PDA

View Full Version : Màn bị co hình,ảnh bị xé toang!!!Giúp e với!!!

ductrung_dhtm
21-06-2008, 13:57
Đấy!Tình trạng là máy e bị triệu chứng đấy ạ!Cụ thể là như thế này:Máy e khi khởi động thỉnh thoảng bị co hình vào giữa,sau 1 lúc thì ảnh lại dãn ra bình thường.Tự nhiên dạo này đang chơi thì màn hình bị nhiễu(hình ảnh bị xé toang ý ạ!) rồi máy tắt phụt luôn.! lúc sau e bật lại thì lại dùng được 1 lúc rồi...hix hix!!!E đã lau chùi,đổi vị trí RAM rồi mà ko ăn thua.Bi h thì máy chết hẳn rồi,ko lên hình nữa,khởi động thì đèn màn hình nhấp nháy kiểu như ko có tín hiệu ý ạ!Máy e chữa dai dẳng mà ko khỏi.E cũng ko bít bị bệnh j`.Mong các bro nhiệt tình giúp đỡ ko thì e chết mất....

phamhongle84
21-06-2008, 19:00
Co vào rồi giãn ra bt là do con dãn ngang nó lỏng thôi ,cái này sửa dễ lắm.
Còn màn hình bị vỡ thì xem lại case của cậu xem thế nào đi.
Không được thì đem ra bên tui sửa cho (người ở dd thì tui lấy 30k)
Bọn tôi làm ở gần DHQG Hà nội Fone :042933102 Tôi là Thành

dapxitlo_nouvo
21-06-2008, 19:33
hay là bị nhiễm từ. bạn nhớ để màn hình cách xa nguồn diện như ổn áp .... rồi khử từ thủ xem

traihole
21-06-2008, 21:25
hình như main của màn hình bị nỗi, bạn thử ấn nút chỉnh độ sáng tối của màn hình, nếu chỉnh được thì main màn hình không vấn đề, nếu không thì khỏi mất công tìm đâu xa bê màn đi sửa là được

phamhongle84
22-06-2008, 15:14
hay là bị nhiễm từ. bạn nhớ để màn hình cách xa nguồn diện như ổn áp .... rồi khử từ thủ xem

Nếu nhiễm từ thì là màu sắc sẽ xấu không liên quan gì đến co giãn ,vỡ hình đâu

Hình như main của màn hình bị nỗi, bạn thử ấn nút chỉnh độ sáng tối của màn hình, nếu chỉnh được thì không vấn đề, nếu không thì khỏi mất công tìm đâu xa bê màn đi sửa là được

Cái này cũng không phải là sáng tối luôn ,sáng tối là sáng tối,còn các vấn đề khác thì đừng đưa sáng tối vào.

==> Mấy dòng này xin gửi đến cậu nào bảo tôi 'chắc cối'
Cái tôi nói chỉ là hướng bệnh để biết mà thôi,mọi người không phải là thợ đừng làm theo tôi nói ,tôi không chịu trách nhiệm cho các sai sót ngớ ngẩn đâu.

traihole
22-06-2008, 19:08
nói như ông anh thì người ta đã sửa đựoc rồi, đằng này vẫn chưa được mới cần phải thử các cách, thợ cũng có nhiều loại lém hehehehehe

phamhongle84
22-06-2008, 19:13
Làm thợ đúng là có nhiều loại thợ lắm đồng ý .Còn tôi vẫn giữ ý kiến

Cái tôi nói chỉ là hướng bệnh để biết mà thôi,mọi người không phải là thợ đừng làm theo tôi nói ,tôi không chịu trách nhiệm cho các sai sót ngớ ngẩn đâu.

ductrung_dhtm
22-06-2008, 21:35
E cũng nghĩ ko phải là do nhiễm từ đâu ạ!Đi sửa lần nào thợ cũng bảo là lỗi main!Cứ sửa được khoảng nửa tháng là lại die...Đau nhất là nhiều khi ở nhà thì tịt,mang ra hàng bật lại lên(chắc chắn ko phải do màn đâu ạ!).Chắc mấy hôm nữa phải mang ra chỗ bác Thành xem thế nào.Thôi thì trăm sự nhờ bác...

phamhongle84
23-06-2008, 07:44
04 2933102 là số bàn chỗ tôi làm
DD của tui hỏng rồi,không liên lạc được,nếu đến mà không có tôi thì cứ bảo là tôi lấy giá như thế và là người ở DDTH thì anh chủ sẽ lấy giá theo kiểu khác

traihole
24-06-2008, 06:18
tớ dám cá là bị nỗi main màn hình,bạn đem ra trung tâm nào đó sửa chữa nó tử tế 1 chút,tui thấy trung tâm bên CẦU GIẤY đấy sửa rất tốt

ductrung_dhtm
24-06-2008, 12:34
Thôi thì sửa nốt lần này vậy...Ko dc chác phải thay main mới thôi!!!Hixhix...Cám ơn các pác nhé!!!