PDA

View Full Version : Xin các bác các chú giúp đở về bộ phần mền dựng phim

nhocnho9x
18-06-2008, 14:17
Một máy dựng phim ko cần card thì cần những phần mền nào từ:dựng phim,tạo kỹ sảo,sử lý âm thanh,nén video,xuất ra đỉa...v.v

dragonlys
18-06-2008, 15:13
Trong điễn đàn này có rất nhiều bài viết hay nói về vấn đề này. Hãy chịu khó tìm nhé ông bạn

nhocnho9x
18-06-2008, 15:18
anh oi.co the cho em mot cai Link duoc ko.em chi moi lam quen voi dd nay thoi nen su dung va tim kiem chua rành.cam on anh

Dazzle
18-06-2008, 16:46
Một máy dựng phim ko cần card thì cần những phần mền nào
Theo mình thì bạn nên "chơi" luôn bộ sau:
+ Dựng phim: Avid Liquid 7.2
+ Kỹ xảo: Boris Red, Boris Blue, Boris Grafity thêm cái After Effects
+ Âm thanh: Adobe Audition
+ Nén Video: TmpGenc
+ Xuất ra đĩa: Nero
Đó là mình ghi đúng theo trình tự mà bạn yêu cầu đấy!

anhkhoavt
18-06-2008, 21:09
Boris Red, Boris Blue, Boris Grafity .Vui lòng cho mình hỏi 3 cái này chạy riêng hay trong Liquid và tải ở đâu về.vì mình chưa biết mong các tiền bối chỉ dùng.Vô cùng cám ơn.

Dazzle
18-06-2008, 22:16
Boris Red, Boris Blue, Boris Grafity .Vui lòng cho mình hỏi 3 cái này chạy riêng hay trong Liquid và tải ở đâu về
Boris chạy như plugins trong AL. Bạn xem các phim cưới có hiệu ứng lật trang ngay đầu phim, đó chính là Boris. Tải nó ngay trong dđ này phần chữ đỏ đầu trang sử lý phim và âm thanh, DVE_1402nc đã tập hợp sẵn cho ae dễ tìm kiếm! Phần mềm cho dựng phim đã được tập hợp ở đó rất nhiều, mong các bạn chịu khó vào đó tự lấy lấy!

nhocnho9x
19-06-2008, 09:30
Theo mình thì bạn nên "chơi" luôn bộ sau:
+ Dựng phim: Avid Liquid 7.2
+ Kỹ xảo: Boris Red, Boris Blue, Boris Grafity thêm cái After Effects
+ Âm thanh: Adobe Audition
+ Nén Video: TmpGenc
+ Xuất ra đĩa: Nero
Đó là mình ghi đúng theo trình tự mà bạn yêu cầu đấy!

Chan thanh cam on anh Dazzle nhieu.Nhung anh oi em nghe noi pham mem chep dia Nero chep du lieu (data) thi ngon nhung ma de chep phim thi ko duoc ok lam.anh giup dum

minhducgamer
19-06-2008, 09:55
Chan thanh cam on anh Dazzle nhieu.Nhung anh oi em nghe noi pham mem chep dia Nero chep du lieu (data) thi ngon nhung ma de chep phim thi ko duoc ok lam.anh giup dum
Chép dĩa thì film hay DATA gì Nero cũng là trùm hết đó.Vì chép là Copy đ1o mà.
Còn tạo DVD film thì đúng là nero ko hay lắm.Dùng thữ DVD Lab đi.Còn mình dùng Ulead DVD Workshop 2.

nhocnho9x
19-06-2008, 10:23
một lần nửa cho em cám ơn anh Minh Đức nha.tại em nghe người ta nói vậy thì em noi vay thoi chu em co biet gi dau.hihi.có gì thì nhờ các Pro như anh Minh Đức gúp đở thằng em này nha.cám ơn các bác rất nhiều.à mà các bác ơi.sao khi nén video thành AVI dung lượng lớn và rất đẹp nhưng mình phải dùng trình gì để nén lại thành các định dạng khác để chép ra đỉa DVD,VCD... mà vẩn giử chất lượng tốt nhất có thể.
mong các bác giúp dùm.chân thành cám ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

anh Dazzle nói nén Video bằng TmpGenc có phải là trình tốt nhất và duy nhất ko hay có thằng nào pro hơn nó ko.nhờ các bác giúp dùm.

kenvin023
19-06-2008, 10:30
bạn dùng procoder của canopus là okie nhất nếu ngại thì dùng chiêu này bạn impo cái video làm rồi vào ngựoc avid hoặc PRE, Ulead sau đó xuất ra lại DVD vậy thôi

nhocnho9x
19-06-2008, 10:48
impo cái video làm rồi vào ngựoc avid hoặc PRE, Ulead sau đó xuất ra lại DVD vậy thôi

cái tuyệt chiêu này hơi bị lạ à.được ko vậy anh.làm vậy có làm giám chất lượng ko.hjhj.

Dazzle
19-06-2008, 11:25
"Vọc" đi chú, cứ ngồi để bàn mãi chả được việc gì đâu. Làm đi rồi rút kinh nghiêm bàn bạc vơeis anh em sau. Càng nói nhiều càng lẫn đấy! Trình dựng phim thì nhiều, quy trình của mỗi người khác nhau, nghe nhiều quá rồi cũng chả biết đằng nào mà làm!

nhocnho9x
19-06-2008, 12:16
""Vọc" đi chú, cứ ngồi để bàn mãi chả được việc gì đâu. Làm đi rồi rút kinh nghiêm bàn bạc vơeis anh em sau. Càng nói nhiều càng lẫn đấy! Trình dựng phim thì nhiều, quy trình của mỗi người khác nhau, nghe nhiều quá rồi cũng chả biết đằng nào mà làm!"

-->anh nói quá chính xát.khakha.em bay gio nhu nguoi trong truyen "deo cay giua duong" khakha.em vọt củng quá trời ròi đó chứ.hết muời mấy cái đỉa Vitta roi.hihi.truoc kia thì vọc window hư máy hoài hà hihi.người ta tới sửa riết rồi rành luôn hihi.
potay.com