PDA

View Full Version : Khẩn cấp bạn ơi!!!!

Goodinfo
21-06-2003, 22:53
Mình đang có ổ CDW, và có một loạt các bài hát nhạc hình trong ổ cứng. Mình muốn làm 1 đĩa VCD tuyển các bài hát mình thích , nhưng đĩa này cũng có thể chạy ở đầu đĩa chứ không chỉ trên vi tính.
Mình băn khoăn chưa biết sư dụng phần mếm nao
Bạn nào biết chỉ cho mình với
Cảm ơn bạn nhiều

Nicholaspopup
21-06-2003, 23:04
ủa sao không vào topic có sẵn thảo luận về việc này mà mở thêm topic khac vậy

txuanan
22-06-2003, 00:38
Dùng Nero đi,Nero cũng được

truongton
22-06-2003, 02:44
Dùng nero express đi bạn rất dễ bạn chỉ cần vào Chọn VCD sau đó add những file film *.dat or *.mpeg vào tạo là ok Mình tin rằng bạn sẽ làm được chỉ với vài cái click chuột. Tất nhiên là coi được trên tất cả các đầu VCD rồi

Hans Voralberg
23-06-2003, 07:47
Dùng Roxio VideoPack 5.1 nén được nhiều phim hơn mà chất lượng cũng tốt hơn nữa.

Lord_of_monsters
23-06-2003, 16:53
khôg hãy dùng nero đi giao diện dễ dùng mà ko khó nhận bạn có thể thao tác tuỳ ý. chỉ việc bốc những bài mình thích và ấn cho chạy thui không phải suy nghĩ chất lượng ghi khá có phần kiểm tra đĩa sau khi ghi và đặc biết hi tui thích dùng thế thui

Macon202
13-09-2004, 23:40
Uh, Roxio Video pack là đặc biệt hơn hẳn mọi thằng ghi đĩa khác (kể cả Nero) trong lãnh vực SVCD. Hình ảnh ghi ra ko khác nhau nhưng mà Roxio có thể ghi lên đến hơn 1gb trong đĩa VCD bình thường chứ ko phải chỉ 700mb như Nero. Âm thanh có phần nổi trội hơn cả Nero.

Sẵn tiện cho hỏi có chỗ nào down ko vậy? Mình đã nó sử dụng trước đây nhưng mà vô tình restore máy nên mất dữ liệu (bây giờ trang chủ Roxio ko cho down như trước nữa rồi) Cám ơn trước.