PDA

View Full Version : Máy nhận ổ DVD như là USB device lol

Babygenius
23-06-2008, 00:48
Hic hic,

Tình hình là kô biết em đã lỡ chỉnh gì, mà cái laptop mới của em (T61p, xài win Vista Ultimate SP1), tự nhiên hôm nay em bật máy thì thấy ở phía dưới bên phải có thêm mục "Safely Remove hardware", em click vào đó thì nó hiện ra tên ổ dĩa DVD-CDRW đang nằm trong máy :(

Em mà chọn safely remove thì ổ DVD sẽ mất tích luôn trong My Computer và list device của "Device Manager", dù có "Scan hardware changes" mãi cũng chả thấy nó scan ra được. Tuy nhiên khi khởi động lại máy thì lại có thể thấy lại ổ DVD, nhưng tất nhiên là đi kèm thông báo "Safely remove hardware" ở dưới lolz.

Bác nào có thể chỉ giúp em nên làm sao không ạ ? Không biết em phải chỉnh thế nào để trở lại như cũ đây ?

Em xin cám ơn các bác nhiều lắm :)

garungh5n1
24-06-2008, 09:01
Giải pháp chúng tôi gửi đến bạn giải quyết vấn đề hoàn hảo với laptop Matshita UJ-850 Acer S và Sony Vaio.

1. Click Start và chọn Run.
2. Trong cửa sổ mở ra, bạn đánh chữ regedit rồi nhấn OK.
3. Định vị and và sau đó click theo mã khoá:
HKEY_LOCAL_MACHINE/System/CurrentControlSet/Control/Class/{4d36e965-e325-11ce-bfc1-08002be10318}
4. Ở menu File, chọn Export

5. Tại ô File name, hãy đánh savedkey rồi chọn Save.
6. Click vào dữ liệu REG_MULTI_SZ rồi nhập dòng chữ UpperFilters (nếu không được thì nhập LowerFilters). Sau đó, nhấn Delete ở phần menu Edit . Khi bạn được hỏi có thực sự muốn xoá thì hãy chọn Yes.
7. Thoát khỏi Registry Editor,sau đó khởi động lại máy.

Lưu ý rằng những vấn đề nghiêm trọng có thể xuất hiện nếu bạn sửa đổi Regedit không đúng bằng cách sử dụng Registry Editor hay sử dụng phương pháp khác. Những vấn đề này có thể yêu cầu bạn cài đặt lại sự vận hành của các system. Và hãy ghi nhớ rằng, nếu bạn đã thiết đặt nhiều CD- những sản phẩm phần mềm ghi trên máy tính của mình, bạn cần Uninstall đặt những sản phẩm phần mềm trước khi bạn loại bỏ những chìa khóa nơi đăng ký.

Congnghe@vtv.vn

baig này tôi tìm đc. bạn thủ cái này xem sao. goodluck!