PDA

View Full Version : foxpro

hoa_vu
20-06-2008, 14:31
lam sao de sau khi fdisk HDD se co DOS ao luon ma ko can go lenh format c:\s\q nhi? ban nao jup m voi! thanks much

The Old Man
20-06-2008, 14:43
Lệnh Fdisk chỉ là lệnh phân vùng. Muốn dùng ổ thì phải format ổ dĩa. Không thể dùng ổ dỉa chưa có format.
Và không đính dáng gì tới Foxpro cả.

hoa_vu
20-06-2008, 15:42
M co 1 HDD moi mua ve, muon dung dc thi phai dung den PQMG de tao cac phan vung moi (di~ nhien la tao xong la format luon rui) nhung lam sao de co DOS ao luon ngay sau khi dinh dang HDD xong ma ko can phai vao Dos go~ lenh: Format C:\s\q? jup m voi! Thanks much!

The Old Man
20-06-2008, 15:47
Viết giùm tiếng Việt cho có dấu. Tôi không hiểu bạn muốn gì.

hoa_vu
20-06-2008, 16:20
Trời ui! Thế này nhé...M có 1 HDD mới, đã dùng PQMargic để tạo ra các phân vùng mới, sau khi tạo đã dùng lệnh format các phân vùng mới đó rùi, làm như vậy bình thường là đã dùng được rùi nhưng nếu muốn có Dos ảo thì phải quay ra tiếp tục vào Dos để gõ lênh: Format C:/s/q thì mới được đúng k, làm như vậy mất thời jan quá, mình muốn hỏi xem có cách nào jải quyết nhanh hơn ko? tức là vẫn định dạng được HDD và có cả Dos ảo mà ko cần đến lệnh trên. trả lời nhanh júp mình nhé. Thanksmuch! mail của mình: h14@gmail.com

The Old Man
20-06-2008, 16:31
DOS ảo là gì thế. HDD chưa có cài đặt gì hết thì làm gì có DOS ảo với không ảo. Bạn nói DOS ảo là có phải bạn nói DOS của XP phải không?
Nếu HDD đã dược format rồi (format C: ) thì chỉ cần dùng lệnh SYS C: là ổ HDD có thề boot bằng DOS rồi, mà nó là DOS thiệt chớ không phải DOS ào.