PDA

View Full Version : Không công bằng. Vĩnh biệt DDTH

quatban
12-09-2002, 13:10
Nói thật nhé Admin. Diễn đàn này không công bằng với tôi, bằng chứng là sau khi Post bài lên thì bài của tôi bị xóa. Mà tôi nghĩ bài của tôi có không hề vi phạm các quy định của diễn đàn(chẳng qua tôi chỉ góp ý với Mod QuangVu về vấn đề Mod này gõ cho chính xác, đừng có gõ sai chính tả- Mod mà sai thì ai đúng bây giờ). Tôi đến với diễn đàn này cũng chỉ tình cờ và đương nhiên ra đi cũng chẳng có gì ầm ĩ cả, nhưng cái chính là diễn đàn không công bằng hay là ở đây xem chuyện đó (xóa bài)của người khác là bình thường(hay là tôi không phù hợp với diễn đàn này). Có lẽ tôi nên đi đến một nơi khác thì tốt hơn. Chúc DDTH thành công
TB: Bắt đầu đã khó, giữ được nó còn khó hơn.

vikhoa
12-09-2002, 13:15
Chào bạn,

Mới có vậy mà đã bỏ đi rồi sao ? Nếu Mod làm việc không đúng, bạn vẫn có thể nói với tôi mà. Chừng nào admin làm việc không đúng, bạn hãy bỏ đi :)

Bạn có thể e-mail cho tôi sự việc được không ?

bpmtri
12-09-2002, 13:22
Đúng đó, tớ thấy bạn quatban có rất nhiều bài viết trong diễn đàn này, sao lại bỏ đi sớm vậy chứ? Chuyện gì thì trước sau vẫn còn anh Admin nhà ta mà... Mong bạn hãy tiếp tục đóng góp bài viết cho diễn đàn ngày càng phát triển hơn nữa. Chúc vui vẻ.

quatban
12-09-2002, 13:53
Chuyện nhỏ thôi mà. Có thể là hiểu lầm, nhưng thực tế tôi có post 1 bài trong Box JAVA do QuangVu làm Mod, nội dung là phê bình Mod này viết sai chính tả và tôi có nói là sẽ theo Mod này để kiểm tra chính tả, nếu sai (nhiều) thì tôi sẽ nhắc nhở(tôi đảm bảo là bài đã được Post lên hẳn hòi vì tôi còn thấy nó 1 ngày sau đó). Nhưng bây giờ thì .... hổng thấy nữa. Có lẽ nội dung không mang tính hài hước hay học tập nên đã bị xoá mất rồi, nhưng nội dung là phê bình thì chắc cũng ... bị xóa luôn. Còn nữa, nếu Admin không tin thì cứ vào Box JAVA thì thấy rõ, không có bài của tôi và Mod viết sai chính tả rất nhiều. Nhân đây tôi nói thêm, có lẽ Admin cho tôi là người quá cầu toàn trong vấn đề gõ sai chính tả trong thời đại máy tính này nhưng lưu ý là người sai chính tả lại là Mod chứ không phải Mem(xem thử có Mem nào tôi phản ánh không cho dù họ có gõ sai chính tả?). Chuyện DDTH phát triển là không có gì để bàn cãi cả(cứ nhìn số thành viên tăng lên theo từng ngày thì thấy rõ rồi) cho dù có kẻ "khó tính" như tôi hay không. Rất cám ơn Admin và bpmtri đã quan tâm, nhưng đã là nhà quản trị thì phải để ý xem các Mod của mình làm việc như thế nào chứ ? Cứ thử hình dung nếu như Admin thông báo là "Hôm nay diễn đàn nghĩ làm việc" thì bà con hiểu sao đây? Còn các bài của tôi thì chẳng qua là hỏi bài người khác nên mới nhiều, chứ đóng góp thì chẳng có gì sất.

vikhoa
12-09-2002, 14:03
Có thể Mod đã chuyển bài viết của bạn sang box Góp ý - Đề nghị chăng ? Mình mới mở box dành cho Mod, sẽ đưa ý kiến của bạn vào để các Mods rút kinh nghiệm.

Bản thân mình cũng rất cố gắng viết không sai chính tả (có lẽ cho tới giờ vẫn chưa bị sai cái gì) :) Tất nhiên là sẽ làm sao để đa số các thành viên trong diễn đàn đều như vậy, tiếng Việt mà viết còn sai thì làm sao viết tiếng Anh :D Đúng không ?

Nicky
12-09-2002, 14:57
he..he... bác quatban làm gì nóng thế, có gì từ từ nói với nhau. Có thể là anh quangvu viết sai chính tả cho vui, hài hước thôi cũng nên.

IRON
12-09-2002, 15:34
Heh đôi khi các Mod lại ở cao quá không chịu nhận mình sai nên phản ứng như vậy đó.

nnh
12-09-2002, 16:22
anh quatban ơi, chuyện nhỏ thế mà anh bỏ anh em đi thì ai giúp tụi em nữa. Trên dd, anh cũng có nhiều ý hay cơ mà. Hôm nào rãnh anh vào cái box tự giới thiệu ấy, viết sai chính tả tá lả vào về bản thân mình ấy(hoặc anh bịa gì gì đó thì tuỳ cho bà con đọc 1 bữa cho vui) em sẽ vào góp phần nữa.

danceswithwolves
13-09-2002, 09:40
tớ cũng thấy chú quangvu@ trình độ tiếng Việt có vấn đề. Thực sự khi đọc mấy bài viết không dấu, hay tệ hơn là sai chính tả tiếng Việt be bét, tớ cảm thấy chán dễ sợ. Chơi kiểu lạm quyền xoá bài phê bình (có tính xây dựng) của người khác thì thật tệ. Đề nghị admin xem xét lại để củng cố niềm tin của anh em trên diễn đàn này.

to quatban@ : thư thư một thời gian nữa xem sao đã, anh bỏ đi sớm quá thì thật uổng cho box Lập Trình của chúng ta.

quaitieutu
13-09-2002, 10:46
Híc! anh "wá bẩn " ơi ời anh mà đi là Tiểu Tử mất một người thầy đó và diên đàn tin học sẽ mất đứt một cao thủ rồi.Đừng đi mà anh
"Thầy' mà đi thì 'trường" này lấy ai ....dạy tụi nhỏ.
Mong anh bỏ wá cho

quangvu
13-09-2002, 11:21
Xin đính chính ,mình chưa hề xoá bài viết của ai.
Bài mình có lỗi chính tả do mình cố sửa lại ,bạn có thể Post thẳng lên diển đàn là nó nằm ở đoạn nào cũng được.Thú thật ,tôi chỉ có truyền đạt ý nghĩ của mình lên diển đàng càng nhiều càng tốt.Và ít khi quang tâm đến vấn đề chính tả.
Và xin nói thật ,mình chưa một lần dùng quyết Mod .Mình cũng không biết cách xoá bài của một ai.

terafunny
24-03-2007, 00:22
Nhiều truyện thậc, hộc lặp chình thì lo koi kiễm cha "trính tã" cũa kái code, đầng nằy lại rãnh đi kiễm cha trính tã cũa mod, kao thũ thậc lol

tuantrana
24-03-2007, 00:46
ai đúng ai sai. lương tâm của mọi người tự nhận thức.
góp ý, để phát triển.

WaZzA
24-03-2007, 01:31
Bài mình có lỗi chính tả do mình cố sửa lại ,bạn có thể Post thẳng lên diển đàn là nó nằm ở đoạn nào cũng được.Thú thật ,tôi chỉ có truyền đạt ý nghĩ của mình lên diển đàng càng nhiều càng tốt.Và ít khi quang tâm đến vấn đề chính tả.
Và xin nói thật ,mình chưa một lần dùng quyết Mod .Mình cũng không biết cách xoá bài của một ai.
Các anh khi post bài cũng nên nhìn sơ lại bài viết của mình trước khi 'submit' nữa chứ :)

The Old Man
24-03-2007, 01:44
Nếu MOD không được viết sai lổi chính tả thì chắc tôi phải đệ đơn xin từ chức quá.:bawling: :bawling: :bawling: :bawling:
Mới xin đi học lớp C# căn bản bây giờ lại phải đi học thêm lớp Quốc Ngữ vở lòng thì chắc là->:emlaugh: :emlaugh: :emlaugh:

ExtremeEdition
24-03-2007, 04:41
sặc ông anh dễ dỗi quá tôi đoán ông anh chắc tầm 10t trở lại hheheheeheh.....mới có tý

Yêu Máy Tính
24-03-2007, 07:15
Xóa Thì Cho Xóa, Mà Không Cho Xóa Thì Khỏi Cho Xóa Luôn !

truongngocdai
24-03-2007, 15:28
hic hic, chuyện này khó biết ai đúng, ai sai :D
P/S: à mà hình như quatban viết bài nhầm Box :D

squall_nix
26-03-2007, 00:33
Trời! chỉ có việc sai chính tả thôi mà làm ầm ĩ vậy sao? Ai không 1 lần viết sai chánh tả thì giơ tay lên nào?

tuan.trana
26-03-2007, 00:34
sai lổi chính tả thật.

tềthiên
26-03-2007, 08:09
sai lổi chính tả thật.

Cũng sai luôn! Bó tay!!! :no:

TheJoker
26-03-2007, 08:28
đề nghị bác QuangVu nên chính thức xin lỗi người ta đi, kẻo mọi người lại nghĩ không đúng về ddth.com

dv007
26-03-2007, 19:03
Tôi nghĩ qua chuyện này mỗi người trong chúng ta nên rút kinh nghiệm trong cách ứng xử trên diễn đàn để những chuyện đáng tiếc như thế này không nên lặp lại thì hơn ....

namtuocbongtoi
26-03-2007, 19:06
nếu họ cố tình viết sai chính tả cho có "phong cách" thì bạn có thể trách, nhưng đằng này họ không biết là từ đó viết vậy là bị sai chính tả(!?), thông cảm bỏ qua đi.

truongngocdai
26-03-2007, 19:51
theo mình namtuocbongtoi nói đúng đó, QuangVu có cố tình đâu

KulDuc
26-03-2007, 20:23
Viết đúng không những thể hiện khả năng "yêu" tiếng Việt mà còn là sự tôn trọng chính mình.

Bạn không thể để người khác luôn phải nhắc nhở những lỗi chính tả mãi.

lee_huynh306
26-03-2007, 20:42
Chuyện sai lỗi chính tả thì chắc chắn cũng khó tránh được. Chắc là không ai dám vỗ ngực tự xưng mình không sai lỗi chính tả đâu. Nhưng mà hình như QuangVu sai chính tả nhiều đến bất thường thì phải, một bài post ngắn ngủn như vậy mà lôi ra 5-6 lỗi thì ...

tFX
28-03-2007, 08:10
ặc ặc, coi lại năm phát hành cái thread này mới thấy o__O ...

ThanhChung
28-03-2007, 09:06
Vấn đề này đã được kéo dài 5 năm mà chưa kết thúc. Hình như DDTH cũng quan liêu giống nhà nước mình nhỉ? :D

lee_huynh306
28-03-2007, 17:30
Ặc, thủ phạm là terafunny, bới đâu ra cái này làm người ta post theo >.<

tien bac
29-03-2007, 11:38
rách việc phết nhỉ, trả hiểu bạn nào đúng nào sai. Bạn thì bảo ko xóa, bạn thì bảo là đã xóa rồi ! :-?? thôi thì cùng nhau bỏ qua, giúp nhau tiến bộ !

lander
09-04-2007, 22:23
Có huynh đài nào dám nói mình gõ cò hay gõ 10 ngónt trong lúc hăng say viết bài góp ý mà ko pót lộn 1 hay 2 dấu tiếng việt ko, nhất là những bài viết dài, còn bài của người nghĩ đã bị xóa thì kêu admin kiếm coi có xóa ko. Có thì sory ko thì chỉ chổ ồng pót, làm ầm ỉ, mệt

quangtrong
09-04-2007, 23:06
Ẹc,sự việc đã 5 năm roài,đừng moi nó ra nữa,chắc là quangvu với lại quatban cũng quên mất tiêu roài àh