PDA

View Full Version : đưa file về định dạng ban đầu ?

tungna
22-06-2008, 05:13
mình có down một số file film dạng .avi.00x về máy , tuy nhiên do sơ suất khi down xong thì đã chọn 1 file trong đó và chọn Open With bằng 1 chương trình mặc định của win . Bây h không thể dùng chương trình Hjsplit để ghép tất cả các file đó thành 1 file hoàn chỉnh được ( chỉ ghép được các file có thứ tự trước file đã chọn nhầm đó ) . Mình đã tiến hành down lại nhưng nó vẫn mặc định như vậy . Vậy có bạn nào giúp mình đưa nó trở lại dạng ban đầu không ( Unknown application ) ? cảm ơn rất nhiều !!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình đã khắc phục được rồi, đấy là vào Tool, Folder option rồi tích bỏ phần Hide extension...... . sau đó tiến hành ghép file như bình thường . Cảm ơn các bạn đã quan tâm !!

Kill
23-06-2008, 08:27
Nhân tiện bác tungna hỏi về vấn đề này, các bác cho em hỏi luôn về một vấn đề tương tự. Em có một file .txt không biết bửa đó điên điên thế nào mà lại chọn nó Open With WordPad và remember nó luôn nên giờ tấ cả các file .txt của em thằng win nó đều dùng wordpad để mở. Nên giờ em muốn hỏi có bác nào biết cách làm sao để mà em chọn lại cho thằng Win nó mở các files .txt của em bằng NotePad không vậy (Em dùng WinXP).
Thx các bác :D

victor1985
11-09-2009, 16:21
Cách đưa file về Unknown application như sau:
Bạn vào folder option -> vào mục File Type -> tìm đuôi file mà bạn cần đưa về Unknown application ( trong cái list của nó ) -> nháy delete cái đinh dạng file đó đi là ok.
quả thực có lúc mình rất cần đưa file về Unknown application. h thì ok rồi
Hi. chúc các bạn vui vẻ.
victor1985 Đã ký.

anhmtv
18-09-2009, 18:14
thanks!!! mình làm được rồi...nhiều lần tức chỉ muốn cài lại win!!!