PDA

View Full Version : Aptech có cho hoãn nghĩa vụ ko ?

oOColdZeroOo
15-06-2008, 19:24
Mình vừa tốt nghiệp lớp 12 . Định học ở aptech ngành lập trình cho nó cao cấp . Khổ nỗi mình chưa biết là aptech có cấp giấy tạm hoãn nghĩa vụ quân sự hay ko . rất mong các huynh đã học giải đáp giùm mình

U.F.O
15-06-2008, 19:34
Thi Đại học đi
Gà=.=.=

conank
15-06-2008, 20:21
Dạo này toàn bài viết mà không search. Search và đọc sự thật Aptech. Trả lời nhanh là không
Học NIIT đi

wewa
15-06-2008, 21:15
Dạo này toàn bài viết mà không search. Search và đọc sự thật Aptech. Trả lời nhanh là không
Học NIIT đi

Mình đang học NIIT nè . Đừng học NIIT học Aptech đi :D

caonho
16-06-2008, 08:58
Mình đang học NIIT nè . Đừng học NIIT học Aptech đi :D

Cả 2 nghỉ ở nhà đi. :D

banthan892004
16-06-2008, 09:12
ở nhà là hay nhất hehehe

caibang
16-06-2008, 10:28
ra đường bán đĩa dạo đi

thieulamvn
16-06-2008, 20:24
NIIT đi bạn, được miễn nghĩa vụ đó, mình đang học nè, học rất khỏe , bài tập thì đáp án có sẵn, lên mạng down về thui :D

luahongvn
16-06-2008, 20:47
Nếu chỉ đơn thuần là trốn nghĩa vụ thì đâu nhất thiết phải vào NIIT cho tốn tiền, bạn học hệ THCN 2 năm cũng chốn ngon lành mà

n3wbie
16-06-2008, 21:02
Nè chỉ cho cách nè.Không tốn tiền, lại ok, không cần đi học, để tiền đập vào chuyện hay hơn.( cá độ chẳng hạn).

Hỏi thử mấy bạn xung quanh mình, có ai bị lang ben hoặc hắc lào không? Nếu qua xin áo của nó, hoặc cạ vào lưng nó lúc mồ hôi đổ ra.Vài ngày sẽ bị lang ben.Sau đó sẽ được miễn nghĩa vụ.Khỏe không?
Đang có thắc mắc là.
Không biết bị giang mai lậu, thì có miễn nghĩa vụ không nhỉ? Nếu có thì cậu cố gắng để bị giang mai và lậu luôn cho đủ bộ sậu.

VnSCode
16-06-2008, 21:30
Mình vừa tốt nghiệp lớp 12 . Định học ở aptech ngành lập trình cho nó cao cấp . Khổ nỗi mình chưa biết là aptech có cấp giấy tạm hoãn nghĩa vụ quân sự hay ko . rất mong các huynh đã học giải đáp giùm mình

Gà:
- Học cho nó cao cấp hả ? Với thái độ của bạn hiện giờ thì dù có vào aptech cũng chẳng khá hơn được đâu, đơn giản là bạn không có tâm với ngành học này.
- Học để trốn NVQS thì không đáng được đi học, ở nhà đi để đỡ tốn tiền ba mẹ.

wewa
16-06-2008, 22:53
Nếu muốn hok đi NVQS thì tới đợt đi cúng chừng 1 chai thì ở nhà thôi . Đi học chi cho mệt nè .:D .

Alien
17-06-2008, 00:15
Mấy bác làm gì mà lên án người ta dữ vậy. Thế ở đây có ai đi nghĩa vụ chưa :D.

NothingCtrl
17-06-2008, 00:17
bây giờ nhiều trường dùng cách liên kết với 1 trường trung cấp nào đó như vậy việc miễn nghĩa vụ quân sự cũng dễ mà...

dothanhnguyen
17-06-2008, 00:29
Em thà đi bộ đội cho xong! Học nhiều lú mề chả bõ

Ga mo
17-06-2008, 00:46
Quê mình thằng nào thi rớt đại học + quậy là các cụ tống đi bộ đội chứ chẳng phải đợi chính quyền. Công nhận là bọn bạn mình đi bộ đội về cũng đứng đắn ra khối.

thienthanmedusa
17-06-2008, 01:11
Bạn chốn được bao lâu?
Giả sử học Trung cấp 2 năm.
2 năm sau nó cũng me bạn đi.
Bạn mình học Bách Khoa, khóa 4,5 năm, học 5,5 năm chưa ra trường.
Đi khám sức khỏe quân sự cho vui, ai ngờ nó bắt đi thật.
Thế là...

acquydeptrai
17-06-2008, 01:35
Đi làm rồi thì ai nó bắt đi nghĩa vụ nữa!?

newbie86
17-06-2008, 01:35
Cố gắng vào ĐH đi bạn, nếu không được thì hãy nghĩ đến NIIT hay Aptech, mình cũng đang học Aptech nè, chả có gì là cao cấp đâu.

tiểu_sư_phụ
17-06-2008, 02:55
Bạn chốn được bao lâu?
Giả sử học Trung cấp 2 năm.
2 năm sau nó cũng me bạn đi.
Bạn mình học Bách Khoa, khóa 4,5 năm, học 5,5 năm chưa ra trường.
Đi khám sức khỏe quân sự cho vui, ai ngờ nó bắt đi thật.
Thế là...
Bạn có xin giấp tạm hoãn nghĩa vụ quân sự trên trường chưa, mình nhớ trong luật là cho phép sinh viên đang học theo chương trình của mình được hoãn mà, sao lại bắt đi được, trừ khi bạn không báo cho nó biết :D

hhai2pth
17-06-2008, 07:21
Cố thi đại học hay học trường cao đẳng nào kha khá đó, nếu có điều kiện kinh tế thì học ở Aptech tốt lắm, chịu khó tự học và cầy tiếng anh nhiều vào.
Còn cái nghĩa vụ quân sự thì tùy từng nơi, có nơi miễn, nơi không, khi khám nghĩa vụ SKQS thì thiếu gì cách chốn :D , còn ko thì đành nhờ "cụ hồ chỉ lối (trên tờ polime)" nhiều vào.

oOColdZeroOo
17-06-2008, 11:26
Dự định ban đầu của mình là học aptech để liên thông lên đại học RMIT ở VN , và mình hoàn toàn say mê với lĩnh vực IT chứ ko phải học để trốn NVQS như một số bác nói

Cái mình vướng mắc chỉ là nếu đang học ở aptech mà bị bắt đi nghĩa vụ thì phí tiền , phí thời gian quá , vì còn đang học dang dở , tương lai còn đang phía trước . Chính vì thế mình mới cần những thông tin từ các bác đã từng học chứ ko phải để một số bác vô đây châm biếm mình .

Nếu aptech bó tay ko thể giúp hoãn nghĩa vụ thì mình sẽ tiếp tục luyện thi đại học vào các trường của nhà nước
Còn nếu aptech giúp dc thì mình sẽ đăng kí học vì rõ ràng chương trình đào tạo bậc đại học cao đẳng của nhà nước ko đủ giúp sinh viên sau khi ra trường có đủ kinh nghiệm và bản lĩnh để đi làm cho các doanh nghiệp lớn . Thêm nữa aptech có chương trình liên thông lên đại học RMIT , nhà mình kinh tế cũng khá , vậy thì tội gì ko học để lấy thêm tấm bằng đại học quốc tế các bác nhỉ ?

newbie86
17-06-2008, 15:20
Aptech có hoãn nghĩa vụ quân sự. Bạn có ý định và đk liên thông lên RMIT thì rất tốt. Chúc bạn thành công.

conank
17-06-2008, 17:12
Tùy vào ở phường xét.

Chỉ biết có FPT-APTECH ăn ké mộc đỏ tròn của ĐH FPT. Mà còn tùy nơi mới chấp nhận cái mộc này.

Còn lại theo luật thì không được

ngocquang19877
17-06-2008, 17:29
Tùy vào ở phường xét.

Chỉ biết có FPT-APTECH ăn ké mộc đỏ tròn của ĐH FPT. Mà còn tùy nơi mới chấp nhận cái mộc này.

Còn lại theo luật thì không được

Chưa chắc, tuỳ vào thằng phường có dễ hay không nữa bác ơi :). Anyway, giờ ko muốn đi nghĩa vụ QS thì dễ ẹt, đút vào mồm thằng phường đội 1 chai, thằng trưởng ban nghĩa vụ QS 2 chai là ở nhà vô tư :). Chịu chi 1 chút thì đầu xuôi đuôi lọt thôi lol.

nguyen_lan2005
17-06-2008, 17:46
đi nghĩa vụ cũng hay chứ bộ, khi còn học ở bách khoa tôi đi 1 tháng trời luôn, nhớ có lần 12g đêm lão chỉ huy phạt bắt chạy 15 vòng cả chục cây số. Được học đủ thứ luôn....^^. Sau khi học thì "cứng" cáp nè, có học bắn súng nữa cho nên bây giờ tinh mắt,nhắm "bắn" ok lắm, tay chân rắn chắc nữa kakakaka...
========================
www.becivn.net
www.nguyenlan.net
YH: lanit_itec

conank
17-06-2008, 17:50
@nguyen_lan2005: cái đó là giáo dục Quốc phòng hay nghĩa vụ quân sự

thonguyencon
17-06-2008, 18:23
Tóm lại là đi học ở Aptech hay NIIT gì cũng miễn nghĩa vụ quân sự hết, còn chất lượng giảng dạy thì bạn nên tìm hiểu kỹ kẻo hối hận, cái miễn nghĩa vụ quân sự thì ok thui nhưng cái "cao cấp" thì nên xem lại kẻo lại vỡ mộng (như biết bao người) ;))

conank
17-06-2008, 18:34
Chẳng lẽ viết huỵch toẹt ra là học Aptech và NIIT không được miễn. Ai học Aptech cầm cái giấy chứng nhận sinh viên được miễn nghĩa vụ quân sự hãy post bài. Đừng post không đúng

Cái mộc đỏ tròn ĐH FPT đóng vào thì may ra. Các chỗ khác đóng vào là công ty TNHH

Còn chung chi thì không tính.

wewa
17-06-2008, 19:19
Mình học NIIT-VT hok bik sao . Lúc đưa giấy cho mình ông giám đốc kiu "Về cứ đưa thằng ở phường, nó kiu lên kêu tao , tao giải quyết " ghê chưa :D hi hi

diskus
17-06-2008, 19:26
Muốn trốn NVQS thì tìm đại 1 trường trung cấp nào đó (càng rẻ càng tốt) chui vô. NHƯNG PHẢI NHỚ LÀ HỆ CHÍNH QUI NHA.

Trong 2 năm "núp bóng" thì cố gắng học 1 cái nghề nào đó! để sau 2 năm có tiền "chung chi" tiếp!

Còn sau 2 năm mà vẫn chưa kiếm ra tiền thì nên để NHÀ NƯỚC NUÔI!

conank
17-06-2008, 20:06
Mình học NIIT-VT hok bik sao . Lúc đưa giấy cho mình ông giám đốc kiu "Về cứ đưa thằng ở phường, nó kiu lên kêu tao , tao giải quyết " ghê chưa :D hi hi
Bên đó chung chi cho phường, trích % học phí ra là xong, nhanh gọn

n3wbie
17-06-2008, 20:14
Không biết các bro có học Giáo Dục Công Dân 11 không nhỉ?.Trong đó dạy quyền và nghĩa vụ trách nhiệm của công dân.Đi nghĩa vụ quân sự , là một trách nhiệm lớn lao, bảo vể tổ quốc thiêng liêng.Thế mà lại biến thành tiền nong, rồi dùng những từ "nhét" $, đút lót.
Phải chăng lòng tự hào, bảo vệ dân tộc được mua bằng tiền.Tiếc thay!.

tin_truc22
17-06-2008, 20:47
Nếu tất cả những người ko đi học phải đi nghĩa vụ và những người trẻ tuổi đang ở tuổi nghĩa vụ nhưng đang đi học phải đóng phí quốc phòng hàng năm thì sao. Mỗi năm chừng 1 triệu thôi tiền đó chi cho quốc phòng thì chắc Việt Nam bỏ hết mấy chiếc Mig đi và mua SU 30 về được rồi. Còn mấy tàu Sân bay thì cứ từ từ mà mua hàng thanh lý của Mỹ cũng được (có khi còn được khuyến mãi vài chiếc F16).

wewa
17-06-2008, 20:51
Lo cho mình đã . Đất với chả nước . Nhà chik đói kìa >.<

GaGoGaGo
17-06-2008, 21:50
Nếu tất cả những người ko đi học phải đi nghĩa vụ và những người trẻ tuổi đang ở tuổi nghĩa vụ nhưng đang đi học phải đóng phí quốc phòng hàng năm thì sao. Mỗi năm chừng 1 triệu thôi tiền đó chi cho quốc phòng thì chắc Việt Nam bỏ hết mấy chiếc Mig đi và mua SU 30 về được rồi. Còn mấy tàu Sân bay thì cứ từ từ mà mua hàng thanh lý của Mỹ cũng được (có khi còn được khuyến mãi vài chiếc F16).
Theo triết học Mác-Lê thì nhân tố con người là quyết định :detective
:boxing::boxing::boxing::boxing:

voanhtu1988
17-06-2008, 22:42
Ai nói ko được , mình học ở AptechDn , là công ty CT CỔ PHẦN vẩn OK miễn chứ sao , >2 năm rồi. MÀ lạ thay , sống từ nhỏ tới lớn trong xóm chã thấy ma nào nó đi NVSQ, ac.........................ac.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ah` , lun tiện cho Post thêm 1 bài nữa , tránh số 13 ,sry mod^^!

wewa
17-06-2008, 22:56
Theo triết học Mác-Lê thì nhân tố con người là quyết định :detective
:boxing::boxing::boxing::boxing:

Thế mới bảo là xã hội không tương. 8 mấy tr người mà tốt hết thì ...

U23_VN
17-06-2008, 23:35
đi nghĩa vụ cũng hay chứ bộ, khi còn học ở bách khoa tôi đi 1 tháng trời luôn, nhớ có lần 12g đêm lão chỉ huy phạt bắt chạy 15 vòng cả chục cây số. Được học đủ thứ luôn....^^. Sau khi học thì "cứng" cáp nè, có học bắn súng nữa cho nên bây giờ tinh mắt,nhắm "bắn" ok lắm, tay chân rắn chắc nữa kakakaka...
========================
www.becivn.net
www.nguyenlan.net
YH: lanit_itec

Đúng là trong DDTH cũng có mấy đứa đầu bị ấm,
Bạn đã chọn đúng, chui vào trường nào đó mà đi học mai mốt có cơ hội đổi đời chứ mà vào đi NVQS bây giờ có 1,5 , nhưng về bảo đảm có việc làm,

1. BẢO VỆ : (ưu tiên bộ đội xuất ngũ h.a..ha)
2. Giữ xe : cũng (ưu tiên bộ đội xuất ngũ h.a..ha)
3. Xe ôm : nghề này giờ thịnh hơn 2 nghề trên h.a.ha.

ngocquang19877
17-06-2008, 23:51
Không biết các bro có học Giáo Dục Công Dân 11 không nhỉ?.Trong đó dạy quyền và nghĩa vụ trách nhiệm của công dân.Đi nghĩa vụ quân sự , là một trách nhiệm lớn lao, bảo vể tổ quốc thiêng liêng.Thế mà lại biến thành tiền nong, rồi dùng những từ "nhét" $, đút lót.
Phải chăng lòng tự hào, bảo vệ dân tộc được mua bằng tiền.Tiếc thay!.

Dạ, em kính chào Mr. Đạo Đức, thế Mr. Đạo Đức đang đi học hay đang đi làm? Nếu Mr. Đạo Đức còn đi học thì sau khi graduate thì nhớ đừng nộp 1 cắc cho tụi phường/QS nhé, không đóng hụi chết cho chúng nó thì đồng chí có bị cận 10 độ, ghẻ lở hôi nách vâng vâng thì nó cũng tìm ra cách làm khó đồng chí nhá. Còn đồng chí đóng tiền ở nhà rồi lên đây giở giọng đạo đức ra thì please shut your mouth up dùm nhé.

Còn quá yêu nước thì đăng ký tình nguyện đi bộ đội liền đi lol, Hoàng Sa-Trường Sa đang chờ đồng chí bảo vệ đấy hố hố hố.

Bác này chắc chưa học về quy luật cung cầu rùi :no:. Khi có cái rules đó thì chắc gì bọn phường/QS không đề nghị ta nộp 800k thay vì đóng 1M cho cái "quỹ quốc phòng" đó :).

khongminhonline
28-06-2008, 01:01
Trời đi bộ đội sướng hơn đi học APT đó, nghĩ gì mà quẩn quá vậy?

mtt333
09-07-2008, 02:38
Bạn đang học Aptech có thể được hoãn nghĩa vụ quân sự, bạn học xong 2 năm sẽ lại bị chiếu tướng, lúc này bạn có học gì nữa cũng phải stop đó là theo luật.

Tôi.
Cận viễn loạn đủ cả. Đọc bảng khám mắt chỉ có 4/10.
Học đại học 5 năm.
Đang đi làm 2 năm.
Đã trúng tuyển nghĩa vụ quân sự, đang chờ đợi 3 tháng cửa sổ lên đường nhập ngũ :D

Kết luận:
đi hay k0 là do số của bạn.
các phương án trốn thì mỗi phường mỗi khác, gặp phải phường thiếu quân làm chặt thì có chạy lên giời.
cận chưa chắc đã thoát.
đang đi làm chưa chắc đã thoát.
xòe tiền chưa chắc đã thoát.

Năm 2007, 1 vận động viên Taekwondo - cư trú Q4 TP HCM, thuộc diện đào tạo nguồn thi đấu olympic 2008 đã lên đường nhập ngũ dù sở TDTT đã có công văn xin hoãn nhưng k0 được chấp thuận vì lý do thiếu quân. Kế hoạch của sở đã bị xáo trộn.

Tự an ủi mình dù sao cũng được khám sức khỏe toàn thân, viêm gan, HIV AIDS miễn phí ....
Ngoài ra tự dưng được nghỉ 18 tháng không phải vận động cái đầu về hệ thống nhức hết cả óc. Chuyển sang vận động chân tay cho cái đầu thư thái cũng tốt. :D

Ah nếu bị gọi đi lính mà xem chừng k0 chạy được thì nên đi nghĩa vụ rồi học aptech bạn sẽ được cập nhật về công nghệ còn hơn là học xong rồi đi lính thì công nghệ bạn học được trong trung tâm sẽ trôi về phương xa roài. Hehe.

Dự định ban đầu của mình là học aptech để liên thông lên đại học RMIT ở VN , và mình hoàn toàn say mê với lĩnh vực IT chứ ko phải học để trốn NVQS như một số bác nói

Cái mình vướng mắc chỉ là nếu đang học ở aptech mà bị bắt đi nghĩa vụ thì phí tiền , phí thời gian quá , vì còn đang học dang dở , tương lai còn đang phía trước . Chính vì thế mình mới cần những thông tin từ các bác đã từng học chứ ko phải để một số bác vô đây châm biếm mình .

Nếu aptech bó tay ko thể giúp hoãn nghĩa vụ thì mình sẽ tiếp tục luyện thi đại học vào các trường của nhà nước
Còn nếu aptech giúp dc thì mình sẽ đăng kí học vì rõ ràng chương trình đào tạo bậc đại học cao đẳng của nhà nước ko đủ giúp sinh viên sau khi ra trường có đủ kinh nghiệm và bản lĩnh để đi làm cho các doanh nghiệp lớn . Thêm nữa aptech có chương trình liên thông lên đại học RMIT , nhà mình kinh tế cũng khá , vậy thì tội gì ko học để lấy thêm tấm bằng đại học quốc tế các bác nhỉ ?

Như trên đã viết, chú học Aptech sẽ được miễn, sau đó chú học RMIT sẽ hết quyền được miễn vì đã miễn lần 1 ở Aptech. Đó là về luật. Vậy nếu theo đúng luật thì tốt nhất chú đi lính cho khỏe rồi về an tâm học hành. Mà đang học nếu bị gián đoạn thì cũng theo luật, cơ sở đào tạo đó phải bảo lưu để nhận chú vào học tiếp khi xuất ngũ.

Những cái ngoài luật thì k0 dám bàn vì mình k0 pass qua cửa này. :D

ngocquang19877
09-07-2008, 07:40
xòe tiền chưa chắc đã thoát.

quan hệ không rộng và xoè không đủ thôi.

Ga mo
09-07-2008, 08:21
Trời đi bộ đội sướng hơn đi học APT đó, nghĩ gì mà quẩn quá vậy?

Bác này đừng có tung hỏa mù thế chứ. Em chưa đi bộ đội nhưng bạn bè em đi bộ đội thằng nào thằng ấy không khóc tu tu thì cũng kêu oai oái. Bọn nó đều là dân quê, quen chịu khổ mà cũng phải kêu thì không biết mấy cậu công tử bột ở thành phố thì sẽ như thế nào.

Azzurri
09-07-2008, 08:27
học APtech hoãn nghĩa vụ liền, tui được hoãn nè

U23_VN
09-07-2008, 08:36
Tôi không sợ khổ, tôi không sợ khó
Chỉ sợ thiếu công bằng

Bạn có biết việc hàng năm có 2 mùa đi VN là đã nuôi sống cho biết bao chiến sĩ cán bộ ở phường đội không, thôi ..cố gắng lên đường đi

darkera13
09-07-2008, 09:20
"Ngâu" hết phần người khác. Đi học Aptech mất mấy chục chai để trốn nghĩa vụ quân sự?

Ở nhà, vác một "chai" sang đập một phát vào mẹt thằng phụ trách quân sự phường, hôm sau ở nhà có bốc thối nó cũng không "dám" gọi.

GaGoGaGo
09-07-2008, 09:25
Bạn có biết việc hàng năm có 2 mùa đi VN là đã nuôi sống cho biết bao chiến sĩ cán bộ ở phường đội không, thôi ..cố gắng lên đường đi
Câu văn tối nghĩa... đề nghị cho đi NVQS gấp lollollol

thanhsoros
09-07-2008, 09:52
"Ngâu" hết phần người khác. Đi học Aptech mất mấy chục chai để trốn nghĩa vụ quân sự?

Ở nhà, vác một "chai" sang đập một phát vào mẹt thằng phụ trách quân sự phường, hôm sau ở nhà có bốc thối nó cũng không "dám" gọi.

Đơn giản vậy thôi sao :emlaugh:

khongminhonline
09-07-2008, 17:56
Bác này đừng có tung hỏa mù thế chứ. Em chưa đi bộ đội nhưng bạn bè em đi bộ đội thằng nào thằng ấy không khóc tu tu thì cũng kêu oai oái. Bọn nó đều là dân quê, quen chịu khổ mà cũng phải kêu thì không biết mấy cậu công tử bột ở thành phố thì sẽ như thế nào.

Chả là hôm í em vừa nhận chỉ tiêu bên quân sự phường mà, đợt này không đủ người thì em khó thoát. Đành phải đẩy thiên hạ đi trước, biết đâu lưới trời rách chỗ nào. Hà hà

Mcuti_IT
11-07-2008, 11:14
tiêu cực thê' này thi lam sao má tiến bộ dduwowc.đi học chỉ vi chốn Nghja~ Vu. thi tốt nhất la đi nghia vụ cho nó lành.học hành gj.con muốn trốn nghĩa vụ thi hoc Niit đi.Aptech thi ko biet ntn.

ptg888
14-07-2008, 12:44
NIIT, Aptech như nhau cả thôi, còn muốn trốn nghĩa vụ thì 1 là học, 2 là bị 1 số bệnh lý như có ông j` nó ở đầu đấy như là : lang ben, lậu, hắc lào, giang mai, lé .v.v.. 3 là đi nơi khác( cái này hiếm gặp)..tốt nhất vẫn là học..ko thì bị bệnh thì vừa khỏi học lại vừa không phải nghĩ đến quân sự, quân seo.

daudopq
15-07-2008, 00:45
lớp tui cả đám cũng được hoãn nè

Ga mo
15-07-2008, 01:00
Chán vãi các bác này, để em giải thích nỗi lòng của chủ topic cho các bác: Hắn muốn học CNTT, muốn liên thông đại học quốc tế nhưng sợ đang học Aptech thì bị xách đi nghĩa vụ quân sự. Chưa gì đã ồn ồn lên bảo người ta đi học Aptech để trốn nghĩa vụ quân sự. Hài vãi chưởng.