PDA

View Full Version : Cứu Mình Với !!!!! VAn xin ĐẤy

hoangphuong_92
17-06-2008, 09:59
Máy mình bị hiện tượng: Sau khi khởi động, máy báo dòng lỗi:

" Windows cannot find C:\WINDOWS\Exeserv.exe. Make sure you type the name correctly, and then try again. To search for a file, click the start button, anh then click Search".
Bây giờ, máy khi nhấn vào biểu tượng trên desktop hoặc File thực thi hoặc vào Windows explorer thì máy báo lỗi: "cannot file explorer.exe". Thậm chí, không vào được Add or remove program. Giúp mình giải quyết với, phải cài lại hệ điều hành chắc ăn đòn chết quá .hhu....

badboy.9x_style
17-06-2008, 10:01
Máy mình bị hiện tượng: Sau khi khởi động, máy báo dòng lỗi:

" Windows cannot find C:\WINDOWS\Exeserv.exe. Make sure you type the name correctly, and then try again. To search for a file, click the start button, anh then click Search".
Bây giờ, máy khi nhấn vào biểu tượng trên desktop hoặc File thực thi hoặc vào Windows explorer thì máy báo lỗi: "cannot file explorer.exe". Thậm chí, không vào được Add or remove program. Giúp mình giải quyết với, phải cài lại hệ điều hành chắc ăn đòn chết quá .hhu....

Cài lại hệ điều hành đi. Ko kiếm trên diễn đàn có người share file ghost kìa . tải về ghost lại :)
Cái tiêu đề thread kiểu này có bị ban không nhỉ ;)

hoangphuong_92
17-06-2008, 10:12
ghost lại sao bạn, chi minh chi tiết được ko? cảm ơn nhiều nha.
(tại mình muốn các bạn trả lời nhanh cho mình đó mà, hihi)

8X06
17-06-2008, 10:25
win died! cài lại hoặc như badboy! ko còn cách nào!

Penguina4
17-06-2008, 22:42
ghost lại sao bạn, chi minh chi tiết được ko? cảm ơn nhiều nha.
(tại mình muốn các bạn trả lời nhanh cho mình đó mà, hihi)

Có hướng dẫn sử dụng Ghost đây bạn http://thegioididong.com/Forums/forums/t/42511.aspx

thanhcnm
19-06-2008, 10:44
Các bác ý nói đúng rồi, cài lại thôi, mình chỉ bạn cách cài lại máy nhanh nhất, ko mất bất kỳ 1 ứng dụng nào đang có trong máy cả và cũng ko ai bít bạn cài lại, đó là Repaire lại Win. Bạn chạy chế độ Repaire của Windows bằng cách: Cho đĩa CD cài đặt Windows XP vào ổ CD > Khởi động lại máy tính để cho phép đĩa CD khởi động trước > Chọn chế độ Install với lựa chọn đầu tiên (không lựa chọn R để Repaire trong phần này) > Bấm F8 để chấp nhận Licences Agreement > Bấm R để chọn Repaire > Bạn chờ cho đến khi kết thúc quá trình cài Repaire lại Windows XP.. Chúc bạn thành công !

pinocchio
19-06-2008, 23:14
virus W32.Floopy.A gặm mất cái file explorer.exe rồi.
quét toàn bộ ỗ đĩa đi rồi muốn ghost gì thì ghost. nếu không thì ghost xong cũng u như kỹ à