PDA

View Full Version : [Q] xung đột giữ English Study và Total Cmd

Kend
21-06-2003, 16:24
Mình load cái Total Commander ( trc' đây tên là Windown Commander ) lúc dùng bình thường thì không sao, nhưng khi cài Englist Study vào thì bị lỗi sau:
Chạy Total Cmd thì được nhưng cứ đưa chuột qua màn hình Total Cmd thì Total Cmd bị close lại ngay, trc' mình dùng bản 5.0 cũng bị, load bản mới nhất dùng cũng bị.
Quit Engstuty đi thì không sao hết
Ai biết hiện tượng này không

QuanNguyen
24-06-2003, 09:33
Chuyện này là chuyện ... "thường ngày ở huyện" đối với các App của VN viết có sử dụng kỹ thuật Hook. Bạn đừng có sử dụng chương trình Station của ES4 mà hãy dùng các gói riêng lẻ của nó như là Dictionary chẳng hạn. Để tránh dụng độ bạn tắt anh chàng "Station" kia đi rồi chạy TotalCMD, sau đó cần đến gói nào của ES4 thì gọi nó lên là được.

Ghost1982
24-06-2003, 10:27
Bạn ui quả là E4 xung khắc với không ít phần mềm hoặc cả phần cứng (mới nghe là xung đột với Nforce 2). Bạn muốn sài thì phải chịu thui, mà dùng cái Total Commander làm chi thử NC for Win nhé cũng ổn mà.

Kend
24-06-2003, 14:41
Vậy kà không ai có fix :((((

Ghost1982
25-06-2003, 07:25
Sắp có rùi tui sắp cho ra 1 bản fix tuyệt hảo đảm bảo sài E4 vô tư chỉ có mỗi 1 ĐK duy nhất đó là bạn đừng cài cái gì khác ngoài E4.

TongNghien
25-06-2003, 14:19
Bạn thử chạy Total Commader trước rồi chạy ES4 sau. Nhớ đừng để ES4 "autorun when OS starts" nha. Mỗi lần muốn xài thì hãy gọi.
Muốn gọi Station cũng được hay các package cũng không sao.
Vấn đề của bạn hình như chỉ xuất hiện ở Win2K hay WinXP mà thôi.