PDA

View Full Version : Export premiere

khanhquocttv
20-06-2008, 18:04
Khi dựng xong 1 đoạn phim export ra thành file nhưng thời gian render lâu quá. Bác nào biết cách nào để xuất ra cho nhanh xin giúp đỡ.
Thanks !

Dazzle
20-06-2008, 19:25
Khi dựng xong 1 đoạn phim export ra thành file nhưng thời gian render lâu quá. Bác nào biết cách nào để xuất ra cho nhanh xin giúp đỡ.
Thanks !
1. Phim càng nhiều hiệu ứng, xuất càng lâu
2. Máy càng yếu xuất càng lâu
3. Giải nhiệt cho chíp càng kém, xuất càng lâu
4. Càng ít ổ cứng, xuất càng lâu
5. Càng sử dụng tiện ích tích hợp của PRE, xuất càng lâu
6. Càng sử dụng Boris RED và HollywoodFX xuất càng lâu!
Muốn nhanh thì làm mọi cái ngược lại!
* Nhân thể nói thêm: Mình xuất VCD từ các clips ảnh thời lượng 40 phút hết 35 phút gồm có nhiều hiệu ứng! Còn xuất nguyên bản video không có hiệu ứng mất 24 phút cho 60 phút Video. (Máy Core2Duo, RAM 4Gb, Video 512Mb ATI8500PRO, HDD 4 cái x 160Gb + Thiết bị làm mát: Quạt gió để bàn Trung Quốc giá 100K quạt thẳng vào case!)

Co Loa
20-06-2008, 20:48
>3. Giải nhiệt cho chíp càng kém, xuất càng lâu

điều này thiếu cơ sở vì nếu nhiệt độ cao máy sẽ bị treo hay "teo" luôn mainboard hay CPU.

>4. Càng ít ổ cứng, xuất càng lâu

chỉ đúng 1 phần, tốc độ nhanh hơn nếu xuất qua HDD ở port khác và có tốc độ đọc viết cao hay xuất vào ổ đĩa riêng rẽ có thiết lập RAID-0

thagnv
23-06-2008, 01:19
Trong AP, nguyên cái timeline mà chỉ muốn export 1 phần, thì làm thế nào các bác?

Em thử mark In, Out nhưng vẫn ko đc, nó vẫn export cả timeline, em đành phải tạo một cái sequence mới, copy và paste nó vào... rồi export... (hơi bất tiện...)

Co Loa
23-06-2008, 20:33
Đây là thao tác cơ bản nhất của AP ngay trong online help hương dẫn đần đủ mà.

Sau khi đánh dấu mark In Out trong cửa sổ export setting phải bỏ chế độ export toàn bộ project thay vào đó phải chọn phần working gì đó CL không dùng phiên bản english nên không biết tên chính sác của nó.

hmduy
23-06-2008, 21:58
: Quạt gió để bàn Trung Quốc giá 100K quạt thẳng vào case!) <---- cái này em kết nhất ... đi đâu cũng thấy =))

Dazzle
23-06-2008, 22:46
. Giải nhiệt cho chíp càng kém, xuất càng lâu
điều này thiếu cơ sở vì nếu nhiệt độ cao máy sẽ bị treo hay "teo" luôn mainboard hay CPU.

Quạt gió để bàn Trung Quốc giá 100K quạt thẳng vào case!) <---- cái này em kết nhất ... đi đâu cũng thấy
Bác Cổ Loa sống ở nơi khí hậu lạnh trong nhà khoảng 15-18 độ thôi, chứ bon em bên này ngồi chung với máy ở nhiệt độ 32-34 độ. Lại thêm 4 cái ổ cứng đồng thời tỏa nhiệt nếu không có quạt Tầu xua bớt cái nóng đi thì chả có quạt chíp nào chịu nổi. Khi nhiệt độ lên cao thì máy cứ đơ-đơ, chạy chậm lại rồi ngắt phụt một phát, híc! Em chả biết các bác làm kiểu gì chứ, mùa hè ở đây mà không dùng thêm quạt xua gió cho máy thì không làm việc được!

kietphusa
24-06-2008, 12:09
Đây là thao tác cơ bản nhất của AP ngay trong online help hương dẫn đần đủ mà.

Sau khi đánh dấu mark In Out trong cửa sổ export setting phải bỏ chế độ export toàn bộ project thay vào đó phải chọn phần working gì đó CL không dùng phiên bản english nên không biết tên chính sác của nó.

....Work Area Bar...

ThaiBinhNET
25-06-2008, 23:58
Bác Cổ Loa sống ở nơi khí hậu lạnh trong nhà khoảng 15-18 độ thôi, chứ bon em bên này ngồi chung với máy ở nhiệt độ 32-34 độ. Lại thêm 4 cái ổ cứng đồng thời tỏa nhiệt nếu không có quạt Tầu xua bớt cái nóng đi thì chả có quạt chíp nào chịu nổi. Khi nhiệt độ lên cao thì máy cứ đơ-đơ, chạy chậm lại rồi ngắt phụt một phát, híc! Em chả biết các bác làm kiểu gì chứ, mùa hè ở đây mà không dùng thêm quạt xua gió cho máy thì không làm việc được!
Đúng là khi nhiệt độ CPU càng lên gần giới hạn nhiệt độ nhân thì hiệu năng của nó càng giảm. Việc xài con quạt cắm thẳng vào máy thổi là tốt. Riêng trường hợp khi render full load mà máy cứ đơ đơ chạy chậm tắt phụt thì nguyên nhân nhiều lắm và tóm gọn là phần cứng không đồng bộ chất lượng không tốt, đặc biệt là con nguồn và con main. Phòng dựng băng đĩa chỗ mình có 6m2 chứa 6 con máy đóng thùng kín mít, tầng hầm không điều hòa chạy full load suốt cũng chả bệnh tật gì

phungtan88
11-10-2008, 10:59
minh a bi truong hop nay.co the la d ban xử lý ảnh đưa vào sai kích cỡ .truong minh render mat 6 -7h .bay jo chi chi 15 phut thoi .phungtan88@yahoo.com

betydihoc
11-10-2008, 18:05
ặc ko thể ep cho máy xuất nhanh lên đcj đâu kể cả làm mát chip thì cũng đc 1 phần thôi vì case của ta chi dùng đẻ làm các chuơng trình vưa tầm thôi đưng cố was bác ah ko thể ngon như đô pro của nhà đài dc

3 Cao
11-10-2008, 21:07
chắc phải mua máy khác pác à, và xài soft nào có realtime nhanh để export nhanh
mình xài AMC xuất ptl có n plugins mà chỉ tốn 5f là cùng

Dazzle
11-10-2008, 22:56
Con máy 3.0Ghz với cái main 945 tích cực tỏa nhiệt đã được về vườn. Hóa ra con Dual Core 2.5 tiêu hao điện năng rất ít nên hầu như không tỏa nhiệt, lúc nào case cũng báo có 34-35 độ. Vì vậy khi máy tăng nhiệt độ nhanh có nghĩa là nó không bình thường! (Thế mà mình cũng làm được 3 năm trên một con máy "không bình thường" như vậy. Trong lúc khổ mãi khổ hoài thì đâu có biết sướng là gì đâu!)

phungtan88
12-10-2008, 10:52
dung ma minh lam 1 dia cuoi 35 phut khi render va export chi khoang 40 phut thoi .minh dang o ha noi .0982099611

nghiasls
14-10-2008, 23:48
Vấn đề Bác Khanhquocttv nói theo em nghỉ thì Bác Dazzle nói cũng rất đúng .Em xin góp thêm ý này thời lượng Export còn phụ thuộc vào Cấu hình máy & card dựng tốt thì thời gian méy Export sẽ ko đủ cho Bác uống cafe đâu .Nếu đoạn video thời lượng 60' thì dùng Soft EP thì mất gần 60' nếu ko co Hiệu ứng .còn Bác dùng Card thì khoảng 20' là cùng thôi theo em nghỉ vậy.hihii
mà ko biết Bác Khanhquoc mình cần render nhanh làm gì nhỉ càng lâu thì nghỉ ngơi khỏe hơn chứ hihi

khungtanthoi
15-10-2008, 09:16
Vấn đề Bác Khanhquocttv nói theo em nghỉ thì Bác Dazzle nói cũng rất đúng .Em xin góp thêm ý này thời lượng Export còn phụ thuộc vào Cấu hình máy & card dựng tốt thì thời gian méy Export sẽ ko đủ cho Bác uống cafe đâu .Nếu đoạn video thời lượng 60' thì dùng Soft EP thì mất gần 60' nếu ko co Hiệu ứng .còn Bác dùng Card thì khoảng 20' là cùng thôi theo em nghỉ vậy.hihii
mà ko biết Bác Khanhquoc mình cần render nhanh làm gì nhỉ càng lâu thì nghỉ ngơi khỏe hơn chứ hihi

Ặc ặc, kiểu này mà xuất đợi dài mỏ.... 1 game 30p chỉ tốn khoảng 4p xuất AVI thôi, còn cái phần render kia, tôi render các hiệu ứng chỉnh màu và sharpen, 4 lớp video mà cũng chỉ tốn 15p cho khoảng 30p timeline... Cấu hình máy: 3.0GHz Core2. Ram 4GHz, Win 32.

daklinhfilm
07-11-2008, 22:25
chơi ngay 1 em recoder dvd/vcd ghi trực tiếp out hình vào nó qua đường xuất video của cad làm phim cho dĩa vào nhấn recoder ok thế nhá.