PDA

View Full Version : yahoo bị gì vậy nhỉ ???

Loading...
16-06-2008, 22:09
từ chiều đến giờ ko login vào Y!m được, vào trang web Yahoo.com cũng ko đc nốt ! ai có lời giải thích gì ko nhỉ ???

badboyth
17-06-2008, 08:53
thì chắc bị rớt mạng chứ zì

8X06
17-06-2008, 09:10
tiện cho em hỏi sao em ko chia sẻ avatar được và cũng ko thể nhìn được avatar của bạn khac nữa! hình ảnh ở avatar cứ đen kịt lại! tưởng hỏng yahoo nhưng ko phải remove đi roai song cài yahoo 9 vào cũng chẳng khác! vào chát web thì vẫn thấy avatar của mình! ai biết giúp em! các bác đừng bảo em cài lại win nha! lâu lắm! máy em là pentum ruồi mà!

thanhsoros
17-06-2008, 09:24
Có sự sai khác giữa phiên bản Yahoo bạn đang dùng và của người bạn chat với bạn.

8X06
17-06-2008, 09:32
cái đó thì lại sai rồi! đảm bảo 2 phiên bản khác nhau vẫn có avatar bình thường! trong web cũng vẫn có mà! ko phải tại phiên bản đâu! mình dùng đầu tiên là yh8 sau cài 2 phiên bản yh9 tiếng việt và tiếng anh đều ko đc! vả lại mình đang chat với một người bạn dùng biểu tượng có sẵn trong yaho vẫn được(ko phải mấy hình cây đàn hay quả bóng mà là share my yahoo avatar)

badboy.9x_style
17-06-2008, 09:56
từ chiều đến giờ ko login vào Y!m được, vào trang web Yahoo.com cũng ko đc nốt ! ai có lời giải thích gì ko nhỉ ???

Cái đó là tại mạng của bạn thôi, mấy hôm nay tôi vẫn login yahoo bình thường mà, ko những không có lỗi mà còn chạy tốt nữa chứ :)

windows_xp2
17-06-2008, 10:04
Bạn dùng ADSL FPT???

8X06
17-06-2008, 10:04
có mấy câu hỏi mà! trả lời cả tôi luôn chứ!

windows_xp2
17-06-2008, 10:15
cái đó thì lại sai rồi! đảm bảo 2 phiên bản khác nhau vẫn có avatar bình thường! trong web cũng vẫn có mà! ko phải tại phiên bản đâu! mình dùng đầu tiên là yh8 sau cài 2 phiên bản yh9 tiếng việt và tiếng anh đều ko đc! vả lại mình đang chat với một người bạn dùng biểu tượng có sẵn trong yaho vẫn được(ko phải mấy hình cây đàn hay quả bóng mà là share my yahoo avatar)
Mình cũng gặp hiện tượng này một lần mà không biết nguyên nhân tại sao? Sign in bằng nick của mình thì share được, sign in bằng nick của bạn mình thì lại lại không share được, cũng chỉ share được mấy cái picture có sẵn mặc dù sign in trên cùng một máy.

có mấy câu hỏi mà! trả lời cả tôi luôn chứ!
Chưa tìm ra câu trả lời.

8X06
17-06-2008, 10:17
thanks XP2 mình đang rắc rối chút đáng tiếc hơi ít người quan tâm tới chủ đề này

Loading...
17-06-2008, 10:26
Bạn dùng ADSL FPT???

đúng zậy ! tình hình là tới giờ vẫn chưa vào đc :(

tranvankhoi552
12-03-2011, 23:17
ban nao` bik thi` tra loi` con` ban nao` hok bik thi` thoy chu' dung` phat' bieu theo kieu lung tung nhu the?:@
cai' mang VN no hok cho ban load vao` trang chu cua yh tu` hoi` 10h sang'. ke ca facebook, hok bik la` no co update phien ban moi hay la` do anh huong cua dong dat o nhat ban la`m chan dong duog` truyen`. truoc kia, bi loi~ nhu vay thi` chi can` tat' het yahoo ke ca duoi khay he thong va` khoi dong lai la` xai` duoc, con` hoi` sang gio` la` bi cam' hok choi dc nua. theo tui bik thi` fpt or viettel gi` cug vay. tui cung da hoi rat nhieu` roi nen hok can` phai thac mac.

toprao.com
12-03-2011, 23:26
Đúng là yahoo mấy hôm nay rất khó truy cập.Cả ngày hôm nay không vào được rồi.. Mình xài mạng FPT, có lẽ phải chuyển qua VNPT thôi

Quảng Ngãi
12-03-2011, 23:29
Đang đứt cáp mà trời, đâu phải mình yahoo, cả bigG còn chậm dựt nữa là. Mà sao cái này đào lên được cũng hây ấy nhở =))

loading ...
12-03-2011, 23:32
fuxk that sao lúc đầu tưởng username của mình bị chôm té ra hok phải....
cũng

hi Loading... mạng nhà mình cũng đang sống dở chết dở. chẳng hiểu mấy ông quản lý mạng vn đã lặn xuống nối cáp chưa

toprao.com
12-03-2011, 23:35
Lặn rồi nhưng không thấy ngoi lên bác ạ

nhp2011
12-03-2011, 23:35
Theo như thông tin tình báo cấp quốc gia thì tơ biết thế này, do bị đứt 1 tuyến cáp quang biển nên tình hình kết nối internet ra nước ngoài rất khó khăn thậm chí là bị out (đặc biệt là mạng FPT, tớ dùng mạng này), mà yahoo ko phải là ngoại lệ, các máy chủ yahoo chủ yếu là đặt ở nước ngoài phục vụ người dùng trong nước ta trong khi đó các máy chủ yahoo trong nước ko đáp ứng đủ nhu cầu của người dùng trong nước nên yahoo khó vào và hay bị rớt, thế thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hi Loading... mạng nhà mình cũng đang sống dở chết dở. chẳng hiểu mấy ông quản lý mạng vn đã lặn xuống nối cáp chưa
Mấy cha đó có mà lặn trong bia ngụp trong rượu chứ biết quái gì tình hình sống chết của con dân. kick ass!