PDA

View Full Version : cài Opera 9.50 ko gõ tiếng việt được

ngocgiao
15-06-2008, 18:59
Chào các ban , mình mới cài Opera 9.50 , nhưng sao mình ko thể nào gỏ tiếng việt có dấu được, và trong khi soạn thư để gửi thì cũng ko thể coppi rồi paste được , các bạn ai rành chỉ cho mình với , cảm ơn các bạn nhiều …

genie_vn
15-06-2008, 20:13
Tớ xài Opera 9.50 Beta vẫn gõ bình thường nè

user_84_gialam
15-06-2008, 21:01
Để gõ tiếng việt có dấu trên tất cả trang web thì bạn phải sử dụng font unicode và bạn phải dùng bộ gõ unicode thì mới hiển thị tiếng việt có dấu đc. Như trên tớ nghĩ là bạn sử dụng font TCVN3.

banhaclong20
15-06-2008, 21:04
Chắc là vậy quá ! Cài Unikey rồi chọn gõ Unicode đi bạn

budda_adt
15-06-2008, 22:52
MÌnh cũng bị tình trạng như ngocgiao, dù đã chọn font gõ là unicode rồi mà vẫn ko được

ngocgiao
16-06-2008, 17:50
Để gõ tiếng việt có dấu trên tất cả trang web thì bạn phải sử dụng font unicode và bạn phải dùng bộ gõ unicode thì mới hiển thị tiếng việt có dấu đc. Như trên tớ nghĩ là bạn sử dụng font TCVN3.
mình đang sử dụng font uni đó chứ ....
và trong khi soạn thư để gửi trong Gmail hay yahho mình cũbg ko thể coppi và paste như trước khi cài opera 9.50
dù mình soạn thư trong Word rồi coppi , paste cũng ko được [chuột phải thì hien thị menu gì đâu lạ hoắc ]

thocon11
16-06-2008, 19:57
mình đang sử dụng font uni đó chứ ....
và trong khi soạn thư để gửi trong Gmail hay yahho mình cũbg ko thể coppi và paste như trước khi cài opera 9.50
dù mình soạn thư trong Word rồi coppi , paste cũng ko được [chuột phải thì hien thị menu gì đâu lạ hoắc ]
sao mình cũng bị như bạn , nhưng mình chỉnh unicode thì sử dụng tiếng việt có dâu được như thường ....còn về phần soạn thư để gửi trong Gmail...hay trong Yahoo mình củng gặp tình trang giống như bạn , ko thể coppi rồi paste được , mình cũng soạn trong Word rồi coppi , paste vô trong phần soạn thư của Gmail ...hay Yahoo ... đều ko thể được .
Trình duyệt K_nịna của mình cũng găp tình trạng tương tự .
Opera 9.50 này có vẽ nhanh hơn khi duyệt web ,nhưng sao thấy trục trặc quá ... ko biết có bạn nào gặp tình trạng tương tự như mình ko nữa ... các bạn nào từng gặp và có kinh nghiệm chì cho mình ...với cảm ơn rất nhiều
---- hôm nay thì mình đả biết rồi , chẳng có trục trăc nào cả ,,, chỉ vì mình kém ko tìm tòi thôi ...giờ thì coppi ...paste thoải mái
TO ngoc giao : ban ko coppi...paste được thì vô menu Edit đó ...