PDA

View Full Version : TreeView cho ASP.NET

tungdanang
23-06-2003, 13:05
Xin các đại ca chỉ giáo:
Để sử dụng TreeView Web Control trong ASP.NET, ngoài cách phải cài thêm IEWebControl ra thì còn đường nào khác không chớ tìm cái free hosting hỗ trợ IEWebControl thì quả là...
Tui nghe nói phải upload web control dll vào "bin", bỏ webctrl_client vào thư mục gốc của ứng dụng, điều chỉnh nội dung web.config... nhưng chỉ có tui chạy thôi (Tui dùng HotsBasket).
Hoặc ai cũng...chạy như tui thì làm ơn chỉ dùm cái free hosting nào hỗ trợ IEWebControl cũng được (nhưng đừng là dotnetplayground nghe, nó nghỉ rùi).
Cảm ơn!!!

tungdanang
24-06-2003, 13:29
Chết men rùi!
Ai cũng chạy làng rùi !!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hu hu Huuuuuuuuuuuuuu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

builiem_cdsphn
26-06-2003, 20:54
Tôi xin chia sẻ với bạn khó khăn này!
Tôi cũng gặp trục trặc với 2 control trên WebServer đó là TreeView, và HTML File Object(Cho User Upload dữ liệu lên Server).
Bạn có nói đến việc sử dụng được TreeView cần có IEWebControl. Như vậy tôi xin hỏi bạn:
1.Tôi có thể lấy IEWebControl từ đâu vậy:
+Chỗ có thể Download.
+Hay chỗ có thể mua.
2.Cách thức cài đặt IEControl.
3.Cách thức chuyển TreeView Control vào ToolBox.
(Phần dữ liệu này tôi chỉ chạy trên PC ở nhà, IIS 5.0, Win2K Professional).
Và câu hỏi tương tự cho HTML File Control.
Rất mong bạn trả lời sớm.

tungdanang
27-06-2003, 11:09
1. IEwebcontrols chứa một số control không có sẵn trong ASP.NET như TreeView, TabStrip, MultiPage; bạn có thể download free (649kb) tại địa chỉ
http://www.karamasoft.com/IEWebControlsDownload/iewebcontrols.msi .

2. Để cài đặt control bạn chỉ việc chạy file iewebcontrols.msi.

3. Để đặt control lên Toolbox:từ (menu) Tools, chọn Customize Toolbox. Trong hộp Customize Toolbox, chọn tab .NET Framework Components. Để đem TreeView ra, bạn hãy check control có Name và Namespace lần lượt là TreeView và Microsoft.Web.UI.WebControls. OK.

4. The End.

lythien
28-06-2003, 09:54
khi làm truy vần với cơ sở dử liệu khi xong một chương trình tôi play nó nhưng nó thông báo không thể nối kết cơ sở dử liệu mặc dù đường dẫn đúng trong vb

builiem_cdsphn
28-06-2003, 16:46
Bài viết được gửi bởi tungdanang
1. IEwebcontrols chứa một số control không có sẵn trong ASP.NET như TreeView, TabStrip, MultiPage; bạn có thể download free (649kb) tại địa chỉ
http://www.karamasoft.com/IEWebControlsDownload/iewebcontrols.msi .

2. Để cài đặt control bạn chỉ việc chạy file iewebcontrols.msi.

3. Để đặt control lên Toolbox:từ (menu) Tools, chọn Customize Toolbox. Trong hộp Customize Toolbox, chọn tab .NET Framework Components. Để đem TreeView ra, bạn hãy check control có Name và Namespace lần lượt là TreeView và Microsoft.Web.UI.WebControls. OK.

4. The End.
Xin cảm ơn bạn vì đã trả lời câu hỏi của tôi. Tôi xin hỏi bạn câu hỏi nhỏ này tí chút. Tôi có đi lấy ở bên ngoài các Solutions, đó là các Solutions do người khác xây dựng. Khi tôi đem vào máy mình thì không thể trực tiếp Browse, và cho nó chạy được. Lỗi thông báo toàn do nguyên nhân là Sercurity. Tôi đã chỉnh sửa rất nhiều nhưng không ăn thua. Bạn có thể đưa ra các bước cụ thể để tôi khắc phục lỗi này được không???(Cái cách giúp bạn thành công khi chuyển các Solutions vào máy của mình ???hi hi :) )
Xin cảm ơn rất nhiều.

tungdanang
29-06-2003, 11:18
Bài viết được gửi bởi builiem_cdsphn
... Tôi có đi lấy ở bên ngoài các Solutions, đó là các Solutions do người khác xây dựng. Khi tôi đem vào máy mình thì không thể trực tiếp Browse, và cho nó chạy được. Lỗi thông báo toàn do nguyên nhân là Sercurity. Tôi đã chỉnh sửa rất nhiều nhưng không ăn thua. Bạn có thể đưa ra các bước cụ thể để tôi khắc phục lỗi này được không???(Cái cách giúp bạn thành công khi chuyển các Solutions vào máy của mình ???hi hi :) )
Xin cảm ơn rất nhiều.
Theo mình hiểu ý của bạn hiện tại thì có thể cần phải tạo thêm cho nó một cái thư mục ảo (virtual directory) thì mới có thể Browse được.
Nếu không đúng ý bạn thì bạn nên ghi rõ thông báo lỗi để bà con xem thử!
Chúc may mén!!!

builiem_cdsphn
29-06-2003, 18:48
Tôi là newbie đối với ứng dụng ASP.NET và Windows Sercurity. Vì thế phải làm phiền bạn rồi!
Hai cái lỗi và gặp trong TaskList là:
1.Unable to openModule :
E\InternetPub\WWWRoot\....\Global.asax.vb
2.Unable to open Module:
E\InternetPub\WWWRoot\....WebForm1.aspx.vb
Tuy nhiên để tránh phiền hà và sẽ hỏi lại bạn nhiều sau này. Lần này bạn hãy trả lời cụ thể cách bạn chuyển 1 Solutions từ phía ngoài vào sau đó browse nó trong cửa sổ của IDE mà nó có thể chạy mà không gặp trục trặc gì.
Thân
Bùi Liêm- Hà Nội.

1011
01-07-2003, 11:16
Xài javascript đi, khỏi cần phải đang ký hay làm gì cho mất công. Chỉ việc nhúng vào là xong.

tungdanang
02-07-2003, 16:28
...1.Unable to openModule :
E\InternetPub\WWWRoot\....\Global.asax.vb
2.Unable to open Module:
E\InternetPub\WWWRoot\....WebForm1.aspx.vb
...cách bạn chuyển 1 Solutions từ phía ngoài vào sau đó browse nó trong cửa sổ của IDE mà nó có thể chạy mà không gặp trục trặc gì.
...Bùi Liêm- Hà Nội.
1. Đem toàn bộ thư mục chương trình vào thư mục gốc của web server (thông thường là C:\Inetpub\wwwroot).
2. Tạo thư mục ảo cho nó.
* Các bước sau giúp chúng ta tạo một thư mục ảo:
>> Mở IIS (Start | Settings | Control Panel | Administrative Tools | Internet Information Services ), mở nút tên server.
>> Tiếp tục mở các nút “Web sites”, “Default Web site”.
>> Click chuột phải trên nút “Default Web Site”, chọn New | Vitual Directory…
>> Hộp thoại xuất hiện, click Next.
>> Sau khi nhấn Next chúng ta sẽ được chuyển sang một hộp thoại và sẽ có một ô nhập text có tên là Alias, đây sẽ là nơi bạn nhập tên cho ứng dụng web của mình khi chạy trên Localhost. Giả sử bạn nhập là TeThien chẳng hạn, thì khi chạy bạn sẽ cần phải gõ địa chỉ là “http://localhost/TeThien”
Lưu ý: Tên Alias này bạn không nhất thiết phải chọn tên giống như tên thư mục mà bạn đã tạo trước đó trong thư mục wwwroot, giả sử trong wwwroot bạn tạo thư mục là TamTang hay BatGioi hay NgoTinh hay builiem đi chăng nữa thì khi chạy bạn phải gõ là TeThien thì web của bạn mới có thể chạy được.
>> Trong hộp Directory có ô nhập Directory, bạn hãy gõ tên đường dẫn tới thư mục mà bạn đã tạo trong thư mục wwwroot trước đây, hoặc để nhanh hơn bạn hãy nhấn nút Browse và chọn tới thư mục đó. Ở đây bạn có thể chọn tới bất cứ thư mục nào bạn muốn thực thi các ứng dụng trong đó, click Next.
>> Tiếp tục click Next và click Finish.
(Lưu ý: "Các bước tạo một thư mục ảo" tui "mượn" trên một trang web dạy tin học đang chạy thử nghiệm của một công ty phần mềm, sau này khi họ công bố web site thì đừng nghĩ là họ copy của tui nghe).

builiem_cdsphn
07-07-2003, 09:42
Cảm ơn bạn rất nhiều!
(Lưu ý: "Các bước tạo một thư mục ảo" tui "mượn" trên một trang web dạy tin học đang chạy thử nghiệm của một công ty phần mềm, sau này khi họ công bố web site thì đừng nghĩ là họ copy của tui nghe).
:yes: Sao vậy! :w00t: Công ty đó là công ty nào vậy?
Cái lỗi này khiến tôi phát ớn. Từ khi học ASP.NET cho đến giờ chưa bao giờ thực thi được trực tiếp một Solution copy từ bên ngoài vào. Trừ mã triển khai bằng Notepad. Nhưng triển khai bằng notepad thì thà bỏ VS.NET IDE cho rảnh nợ!, nhưng triển khai trên notepad thì hơi lâu. :emlaugh: :emlaugh:

lythien
10-07-2003, 13:00
sao khi chep toan bo chuong trinh vao thu muc goc va tao dia ao luon roi nhung ma khi mo trinh duyet trang asp trong vb khong hien thi.Chang han nhu khi toi danh dia chi http://localhost/lttnet/web.asp nhung no chi hien thi chu thoi con form cua vb no khong hien thi(form cua vb la web.asp.vb)

anhvietanhviet
19-10-2010, 08:03
bó tay càng đoc càng không hiểu