PDA

View Full Version : Diệt virut Serect.exe--> help help

longapt
18-06-2008, 16:08
Máy em bị dính con virut serect.exe nhưng em ko có cách nào tiêu diệt được hết, buồn ghê.
ai có cách nào tiêu diệt được chỉ cho em với.
Nếu diệt đc bằng tay thì cám ơn các pro rất nhìu

dungbeo113
18-06-2008, 16:41
Dùng KAV là diệt được tui cũng có dính con này roài, đa phần là do USB, nhưng để nhiễm rồi mới diệt thì khá khó khăn. Các pác nên dùng Autorun Eater phòng thủ, ko cho bất cứ chương trình nào tự động chạy từ USB. Sau khi cài xong thì chạy chương trình nhớ chọn Add Billy to System StartUp để khởi động cùng Windows. Khi khởi động máy chờ cho chương trình này được khởi động rồi hẵng cắm USB vào. Nếu lúc nào mà cắm vào nó báo có file tự chạy thì sẽ báo file gì tui hay bị các con secret.exe, ise.exe, misae.exe ... nhiều lắm. Nếu thấy bảng báo thì các pác hãy mở USB bằng cách nhấp phải chọn Explorer, mở chức năng hiển thị file hệ thống và file ẩn lên thì sẽ thấy con dzi dzút, chỉ việc nhấp phải vào nó và chọn delete . Tuy hơi thủ công nhưng khá hiệu quả, các pác tham khảo thử. Có 1 người bạn của đệ dùng AVAST cũng diệt được nhưng khi sử dụng các chương trình diệt vi rút như KAV, AVAST , AVG ... thì lúc có biến thể các bác sẽ bó chiếu với lại cũng phải update liên tục, sẽ là 1 khoản hao phí đối với các bác duyệt web mà hầu bao có hạn cho Internet tại nhà.
Chương trình cũng không nặng nhọc gì, các pác có thể dễ dàng tìm thấy và download bằng cách báo cho bác Google tên phần mềm. Và thêm đặc điểm nữa là khi chương trình chạy sẽ hiện ra cái flash screen hình bác Dương nhà ta cùng tiếng kêu gọi bầy ... nghe dzui dzui

phamduyvt
18-06-2008, 16:44
start->run->gpedit.msc-> administrative templates->system->double vào Don't run specified windows applications-> chọn enable, nhấn nút show rùi gõ vào secret.exe-> nhấn Add
Mục đích là khóa con này lại, cứ cho nó nằm đó cũng chẳng sợ nó run
sau đó vào dos xóa cài file autorun.inf và nó đi