-06-2008, 20:20
chắc máy tính nó chán ông bạn tới cổ rồi, cho nó tắm đi, nó mát mẻ là nghĩ lại ngay ấy mà he he...