PDA

View Full Version : Ko thể dùng fast user switching

taurus123
15-06-2008, 23:16
Em muốn cho máy mình có thể chuyển đổi nhanh giữa 2 acc tự tạo
Em khi thực hiên các bước
start -> control panel -> user accounts -> select logon and logoff options
đến đây thì hiện ra 1 cửa sổ :
" Fast user switching can not be used because offline files is currently enable . To make changer to offline files , click OK "
Và phần Use fast user switching thì bị in mờ ko thể tích vào đc . Em mới dùng máy tính 1 thời gian lên ko hiểu rõ cách khắc phục chỉ biết phải tích đc phần fast user đó thì mới có thẻ log off acc nhanh đc . Anh nào biết chỉ cho em với thank nhìu !!!

windows_xp2
16-06-2008, 01:05
Em muốn cho máy mình có thể chuyển đổi nhanh giữa 2 acc tự tạo
Em khi thực hiên các bước
start -> control panel -> user accounts -> select logon and logoff options
đến đây thì hiện ra 1 cửa sổ :
" Fast user switching can not be used because offline files is currently enable . To make changer to offline files , click OK "
Và phần Use fast user switching thì bị in mờ ko thể tích vào đc . Em mới dùng máy tính 1 thời gian lên ko hiểu rõ cách khắc phục chỉ biết phải tích đc phần fast user đó thì mới có thẻ log off acc nhanh đc . Anh nào biết chỉ cho em với thank nhìu !!!
Có thể cái dịch vụ Fast User Switching Compatibility đã bị disable.

taurus123
17-06-2008, 09:42
Có thể cái dịch vụ Fast User Switching Compatibility đã bị disable.

Dịch vụ fast user switching compatibility để Started Manual mà vẫn ko đc có cách nào khắc phục ko hay chỉ còn cách cài lại win ai chỉ em với .

Penguina4
17-06-2008, 22:50
Dịch vụ fast user switching compatibility để Started Manual mà vẫn ko đc có cách nào khắc phục ko hay chỉ còn cách cài lại win ai chỉ em với .

Nhà bạn có nối mạng không. Nếu có thì bạn chuột phải vào biểu tượng My Network Places trên Desktop chọn Properties. Tiếp tục, chuột phải vào biểu tượng Local Area Connect chọn Properties. Chọn dòng
Internet Protocol và Uninstall nó. Click OK. Cuối cùng là khởi động lại máy. Chúc may mắn !

tung5amkb
05-12-2010, 20:33
Nếu không được thì làm cách này. Đảm bảo được 100% vì mình vừa làm xong.
Vào control Panel > User Account > Change the way users log on or off.
Khi hiển thị ra cái khung thì chọn OK.Đánh dấu vào tất cả các ô rồi OK. Thế là nó hết mờ rồi kích hoạt thôi. Còn không được thì mình chịu,máy mình được rùi. Còn cách Unistall trên thì có thể nó (cái bị Unistall ấy) quan trọng với máy đấy. Thử cách của mình đã nhé, có gì mình chịu trách nhiệm.