PDA

View Full Version : ghi đĩa

cuongadvance
16-06-2008, 23:18
tôi có file văn bản đánh trên word.TÔi muốn ghi ra đĩa cd nhưng không hiểu sao ghi được nhưng không đọc được.(tôi dùng nero,và make data để ghi)
mong các cao thủ chỉ giúp!mình đang rất cần
th!

windows_xp2
17-06-2008, 00:03
tôi có file văn bản đánh trên word.TÔi muốn ghi ra đĩa cd nhưng không hiểu sao ghi được nhưng không đọc được.(tôi dùng nero,và make data để ghi)
th!
Mở Nero -> Chọn Make Data CD -> Add -> Chọn File cần ghi ra đĩa -> Add -> Finish -> Next -> Chọn Writing Speed 8X hoặc 12X và đánh dấu [v] vào mục Allow files to be added later (multisession disc) để có thể ghi thêm data cho những lần sau cho đỡ phí đĩa -> Burn

Penguina4
17-06-2008, 23:13
th!

Bạn có thể dùng phần mềm ghi đĩa Ultral I so, cái này dễ xài http://www.benhvientinhoc.com/dd/index.php?showtopic=55916

box_84
17-06-2008, 23:30
Đơn giản nhất khỏi dùng soft...click phải chọn sent to, file được gửi đến Temporary files, sau đó chọn ghi ở phần "Write these files to CD". Khi bạn click phải chọn "Sent to", bạn sẽ thấy thông báo hiện ở dưới bên phải taskbar, nhớ double-click vào biểu tượng thông báo này nhé!
May mắn!